• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ ~ PC & LAPTOP .:: SONY-VAIO ::.

phamthaitl

anh em ai co CD drive cho con nay thi cho mình xin với.Sony Vaio VGN-NR31Z/S daw trên trang chủ cũng có nhưng không đầy đủ.những phần mềm đi kèm không có.cám ơn trước nhé.

hiep_pro

mình chưa sài con đó.nhưng cài thì cài được.bạn dùng bản p3 đó.nhưng không co drive cho máy đâu.mình đã cài rồi.không co tiếng.hỗ trợ card màn hình cũng không.
Không có tiếng thì nghe nhạc bên Vista cũng được ( cài song song 2 HĐH ) . Còn ko có hổ trợ VGA Card thì gay - bởi vì ko cài phần mềm được :(. Có lẽ đợi khi nào trên trang chũ cập nhật drivers lúc đó mua máy lun -nhưng hem bít khi nèo nữa :(:)D

hiep_pro

Nói chung thì có thể cài được các phiên bản của Win XP nhưng phần drivers cho XP vẩn chưa hỗ trợ cho dòng máy này vì nó là một moden mới , tốt nhất bạn chờ khi nào trang chũ cập nhật drivers lúc đó down về cài là được
Bác cho em xin cái đường Link đến trang chủ í được ko ạ ! Thanks

p3b

mấy mod cho hỏi nếu thường xuyên recovery lại laptop sony thì ổ cứng có dễ hư ko. Nếu dễ hư thì thường recovery bao nhiêu lần ổ cứng sẽ dễ bị hư nhất.em dã recovery 10 lần rồi vậy ổ cúng của em săp hư chưa vậy các mod.thanks

XuanTruong

Super V.I.P
mấy mod cho hỏi nếu thường xuyên recovery lại laptop sony thì ổ cứng có dễ hư ko. Nếu dễ hư thì thường recovery bao nhiêu lần ổ cứng sẽ dễ bị hư nhất.em dã recovery 10 lần rồi vậy ổ cúng của em săp hư chưa vậy các mod.thanks

Ôi chà! Bạn cứ Recovery thoải mái đi, hầu như không ảnh hưởng gì cả, mỗi lần như vậy giống như Format phân vùng rồi cài lại Win thôi mà! Bạn cứ dùng Laptop bình thường thì vài năm mới hư ổ cứng được!:D

p3b

Ôi chà! Bạn cứ Recovery thoải mái đi, hầu như không ảnh hưởng gì cả, mỗi lần như vậy giống như Format phân vùng rồi cài lại Win thôi mà! Bạn cứ dùng Laptop bình thường thì vài năm mới hư ổ cứng được!:D

:D cám ơn bạn nhiều. vậy là bữa nay yên tâm recovery. bạn có thể cho mình biết các dấu hiệu nhận biết khi ổ cứng sắp hư hay bị hư ko. thanks

Thoai_DakMil

Super V.I.P
:D cám ơn bạn nhiều. vậy là bữa nay yên tâm recovery. bạn có thể cho mình biết các dấu hiệu nhận biết khi ổ cứng sắp hư hay bị hư ko. thanks
Bạn cứ dùng bình thường đừng chọt phá nhiều quá thì chã có vấn đề gì cã .

dimanguyen

Hỏi về cách xử lý ngôn ngữ máy Sony từ Nhật!

Thưa các bác. Em định nhờ người quen xách em Sony vaio SR 70B/S từ Nhật về. Trong trường hợp em nó có windows và bàn phím bằng tiếng Nhật thì khi về đến VN em phải xử lý như thế nào ạ?
Khi cài lại win vista bằng tiếng Anh thì máy có nhận đúng bàn phím không?:-/
Em cảm ơn!:)

bobo12

Giúp Đỡ Cài Đặt Driver Bluetooth Sony Vaio

e đang dùng con sonyvaio ar230gem lỡ xóa mất bluetooth,giờ em đã dowload driver bluetooth về rồi.khi cài đặt thì hiên lên dòng chữ"Please plug in the bluetooth device andclickOk".e không hiểu.Ai rành về vấn đề này thì giúp dùm e nha

AnhTu

Super V.I.P
e đang dùng con sonyvaio ar230gem lỡ xóa mất bluetooth,giờ em đã dowload driver bluetooth về rồi.khi cài đặt thì hiên lên dòng chữ"Please plug in the bluetooth device andclickOk".e không hiểu.Ai rành về vấn đề này thì giúp dùm e nha
Sony chỉ add sẵn phần mềm, báo lỗi trên là cần phải cắm thiết bị BT vào thì nó mới work đó.

PhuongNguyen

Well-Known Member

Có thể bạn kiểm tra lại xem đã bật Bluetooth của máy tính lên chưa? có phím nóng hay nút cứng trên thân máy đó.

hiep_pro

Có thể bạn kiểm tra lại xem đã bật Bluetooth của máy tính lên chưa? có phím nóng hay nút cứng trên thân máy đó.
Các bác cho em hỏi cách bật và tắt Bluetooth ntn vậy ạ ? Và cách sử dụng nửa ? Click vào biểu tượng chẳng thấy gì cả , ko có ON - OFF như PPC :-/. Mới xài Laptop lần đầu mong các bác thông cảm :D.Thanks ! ;;)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi cách bật và tắt Bluetooth ntn vậy ạ ? Và cách sử dụng nửa ? Click vào biểu tượng chẳng thấy gì cả , ko có ON - OFF như PPC :-/. Mới xài Laptop lần đầu mong các bác thông cảm :D.Thanks ! ;;)
Bấm chuộc phải lên biểu tượng Bluetooth chọn Enable để mỡ chọn Disable để tắt chọn Scan để tìm thiết bị

XuanTruong

Super V.I.P
Có đồng chí nào biết trang Web để Check số Serials và Part number cho dòng máy SonyVaio không nhỉ? Tìm kiếm đăng ký User nhưng nó không hỗ trợ cho Việt Nam thì phải, nên không Check được!:-?;;)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Có đồng chí nào biết trang Web để Check số Serials và Part number cho dòng máy SonyVaio không nhỉ? Tìm kiếm đăng ký User nhưng nó không hỗ trợ cho Việt Nam thì phải, nên không Check được!:-?;;)
Vào trang chũ của SonyVaio cũng không được hả anh Trường

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Không được đâu, vì nó không có chỗ để Mình Check!:D
Chỉ tìm được trên các trang khác thì chỉ thế này thôi

Từ vozforums.com
Không check được bạn à.
Chỉ có master dealer mới check được SN và service tag của sony vaio.
Chọn cửa hàng uy tín, kiểm tra seal, cấu hình, product key của windows thôi.
Ngoài ra thì có thể vào https://productregistration.sony.com/ để đăng kí. Nếu là máy mới thường thì sẽ có email gửi code khuyến mãi 20% khi mua phụ kiện qua mạng.