• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

sabrian

các bro có cái nào convert file PDF sang PRC cho dễ đọc ko,bên pdf đọc mệt quá trời,hik

DuongTrunghuy

Link die rồi

Shape Services AllReader Plus v2.5 for PPC

Tương thích: Pocket PC 2002, WM2003, WM5, WM6

AllReader+ hỗ trợ: TXT, HTML, RTF, FB2, DOC, DOCX, ODT, SXW, ABW, ZABW, CHM, PDB/PRC (PalmDOC, zTXT mode 1) và TCR formats.

AllReader+ cho phép bạn xem tài liệ ở chế độ bình thường hoặc toàn màn hình và xoay màn hình 90, 180 hay 270 độ.

Tham khảo thêm các lợi ích khác của AllReader+:

* Reading of text files with following formats: TXT, HTML, RTF, FB2, DOC, DOCX, ODT, SXW, ABW, ZABW, CHM, PDB/PRC (PalmDOC, zTXT mode 1), and TCR.
* ProfilesDay&Night. Each profile have its own settings for text font, text and background color, status line, etc.
* Voluntary encoding choice (ANSI, Unicode, UTF-8).
* Status line including time, battery, pages amount, percentage of read text.
* Background graphic support.
* Work with hyperlinks.
* Feature-rich text optimization.
* Justification.
* 4 types of scrolling: Wave, Line, Smooth and Auto turn pages.
* AllReader+ works even with archived files.
* Bookmarks with navigation along them.
* Search of any text line ignoring hyphenations. Using in search line symbol "?" which is interpreted as any symbol;
* Proper English hyphenation.
* Works with Dict, Lingvo and Slovoed dictionaries.
* Text crossing (by percentage and by pages).
* Quotations keeping.
* File saving as TXT or PDB in voluntary encoding.
* Permanent screen backlight is available.

Link

Bác làm ơn lấy lại Link cho em với. Em down o trang chủ về thì chỉ dùng đc có 7 ngày thôi.

doibung0

Bác làm ơn lấy lại Link cho em với. Em down o trang chủ về thì chỉ dùng đc có 7 ngày thôi.

Link download vẫn bình thường mà bạn. Mình đã kiểm tra rồi. Bạn hãy sử dụng phần mềm đi kèm để đăng ký. Chú ý là owner name phải trên 15 ký tự nhé!

Thân!

Lesangmd

Mình không biết làm thế nào để chạy được KKK trên PC , nó toàn báo lỗi là chương trình cần được cài đặt lại rồi chạy ! :D

Có vẻ như Phần mềm này chưa hỗ trợ font chữ unicode thì phải , mình mở mấy cuốn sách tiếng Việt thì bị vỡ font hết cả . Nói chung mình vẫn thích dùng những phần mềm đọc ebook riêng lẻ hơn , cái gì chuyên môn hóa thì có lẽ vẫn tốt hơn !
Phải không các Bạn !? :D

doibung0

Mình không biết làm thế nào để chạy được KKK trên PC , nó toàn báo lỗi là chương trình cần được cài đặt lại rồi chạy ! :D

Ở một vài máy tính nó không chạy, có thể do có chương trình chống phần mềm lạ hoặc virus, copy thử sang máy tính khác là nó chạy à!

jackietran

sao toàn phần mềm hay thế này mà mình lại không down được nhỉ? chán quá đi mất...

ecoli

Tớ down bản Foxit reader 2.0 về từ trang chủ của nó, nhưng chưa có czack. Bác nào có chỉ em với %%

làm gì đã có version 2.0 cho PPC. Mới nhất cũng chỉ có Foxit Reader for Pocket PC v1.4 beta mà thôi.

ecoli

Foxit Reader v1.4 (Build 0901) Beta

Foxit Reader v1.4 (Build 0901) Beta

Có gì mới ở v1.4 beta:
* Reflow untagged PDF files:With previous version, users can only reflow tagged PDF files. This new release now enables you to reflow all PDF files.
* Document history: Remembers the recent documents you opened and displays the list of recently viewed PDF files in the Open menu.
* JPEG2000 and JBIG2 support:Supports JPEG2000 and JBIG2 encoded images.
* Many Bug Fixes.

Download (WM5/WM6):

mtty

em có 1 số truyện file .exe xem trên pc đc nhưng ko xem đc trên ppc
ai biết cách xem trên ppc file .ễ chỉ em với
truyện đc viết kiểu giống .chm

doibung0

em có 1 số truyện file .exe xem trên pc đc nhưng ko xem đc trên ppc
ai biết cách xem trên ppc file .ễ chỉ em với
truyện đc viết kiểu giống .chm

Truyện gì mà file .exe vậy bạn. Mới nghe lần đầu! :D

mtty

vâng lạ thế em mới hởi chứ ko em đã ko hỏi
đuôi truyện là .exe
phía dưới có ghi cú thêm là WebCompiler Oaklay Data Services
ai biết làm sao đọc đc trên ppc giúp em với nhé
thank
hay giúp em cách conver cũng đc
thank

ecoli

vâng lạ thế em mới hởi chứ ko em đã ko hỏi
đuôi truyện là .exe
phía dưới có ghi cú thêm là WebCompiler Oaklay Data Services
ai biết làm sao đọc đc trên ppc giúp em với nhé
thank
hay giúp em cách conver cũng đc
thank

bạn thử up 1 truyện nào lên cho mọi người thử xem. Vậy mới có cách xử nó chứ:|

oplat

đọc chuyện thì chỉ có pm đọc phai.prc là tốt.nếu nhũng ai chưa có thì mình gửi lên đây cho

Renee

Máy vi tính của e ko connect zới ppc ,e chỉ connect wa thẻ nhớ thôi. Zậy làm sao cài đặt Mobipocket Reader ? Mong júp cho e, e cần gấp lắm.