• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

nguyendanghung

Sao lạ zầy chài. Cài thằng MobilePocket Reader vào PC (bản cho desktop) nhưng ko đọc được tiếng Việt dù trong máy đã có đủ font Unicode, VNI, .Vn8-|Ai giúp rm với(

HaChau

Super V.I.P
Sao lạ zầy chài. Cài thằng MobilePocket Reader vào PC (bản cho desktop) nhưng ko đọc được tiếng Việt dù trong máy đã có đủ font Unicode, VNI, .Vn8-|Ai giúp rm với(
Hơi lạ nếu máy đã đủ font Unicode (và thực tế không cần phải cài font Unicode, chỉ cần cài font VNI, TCVN3 ABC, ... nếu ebook thể hiện bằng font đó).
Có phải bạn dùng Mobipocket Reader 4.9 không? Từ bản 5.x trở lên thì cài vào nhận font ngay.

nguyendanghung

Hơi lạ nếu máy đã đủ font Unicode (và thực tế không cần phải cài font Unicode, chỉ cần cài font VNI, TCVN3 ABC, ... nếu ebook thể hiện bằng font đó).
Có phải bạn dùng Mobipocket Reader 4.9 không? Từ bản 5.x trở lên thì cài vào nhận font ngay.

Ko đâu à, em cài bản 6.2 mới nhất từ website của nó đó:O

Tamock

Hình như Mobipocket Reader không đọc được file PDB :( Chỉ vì mỗi cái định dạng này mà mình đang tính phải cài thêm một chú nữa. Có lẽ là iSilo chăng?

Nghe đồn là có chú ruBooks (spell?) của Nga chỉ cần cài một là đọc được tuốt, có bác nào biết không? Nhưng mà thích cách thể hiện trang sách của MobiReader mất rồi, giá như nó đọc được nốt PDB nữa thì tốt quá.

HaChau

Super V.I.P
Ko đâu à, em cài bản 6.2 mới nhất từ website của nó đó:O
Bạn có thể gửi cuốn sách đó lên được không? Hy vọng có thể qua đó trả lời bạn được.
Hình như Mobipocket Reader không đọc được file PDB :( Chỉ vì mỗi cái định dạng này mà mình đang tính phải cài thêm một chú nữa. Có lẽ là iSilo chăng?

Nghe đồn là có chú ruBooks (spell?) của Nga chỉ cần cài một là đọc được tuốt, có bác nào biết không? Nhưng mà thích cách thể hiện trang sách của MobiReader mất rồi, giá như nó đọc được nốt PDB nữa thì tốt quá.
Mobipocket Reader chắc chắn đọc được sách của PALM. Có lẽ định dạng sách của bạn là PDB nhưng thực chất không phải là chuẩn tài liệu của PALM.

uglyduck

Em thích đọc sách định dạng *.chm trên PPC nhưng ko biết có PM nào chuyển từ*.pdf sang .chm 1 cách hoàn chỉnh, bác nào biết chỉ cho em với.
Ko biết post ở đây có làm loãng topic ko, nếu có xin lỗi Mod nha:-??

Tamock

Mobipocket Reader chắc chắn đọc được sách của PALM. Có lẽ định dạng sách của bạn là PDB nhưng thực chất không phải là chuẩn tài liệu của PALM.

Bác ơi, em không thể đọc được bất kỳ quyển sách PDB của PALM nào download từ đây cả:
http://www.memoware.com/?screen=doc_detail&doc_id=15510&back=main

Chẳng lẽ có nhiều chuẩn tài tiệu của PALM thế. Nhớ hồi xưa dùng PALM em vẫn vào trang này down sách về mà.

doibung0

Shape Services AllReader Plus v2.5 for PPC

Tương thích: Pocket PC 2002, WM2003, WM5, WM6

AllReader+ hỗ trợ: TXT, HTML, RTF, FB2, DOC, DOCX, ODT, SXW, ABW, ZABW, CHM, PDB/PRC (PalmDOC, zTXT mode 1) và TCR formats.

AllReader+ cho phép bạn xem tài liệ ở chế độ bình thường hoặc toàn màn hình và xoay màn hình 90, 180 hay 270 độ.

Tham khảo thêm các lợi ích khác của AllReader+:

* Reading of text files with following formats: TXT, HTML, RTF, FB2, DOC, DOCX, ODT, SXW, ABW, ZABW, CHM, PDB/PRC (PalmDOC, zTXT mode 1), and TCR.
* ProfilesDay&Night. Each profile have its own settings for text font, text and background color, status line, etc.
* Voluntary encoding choice (ANSI, Unicode, UTF-8).
* Status line including time, battery, pages amount, percentage of read text.
* Background graphic support.
* Work with hyperlinks.
* Feature-rich text optimization.
* Justification.
* 4 types of scrolling: Wave, Line, Smooth and Auto turn pages.
* AllReader+ works even with archived files.
* Bookmarks with navigation along them.
* Search of any text line ignoring hyphenations. Using in search line symbol "?" which is interpreted as any symbol;
* Proper English hyphenation.
* Works with Dict, Lingvo and Slovoed dictionaries.
* Text crossing (by percentage and by pages).
* Quotations keeping.
* File saving as TXT or PDB in voluntary encoding.
* Permanent screen backlight is available.

