• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

seshamy

hix hix các bác cho em hỏi . Tại sao em đang dùng mobilepocket reader bình thường. Hôm nay tự nhiên bật lên nó đứng đực ra, chỉ hiện ra mỗi chữ mobile reader rồi ko làm gì nữa. Hix hix em cài lại, đủ kiểu vẫn ko được. Chắc là do xung đột gì chăng ?

Azumy

Bạn thử gỡ bỏ rồi cài lại xem còn bị nữa ko.

Không đơn giản gỡ rồi cài lại là khắc phục được đâu, vì nó còn lưu các registry mà nên nhiều người không fix được là vậy, khi gỡ ra, phải dùng memmaid hay SKtool quét sạch các registry " vô gia cư" của soft vừa gỡ đó ra, sau đó softreset thì nó mới sạch hết được, sau đó mới tiến hành cài lại soft cần dùng.

benny84vn

cho e hỏi có phần mềm nào đọc *.PDF mà mình để zoom tầm 100 khi di chuyển trong trang để đọc nó kô load kô ?? ai có share e với

Romance8x

hix hix các bác cho em hỏi . Tại sao em đang dùng mobilepocket reader bình thường. Hôm nay tự nhiên bật lên nó đứng đực ra, chỉ hiện ra mỗi chữ mobile reader rồi ko làm gì nữa. Hix hix em cài lại, đủ kiểu vẫn ko được. Chắc là do xung đột gì chăng ?

Bạn thử hard reset máy rồi cài lại xem. Chắc là đc thôi, hihi

Tmap

Super V.I.P
MicroOLAP CHM eBook Reader v2.5

MicroOLAP CHM eBook Reader v2.5

Phần mềm hỗ trợ đọc eBook định dạng *.CHM (HTML) trên PPC.
Hỗ trợ các HDH

BlackMetal

Tmap hỗ trợ mình patch cái Foxit. Mình làm mãi không được. Kể cả crack file cài đặt trên PC vẫn ko ổn. Thanks nhé

hoatienii

Tmap hỗ trợ mình patch cái Foxit. Mình làm mãi không được. Kể cả crack file cài đặt trên PC vẫn ko ổn. Thanks nhé

bạn nên tắt chương trình auto protect của chtrình antivirus rồi mới chạy file cờ-rắc

Tmap

Super V.I.P

Trước hết bạn phải tải đúng phiên bản dành cho máy của bạn WM5 hoặc WM6, đúng màn hình VGA hoặc QVGA, sau khi bạn tải về thì chép nó vào PPC kích hoạt cho nó chạy để nó đọc ID của thiết bị, xong bạn tắt nó đi và chép nó ra PC dùng Patch để bẻ, tốt nhất bạn nên chép nó vào chung thư mục với file Patch, và bạn phải tắt c.trình chặn virut trước khi Pacth nhé. Chúc thành công.

kucgach

nhiều cái hay quá, em thấy cái nào cũng hay, ai có thể cho em biết cái nào hay nhất và đầy đủ nhất ko?chã nhẽ riêng mỗi Ebooks mà nhiều soft này thì.... bao nhiêu cho đủ? :((

nhiều cái hay quá, em thấy cái nào cũng hay, ai có thể cho em biết cái nào hay nhất và đầy đủ nhất ko?chã nhẽ riêng mỗi Ebooks mà nhiều soft này thì.... bao nhiêu cho đủ? :((

Tùy theo mỗi định dạng ebook mà có phần mềm đọc riêng, bạn ko nói rõ định dạng nên khó tư vấn lắm, theo mình thì bạn nên dùng thử qua nhiều soft rồi chọn soft nào mà bạn ưng ý nhất nhé, những bài post thế này mình cho là spam nên mong bạn đừng post thế này nữa nhé!

lexustl

cái soft này hay nhỉ, nhưng mà thấy nhiều recommend qua', nên sử dụng cái nào thì hợp lý cho người thường xuyên đọc ebook , file pdf ?

Azumy

cái soft này hay nhỉ, nhưng mà thấy nhiều recommend qua', nên sử dụng cái nào thì hợp lý cho người thường xuyên đọc ebook , file pdf ?

Thực ra giải pháp đọc PDF trên PDA chỉ là giải pháp tạm thời chứ không tiện lợi mấy bạn ag, vì các soft đọc pdf trên PDA khi thực thi khá chậm, lại bị một số hạn chế như màn hình pda nhỏ, ứng dụng khi load các file pdf lớn thì khá chậm, bị hạn chế một số các thao tác xử lý không được như trên PC

Trong khi đó ebook trên PDA bằng mobi pocket trên PDA rất hay, vì là soft chế tạo chuyên dụng để đọc ebook trên PDA nên soft không nặng mà các thao tác khá nhanh, khá hợp lý, xử lý đơn giản và khá tiện lợi, load các file prc rất tốt, hỗ trợ cả các file text, html,.... Và điều tuyệt vời hơn nữa là các ebook hiện nay cực kỳ phong phú và nhiều chủng loại, đầy đủ các lĩnh vực từ văn học cho đến sách giáo dục, tâm lý, kinh tế, tin học...hãy ghé qua thuvien-ebook.com để tìm thấy loại sách mình cần.

tu19_01

Các Bác cho em hỏi có pm đọc file pdf nào mà khi tăng cỡ chữ thì không có thanh cuộn ngang không. Chứ đọc chuyện mà cứ phải chọc qua trái, qua phải thì mới đọc hết được một hàng thì mệt lắm. Bác nào biết chỉ giùm em. Em xin cảm ơn trước.

Tmap

Super V.I.P
SDSoft MyBookReader v1.0

SDSoft MyBookReader v1.0

Phần mềm đọc eBook nhỏ gọn và hỗ trợ nhiều định dạng.
Hỗ trợ WM2003, WM5. Yêu cầu .NET CompactFramework

Tmap

Super V.I.P
ISilo v4.36

ISilo v4.36 - PPC

Phần mềm đọc eBook phiên bản dành cho PPC hỗ trợ các định dạng *.pdb, *.prc, *.txt . Phiên bản tiếp theo v4.36
Hỗ trợ tất cả PPC

cuongking

các bác cho em hỏi, sao em dùng exec không thể đọc chuyên bằng phần mềm repligo được ạ, em đã úp nhiều room khác nhau nhưng vẫn không được, cứ vô là nó tự thoát ra, có phần mềm nào tương tự repligo không ạ?