• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ ~ PC & LAPTOP .:: SONY-VAIO ::.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mới mua FZ140E. chưa có kinh nghiệm dùng dòng máy sony vaio và windown vista. Mình đã tham khảo các ý kiến trong topic này nhưng không thấy ai nhắc đến FZ140E cả. Các bạn có kinh nghiệm thì chỉ bảo giúp mình với nhé.

Cùng dòng Vaio thì gần na ná giống nhau cả Bạn à!:D

cuadong82

SONY VAIO VGN-NR385E

Mình mới mua 1 chiếc VGN-NR385E chạy hệ điều hành vista . mình muốn cài xp để tiện sử dụng cho một số trình cần thiết nhưng ko bt ntn? và mình muốn hỏi là khi mình cài XP máy sẽ có trục trặc gì không? liệu có chạy mượt hơn VISTA không? Ai sử dụng cùng dòng máy hoặc bt về dòng máy này xin chỉ giáo giùm với.

O2XDAEXEC

Cài XP thì chỉ cần bạn bỏ đĩa vào và cài lại thôi,chạy nhanh hơn Vista vì HĐH Vista cần máy mạnh hơn XP gần gấp đôi nên khi bạn cài XP thì máy sẽ nhanh hơn gấp đôi Vista.
Chúc vui!

cuadong82

Bỏ đĩa vào cài rồi nhưng cứ đến phần setup window thì nó lại báo là: máy này ko cài được window xp ấn f3 để thoát. Mình nghĩ chắc phải có cách j để làm nó mà mình ko bt

tienhung

Active Member
bạn mang ra cửa hàng hay cty tin học cho họ cài đi chứ mấy con SONY cài XP khó lắm. Thiếu driver tùm lum :(

chaocanha

bạn dolphin ơi.bạn cài được windows xp chưa.có đủ driver ko?.máy mình cũng là vaio fz11zr.nhưng mình ngại tìm driver cho xp quá.bạn có thể cho mình link download các driver đó ko.cho mình hỏi thêm cái cổng s video có phải là cổng PS/2 không

slazenger

Dạ, tình hình là em có 1 con máy mua ở THAILAND, tên là VGN-C14SP/B. Nhưng trong quá trình sử dụng e đã đánh mất đĩa driver, vậy có bác nào có driver gốc thì share cho e với ạ.
Hiện tại thì e vẫn dùng máy bình thường, download driver tứ tung thì vẫn dùng ok. Nhưng khổ một nỗi là các ultilities của SONY thì em k có, k sử dụng đc chức năng funtion của bàn phím ( trừ tăng giảm âm lượng ). Mà khổ nhất là khi bật wifi mà shutdown thì fải mất đến 5fút mới shutdown đc :(
Mong các bác giúp đỡ em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn các bác

PhuongNguyen

Well-Known Member
Dạ, tình hình là em có 1 con máy mua ở THAILAND, tên là VGN-C14SP/B. Nhưng trong quá trình sử dụng e đã đánh mất đĩa driver, vậy có bác nào có driver gốc thì share cho e với ạ.
Hiện tại thì e vẫn dùng máy bình thường, download driver tứ tung thì vẫn dùng ok. Nhưng khổ một nỗi là các ultilities của SONY thì em k có, k sử dụng đc chức năng funtion của bàn phím ( trừ tăng giảm âm lượng ). Mà khổ nhất là khi bật wifi mà shutdown thì fải mất đến 5fút mới shutdown đc :(
Mong các bác giúp đỡ em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn các bác

Chào bạn, mình cũng đang dùng máy SONY, nhưng là dòng VGN-S580P,cũng ko có đĩa cài gốc, mình download cũng phải down driver trên trang esupport của SONY nhưng nếu cài đặt lung tung thì cũng sẽ ko dùng được một số tính năng utility của bàn phím. Cần phải cài đặt các file driver và utility có thứ tự như sau:
1. Cai Control Device (SODOTH-00445800-US)
2. Cai Shared Libraty (SOASSL-00598801-US)
3. Cai Event Service (SOAVES-01205105-US)
4. Cai Notebook Utility (SOOOTH-34300000-US)

Trong qua trinh cai dat, sau khi cai, chuong trinh y/c khoi dong thi cu khoi dong dung trinh tu theo yeu cau.

Bạn thử down về và cài lại theo thứ tự như của mình xem có được ko.
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

PhuongNguyen

Well-Known Member
bạn dolphin ơi.bạn cài được windows xp chưa.có đủ driver ko?.máy mình cũng là vaio fz11zr.nhưng mình ngại tìm driver cho xp quá.bạn có thể cho mình link download các driver đó ko.cho mình hỏi thêm cái cổng s video có phải là cổng PS/2 không

Hi! Sony chưa hỗ trợ Driver WinXP cho dòng máy của bạn.
Cổng S-Video ko phải là cổng PS/2, S-video hỗ trợ chuyển đổi qua máy chiếu.
Đối với các dòng máy sau này, ko hỗ trợ các loại cổng COM và PS/2 nữa, muốn có các loại cổng này bạn phải mua cổng chuyển đổi từ USB chuyển qua.

phamthaitl

Hỏi màn hình Sony Vaio VGN-NR31Z/S

con sony .Sony Vaio VGN-NR31Z/S.có ghi màn hình là như này .displeje LCD X-black
.nghĩa là sao vậy?

Last edited by a moderator:

phamthaitl

đây toàn bộ thông tin của nó đây.bạn xem hộ mình với.
DESCRIPTION

Model Name: SONY VAIO NOTEBOOK VGN-NR31Z/S
Operating System: Vista Home Premium
Processor: Intel Core 2 Duo T5550 (1.83GHz)
Memory: 3 GB (1x1 + 1x2)
Hard Disk Drive: 200 GB SATA
Optical Drive: DVD-DL
Display: 15.4'' WXGA X-Black
Graphics: NV GeForce 8400
I/O Ports: 4 Pin i.LINK (IEEE1394), DC in, Memory Stick™ Slot, SD Card Slot,Audio out, Microphone Jack, RJ-11 Direct Port, RJ-45 Direct Port, 4xUSB Ports, VGA Connector for Monitor, Express Card Slot
Battery: Li-Ion
Connectivity: LAN 10/100, Modem 56K, Wireless
Dimensions: 269.1x31.4-37.9x360 mm (DxHxW)
Weight: 2.9 kg
Supplied Accessories: Power cord, AC adapter, battery
Warranty: 2 Years

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Display: 15.4'' WXGA X-Black
theo mình nghĩ đó là thông số mode của màn hình gương
cái của bạn mình mới thấy lần đầu . Thường thì nó chỉ là : WXGA high-definition widescreen display with BrightView , WXGA BrightView, Wide Screen, 14 inch, hoặc một vài thông số tương tự

king_titi149

con này cấu hình tương đối ổn rồi đó bạn. Nói chung dòng NR giá cũng ko cao ,vừa túi tiền của mình rồi . Cấu hình này dùng để làm việc và giải trí là good rồi.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
theo các bạn con này có được không?
Với thông số này : Display: 15.4'' WXGA X-Black . Theo mình nghĩ không biết có phải là màn hình cảm ứng không nửa . Bạn thử kiểm tra lại xem sao .
Với thông số kỹ thuật nêu trên theo mình con này dùng cũng good đấy , nếu có điều kiện bạn bõ thêm tí lúa nữa lên con 2.0G luôn là ok .

phamthaitl

các bạn cho mình hỏi.con Sony Vaio VGN-NR31Z/S này cạc màn hình rời hay liền vậy.