Link

uglyduck

Ko bác nào biết PM nào chuyển file pdf sang chm hết àh:(
Vậy bác nào có cách chuyển từ pdf sang chm ko?

uglyduck

Ặc ặc, 3 ngày rồi mà chưa có cao thủ nào chỉ giáo hết vậy:(, ai có link nào liên quan đến chủ đề em đang quan tâm thì cho em xin địa chỉ trang wweb nha, tks trước.;)

puppup

Theo như mình biết thì chưa!
File pdf gì mà cần phải chuyển sang chm vậy, nếu cần thiết phải chuyển để đọc trên pocket pc thì nên chuyển sang định dạng .prc là tốt nhất..Mình thấy đọc định dạng .prc là hay nhất dành cho ppc!!!

uglyduck

Theo như mình biết thì chưa!
File pdf gì mà cần phải chuyển sang chm vậy, nếu cần thiết phải chuyển để đọc trên pocket pc thì nên chuyển sang định dạng .prc là tốt nhất..Mình thấy đọc định dạng .prc là hay nhất dành cho ppc!!!

Vậy bác có soft nào share cho mình với;), tks nhìu

CaoHungVN

Có bác nào dùng cái này đọc được file PRC tiếng Việt không nhỉ? Em thử dùng cái này thì không đọc được tiếng Việt bằng PRC nhung đọc file text thì lại hiện TV ngon lành :D

puppup

Vậy bác có soft nào share cho mình với;), tks nhìu
Từ trước đến giờ chỉ cần dùng cái này là chuyển đổi đủ mọi định dạng file sang .prc ngon lành,
http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/DownloadReaderDesktop.asp
Cái trên là dành cho PC, nếu PPC của bác chưa có soft đọc định dạng .prc thì sau khi cài cái trên cho máy tính, kết nối PPC của bác với máy tính là nó sẽ cài đặt vào PPC cho bác..
Nếu chưa biết cách sử dụng thì có thể hỏi, mình sẽ trả lời!
Chúc vui! ^^

lulu123456

Mình sử dụng chương trình CHM eBook Reader đọc các file .chm rất tốt nhưng mình mới gặp 1 vấn đề là khi gặp file .chm mà phía trong đó là các file .mht thì máy mình (O2 XDAII) không hiển thị được và nó báo đây là Single File Web Page (còn gọi là Web Archive file) và yêu cầu phải dowload trình duyệt có hỗ trợ Web Archive file như Internet Explorer (mà trình duyệt này đã có sẵn trong máy mình rồi). Nhờ các bạn xem có phải do máy mình không hỗ trợ file .mht hay là phải cài chương trình nào để hiển thị được. Cảm ơn các bạn rât nhiều.

Mình gửi lên bảng thông báo của chương trình cho các bạn xem cho dễ :

Và file .chm mà mình không xem được đó là file hướng dẫn đánh cờ tướng,

nếu bạn nào muốn xem thử thì download theo link :
http://www.no1hosting.info/vietsoul/uploads/1211543432.rar

Chỉnh sửa cuối:

nguyendg

Có bác nào dùng cái này đọc được file PRC tiếng Việt không nhỉ? Em thử dùng cái này thì không đọc được tiếng Việt bằng PRC nhung đọc file text thì lại hiện TV ngon lành :D

cả 2 đều không dọc được luôn bồ ơi.

thuongson

Tương thích: Pocket PC 2002, WM2003, WM5, WM6

AllReader+ hỗ trợ: TXT, HTML, RTF, FB2, DOC, DOCX, ODT, SXW, ABW, ZABW, CHM, PDB/PRC (PalmDOC, zTXT mode 1) và TCR formats.

AllReader+ cho phép bạn xem tài liệ ở chế độ bình thường hoặc toàn màn hình và xoay màn hình 90, 180 hay 270 độ.

Tham khảo thêm các lợi ích khác của AllReader+:

* Reading of text files with following formats: TXT, HTML, RTF, FB2, DOC, DOCX, ODT, SXW, ABW, ZABW, CHM, PDB/PRC (PalmDOC, zTXT mode 1), and TCR.
* ProfilesDay&Night. Each profile have its own settings for text font, text and background color, status line, etc.
* Voluntary encoding choice (ANSI, Unicode, UTF-8).
* Status line including time, battery, pages amount, percentage of read text.
* Background graphic support.
* Work with hyperlinks.
* Feature-rich text optimization.
* Justification.
* 4 types of scrolling: Wave, Line, Smooth and Auto turn pages.
* AllReader+ works even with archived files.
* Bookmarks with navigation along them.
* Search of any text line ignoring hyphenations. Using in search line symbol "?" which is interpreted as any symbol;
* Proper English hyphenation.
* Works with Dict, Lingvo and Slovoed dictionaries.
* Text crossing (by percentage and by pages).
* Quotations keeping.
* File saving as TXT or PDB in voluntary encoding.
* Permanent screen backlight is available.

Link

Bác nào dùng cái này đọc được PRC tiếng Việt thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đi. Mò mãi vẫn chưa ra cách nào rõ ràng nó ghi (* Voluntary encoding choice (ANSI, Unicode, UTF-8). ):-??

HaChau

Super V.I.P
Bác nào dùng cái này đọc được PRC tiếng Việt thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đi. Mò mãi vẫn chưa ra cách nào rõ ràng nó ghi (* Voluntary encoding choice (ANSI, Unicode, UTF-8). ):-??
Đã nói một số lần rồi, PRC (dạng ebook của Mobipocket) khác PRC của Palm. Bạn phải nói rõ là PRC nào, bạn attach file PRC thì càng nhanh được giải đáp.