• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

XIII

BẠN CÓ THỂ NÓI RÕ HƠN ĐC K ? MÌNH SỬ DỤNG O2S WM05 (LOGOUT 09), TAI NGHE I-TECH S38, DÙNG CHỨC NĂNG THỌAI RẤT TỐT NHƯNG BẬT STEREO NGHE NHẠC THÌ TỊT LIỀN MẶC DÙ LÚC ĐÓ CÁC ÂM THANH TRÊN MÁY VẪN NGHE TỐT NHƯNG VAO WINMEDIA THÌ KHÔNG NGHE ĐC .

TKS

Bạn search kiếm cái BTToggle trên forum và cài vào thử đi. Bình thường thì rom chi hoạt động cho voice phone, nhưng chức năng của BTToggle sẽ giúp wm5 nối âm thanh với tất cả những chương trình chạy trên ppc... nhạc, game, vv.

have fun

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Cho em hỏi tại sao con Exec cua em ko nghe nhạc được với tai nghe stereo Nokia Bluetooth Headset BH-501?Em đã cài thử rom Ivan beta5,nghe được vài giây là nó im luôn????

hcqp

hiện nay co B co chế độ rung và hiện màn hinh của đan mạch khá hay va mạnh về âm thanh lẫn công nghệ.hiệu braha giá khoang 1.1 Triệu ở gia khang hình như có bán.anh em tìm hiểu xem

Bác đã dùng thử chưa?!
Bác có biết trang Web của Gia Khang và Braha Bluetooth không?! Hay số điện thoại, địa chỉ liên lạc thì nêu rõ hơn một tý để mình và các bạn có nhu cầu tiện việc liên lạc và tìm hiểu kỹ hơn...
Cảm ơn bác nhiều!!!

arthurking

Ngoài ra phiên bản ROM còn phải hỗ trợ tai nghe Bluetooh nữa! :D VỚi Exec thì các ROM mới đều dùng tốt với Stereo Bluetooh! Mình đang dùng con Sony DS970! Nghe nhạc cùng Pocket Music trên Exec cực phê! :D Ngoài ra tùy phần mềm mà bạn có thể dùng điều khiển trên tai nghe điều khiển trên PPC! Như WMP và Pocket Music có thể điều khiển khá tốt! Còn Core Player và Pocket Player lại hông điều khiển được!
Mình xài O2i, bác yingzhou "tư vấn":D giúp xem xài loại nào thì nghe nhạc mới "phê":-??

maybach

Mình xài ppc 4700 kô biết tai nghe BT mua 400 hay 500 có thể nghe nhạc qua pocket được kô.thanks

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Sao ko ai trả lời em hết vậy?Exec có dùng tai nghe BT nokia stereo bh 501 nghe nhạc đc ko?Em có tai nghe ma ko xài đc,phí quá,các bác giúp em với,cám ơn nhiều

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bác XIII ơi,phần mềm BT bác nói đến em ko cài đc,bác làm ơn cho em cai linkdown cụ thể,cám ơn!

tuan167

Đúng là còn tùy thuộc, nhưng trong trường hợp của bạn thì vẫn có thể nghe nhạc được trên O2 nếu bạn cài thêm phần mềm hổ trợ. Thân!

Cái nào cũng nghe nhạc được trên con Neo của Bạn hết (miễn là nó nghe được trên Nokia). Và bạn cần cài thêm phần mềm hổ trợ :)
bạn không cần cài thêm phần mềm nào cho con Neo cả , bạn chỉ cần giao tiếp BT xong , khởi động lại máy thì bạn có thể nghe nhạc được

gauxam

Jabra BT800

hiện nay co B co chế độ rung và hiện màn hinh của đan mạch khá hay va mạnh về âm thanh lẫn công nghệ.hiệu braha giá khoang 1.1 Triệu ở gia khang hình như có bán.anh em tìm hiểu xem

Tai nghe Braha không biết nghe nhạc được không nhỉ? Em chỉ nghe nói hiệu Jabra là good nhất bây giờ, tiêu biểu là Jabra BT800 có đầy đủ chức năng, chuông riêng, rung, caller ID,... em cũng định rinh một em nhưng giá khiếp quá (thegioididong.com bán 2.4 triệu) X-(

Các bác vào đây tham khảo nhé: http://www.jabra.com/JabraCMS/NA/EN/MainMenu/Products/WirelessHeadsets/JabraBT800/JabraBT800

Bác nào xài rồi review cho anh em một tí với :D

porsche

Đọc qua thấy cái Sony DS970 ngon lành quá, Exec chạy đc ko biết MDA pro có đc ko đây :) ,mình thấy trên Expansys bán 900 tệ nhưg chỉ có ở Shengzhen .YingZhou mua ở TQ ko ?

yingzhou

exec với Mda pro khác gì nhau hả bạn! :D Chỉ khác màu thôi! porsche ở đâu nhỉ! Mình thì ở Zheng Zhou - He Nan! Mình mua tai nghe ở Việt Nam!

porsche

hì hì, khác màu và .. :) tớ ở Nam Kinh , vừa sang đầu năm học nên chưa tìm ra nơi nào ở Nam Kinh bán cả, hsau có lẽ lên Thượng Hải mua , hình như là 600 tệ chứ ko phải 900 :) giá loạn xị ngậu . VN có rẻ hơn ko yingzhou

XIII

Bác XIII ơi,phần mềm BT bác nói đến em ko cài đc,bác làm ơn cho em cai linkdown cụ thể,cám ơn!

