• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

tritrung

Tôi đã cài font đầy đủ rồi mà, File *.doc do tôi tự tạo trên chính PC cài Mobipocket Reader, trên PPC cũng đọc file *.doc bình thường bạn ah. Không hiểu sao lại thế nữa. Bạn convert bằng phần mềm gì vậy? version bao nhiêu? Tôi convert bằng Mobipocket Reader V6.0 và 6.2 đều không được.
Mình convert bằng Mobipocket Reader 6.2 đó. :)

bonmat8888

Mình convert bằng Mobipocket Reader 6.2 đó. :)

Lạ thật đó. File bạn convert hiển thị rất tốt, mà file của tôi convert lại hiển thị không thể đọc được. Tôi convert bằng cả Version 6.0 và 6.2.... không biết lỗi là do gì nữa.:-?

Utxd
Thành viên cấp 5

Vào topic này lâu rồi nhưng không để ý, bây giờ nhìn lại sao Utxd = thành viên 5 sao nhỉ???? hình như ngày xưa là VIPmember mà. Hay là đã bị giáng chức????????????:O:-??:O:-??:O

tritrung

Lạ thật đó. File bạn convert hiển thị rất tốt, mà file của tôi convert lại hiển thị không thể đọc được. Tôi convert bằng cả Version 6.0 và 6.2.... không biết lỗi là do gì nữa.:-?
Chắc bác phải xem lại bộ font trên PC. :)

tritrung

Bạn làm cho mình bộ font của bạn để mình xem thế nào. Cám ơn bạn trước nhiều!
Bộ font trên PC của em tận hơn 60MB. Nếu nén lại cũng tầm 20MB. :D
Bác có thể down ở đây:
Mã:
http://rapidshare.com/files/128591651/Fonts_4_PC.rar
Copy tất cả font vào Windows\Fonts là đc bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vuthehung

Đoc file CHM khá thuận tiện , nhưng không thể tra chéo được

Mình thấy đọc file CHM khá thuận tiện , tuy vậy không thể copy hay paste để tra chéo trong từ điển đươc . Mình đã thử trên 5 loai từ diển nhưng đều không được . tại sao lại vậy , có bạn nào biết không ? có ai có kế sách nào nói cho mìng với !? Xin cảm ơn các bạn trên diễn đàn .Chúc một mùa hè vui vẻ !!
Quên mất mình dùng HTC X7500 và XDA2i

bonmat8888

Bộ font trên PC của em tận hơn 60MB. Nếu nén lại cũng tầm 20MB. :D
Bác có thể down ở đây:
Mã:
http://rapidshare.com/files/128591651/Fonts_4_PC.rar
Copy tất cả font vào Windows\Fonts là đc bác ạ.

Cám ơn bạn rất nhiều. Nhưng nhờ bạn up lên mediafire.com hoặc host khác chứ Rapid thì chịu cứng!

djtrungkien

6.2

Download Here:

Mã:
http://69.0.238.8/soft/reader5/mobireadersetup.msi

phần mềm bạn đưa chạy trên PC mà bạn:O:O:O

Tigerzpt

Các anh ơi cho em hỏi chút. Em có thể cài phầm mềm đọc ebook (như Mobipocket reader) trực tiếp trên mobi (của em la 7610) mà không qua PC được không ạ? nếu được thì em phải làm như thế nào ạ?

tritrung

Bạn down file cab trên trang chủ của nó rồi cài vào máy là đc mà. Bản cab hình như là version 5 thì phải.

bonmat8888

Chắc bác phải xem lại bộ font trên PC. :)

Mình mở file *.doc bằng Wordpad và save dưới dạng *.txt. Sau đó dùng Mobipocket Reader 6.2 convert sang *.prc thành công, không bị lỗi font nữa.

phần mềm bạn đưa chạy trên PC mà bạn:O:O:O

cài trên PC xong rồi Sync với PPC thì nó sẽ tự động cài đặt vào PPC của bạn.

tritrung

Mình mở file *.doc bằng Wordpad và save dưới dạng *.txt. Sau đó dùng Mobipocket Reader 6.2 convert sang *.prc thành công, không bị lỗi font nữa.
Bác thử làm thế này trên PC xem có bị lỗi khi convert file Word ko nhé:
+ Bỏ đĩa cài Win vào ổ đĩa.
+ Vào Control Panel \ Regional and Languages Options \ chọn thẻ Languages \ tích chọn 2 cái ô trong thẻ đó để cài.
+ Do đã có đĩa trong ổ nên chỉ cần nhấn OK là nó tự cài cho bác.
+ Ko cần restart máy đâu, hoặc có thể bác cứ restart cũng đc.
Rồi bác convert lại file Word xem bị lỗi ko.

dink211

các bác cho em hỏi có soft nào convert được file .pdf sang .prc không???

thanks cả nhà nhiều ^^!