Bạn dl cái nay xuống và cài vào máy (không cài được trên thẻ đâu). Sau khi cài xong thì bạn chỉnh cho nó ở thể dạng "Audio Gateway On". Như vậy là có thể dùng tai nghe bt nghe được tất cả chương trình của máy rồi đó.

link tải
http://pdaphonehome.com/forums/atta...oggling-application-bttoggle.zip?d=1142961274

tham khảo
http://pdaphonehome.com/forums/ppc-...-toggling-application.html?highlight=BTToggle
Chúc bạn thành cônng.

Ngoài ra phiên bản ROM còn phải hỗ trợ tai nghe Bluetooh nữa! :D VỚi Exec thì các ROM mới đều dùng tốt với Stereo Bluetooh! Mình đang dùng con Sony DS970! Nghe nhạc cùng Pocket Music trên Exec cực phê! :D Ngoài ra tùy phần mềm mà bạn có thể dùng điều khiển trên tai nghe điều khiển trên PPC! Như WMP và Pocket Music có thể điều khiển khá tốt! Còn Core Player và Pocket Player lại hông điều khiển được!

yingzhou cài cái plugin này cua conduit thử chua. No' dùng để điêu khiển cho PocketPlayer bằng phương thức kết nối theo WMP đó.

http://www.conduits.com/products/player/plugins/gen_wmhost.zip

Last edited by a moderator:

AChau

DS970

Mình cũng dùng tai nghe Sony DS970 để nghe nhạc và điện thoại với pda và rất hài lòng.

Ưu điểm:
- Chất lượng âm thanh cực tốt. Tuy nhiên máy pda phải có update rom hỗ trợ cho wireless stereo.
- Khoảng cách kết nối tốt, nếu không có chướng ngại vật thì có thể cách xa cái điện thoại khoảng 5-7m vẫn nghe tốt (chứ không phải 10m như miêu tả) Cái này đặc biệt tiện những lúc bạn phải làm việc gì đó và nghe điện thoại cùng một lúc.
- Thiết kế gọn nhẹ. Nhìn qua trống giống như tai nghe nhỏ của máy nghe mp3, trông khá stylish :). Các bạn có thể xem qua ở đây: http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=gb&lc=en&ver=4000&template=pip1&pid=10394&zone=pp
- Dùng tai nghe bluetooth với PDA, các bạn có thể thu tiếng cho mỗi số điện thoại trong máy, sau đó khi muốn gọi điện, không cần lôi máy ra, chỉ bấm vào nút nghe trên tai nghe, sau đó nhắc lại từ đã thu tương ứng với số cần gọi, máy sẽ tự quay số gọi đi :). Mình nghĩ là tính năng này thì tai nghe bluetoot stereo nào cũng có, không biết mono thì có hay không thôi. Tuy nhien ở DS970, chất lượng thu âm và lọc tiếng ồn rất tốt nên khi gọi số bằng âm thanh như vậy chạy rất ngon.

Nhược điểm:
- nhanh hết pin. Nghe nhạc liên tục chỉ được 4h, thay vì 6h. Tuy nhiên có thể mình hay charge suốt đêm nên pin giảm chất lượng. Tuy nhiên nếu chỉ dùng để gọi điện không thì cũng có thể được 1-2 ngày tùy theo cường độ gọi.
- Cái này mình chưa tìm hiểu kỹ, nhưng hình như vẫn chưa có pin rời bên ngoài để thay thế. Trong trường hợp mà pin trong máy ngỏm thì ... mình chưa biết làm thế nào để mua pin thay :-(.

Chỉnh sửa cuối:

porsche

Sony Ds970 là tai nge blutooh nge dc nhạc ngon đấy nokia_tcx ??!
mấy bạn dùng tai nge này rồi cho anh em hỏi giá cái nhỉ? đi mua đỡ bị hớ , hì hì

AChau

Giá cả DS970 :-(

Sony DS970 được thiết kế vốn là để nghe nhạc mà!
Về giá cả thì mình mua lúc nó mới ra ở Pháp, đắt cắt cổ: 110e, cỡ khoảng 2 triệu 2 theo tiền việt. Mua xong bóc ra thấy nó đề "Made in China"=> mua ở Việt Nam hoặc ở Trung Quốc chắc phải rẻ hơn :).
Cheers
:)

little

kinh nghiệm của em khi dùng bluetooth nên có dây đeo cổ. nếu không khi bạn sử dụng voice speed dial thì khi chạm nhẹ vào nút ấn trên bluetooth thì nó sẽ tự động quay số cho trả tiền điên luôn. KINH NGHIỆM XƯƠNG MÁU ĐÓ.

little

em thấy tai nghe bluetooth nghe nhạc tốt mà. nhưng mà tốt nhất nên nghe ở nhà còn ra ngoài đường thì nhạc chưa chắc nghe được mà bluetooth có thể mất

Status
Không mở trả lời sau này.