• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

Sony ds970 Việt Nam bán khoảng hơn 1tr5. Lúc mình mua là 2tr2 lận. :( Bluetooh Stereo thường có dây đẹo bạn à. BT thường cũng có thôi.

vitquay

mua tai nghe blue tooth không dễ đâu nhé. còn tuy mình dùng chuẩ bluetooth nào nữa, nhiểu khi đúng chuẩn mà nó vẫn không tương thích. Khá mệt đấy.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bác XIII ơi,em đã cài soft rồi,bật audio gateway on roi ma vẫn ko nghe đc???Tại
sao nhỉ?Bác làm ơn chỉ giúp!(Em đg dùng Exec va tai nghe bluetooth stereo Nokia BH-501)

XIII

sao nhỉ?Bác làm ơn chỉ giúp!(Em đg dùng Exec va tai nghe bluetooth stereo Nokia BH-501)

Ở Mỹ mình chưa thấy loại máy O2 Exec này nên không biết rành về ROM nào. Mình có kiếm tài liệu trên google xem có cần loại hack nào để giup cho bạn kết nối bluetooth mà chưa kiếm ra. Mình chỉ biết xíu về dạng PPC 6600 va ppc 6700 của Sprint CDMA vì đã phá hư 4 cái rùi. Còn những máy khác có thể phải nhờ đến các bạn nào đang xài máy giống nguyenthanhtuan. Nếu kiểm được tài liệu gì mình sẽ để msg cho bạn.

... Mới tìm thấy được mốt số người đang tham khảo về 'a2dp for o2 exec' bên xda developers. Có lẽ máy của bạn còn chưa được hack để xài stereo bluetooth headset và điều khiển máy (đổi nhạc/chương trình) bằng tai nghe. Mình sẽ theo dzõi và tiếp chi tiết cho bản.
http://forum.xda-developers.com/archive/index.php/t-251219.html

...Ok mình tìm được phần tài liệu này không biết là bạn nên thử không.
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...Updates/UNI_QTEK_13077_176_10900_WWE_Ship.exe
ROM này là của những người xài O2 XDA Exec cua hãng Cingular. Họ nói là ROM này đã làm cho máy của họ xài được bluetooth bằng stereo và điều khiển được nhạc nữa.
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

taidj

Sao các bác không xài tai nghe bluetooth i-tech r35 (âm thanh stereo)
Mình đang xài i-tech r35 trên máy hp6818 và 02 neo.
Nghe nhạc hay,nhỏ gọn và dễ sử dụng.Nghe nhac rất lâu mới hết pin.
Tai nghe hỗ trợ rất nhiều loại pocket.
Giá cũng hợp lý 900.000. :D

nguyenhoang2979

em có cái tai nghe bluetooth của Trung Quốc (giống motorola) không xài 1 thời gian bây giờ xài lại thì không giữ được pin như thời gian mới mua, vậy thay pin phải đến đâu vậy?gía khỏang bao nhiêu

yingzhou

Không biết bạn Up ROM nào nhỉ! Có thể Up ROM Indra hoặc các ROM Ivan mới nhất hiện nay đều nghe nhạc với BT ok lắm! ROM PDAVIET mới làm hiện đang bị mắc lỗi không nghe nhạc qua BT được. :| Hi vọng sẽ khắc phục trong tương lai.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Trời bác taidj ơi,em đâu có giàu có cho lắm mà bây giờ bỏ tai nghe cũ mua cái mới hả bác?Em đã cài thử rom 'a2dp for o2 exec',cái em up la rom ivan 5.0 thì phải rồi bác XIII ạ,nhưng nghe dc có 5,6 giây là đơ luôn,ko nghe đc nữa,em cám ơn bác nha,có lẽ em phải chờ đợi các thông tin khác thôi!

babyforever111

mọi người có thể cho mình biết giữa bt800 & hbh662 cái nào tốt nhất cho exec.(về âm thanh, hiển thị số ...)mình đang lưỡng lự giữqa 2 cái này.mọi người tư vấn cho mình nha.thanks.

fan25a

O2 Neo thì dùng tai nghe Bluetooh nào tốt hả các Bro ?
Mà tôi thấy các tai bay giờ đều ko có hiển thị số gọi đúng ko ạ ?

demax

Sony ds970 Việt Nam bán khoảng hơn 1tr5. Lúc mình mua là 2tr2 lận. :( Bluetooh Stereo thường có dây đẹo bạn à. BT thường cũng có thôi.

Mình dùng O2IIi có dùng được tai nghe này để nói chuyện và nghe nhạc được không bạn? Nếu được thì để mình sắm một cái.

tuan167

các bạn nào đang sử dụng NEO và EXEC thì cứ yên tâm về tai nghe BT đều nghe phone và nghe nhạc được .
đối với NEO các bạn nên dùng Rom Dopod Neo 2.15.13.121 ( các bản rom khác không dùng được )
đối với EXEC thì tất cả các bản rom , các bạn đều dùng được phone và nghe nhạc được đối với tất cả BT ( có thể tắt nút nghe nhạc để nghe được trên máy or trên tai nghe BT ) .
đối với các bản rom cua O2S , O2i, mini pro , atom , atomexec mình chỉ dùng BT chức năng phone , chứ không nghe nhạc được kể cả BT stereo .
:D vài dòng chia sẻ cùng các bạn

babyforever111

cho mình hỏi 1 chút.mình đang xài exec & BT800.nhưng chỉ nghe thoại mà ko nghe nhạc được.mọi người có thể hướng dẫn mình sử dụng được ko?thanks a lot.

huytien

Có ai biết ở đâu bán tai nghe Bluetooh Stereo loại có 2 tai ,mình đang cần mua ?

banbebong

tai nghe BT có 2loại mà: loạii chỉ nghe gọii, loại thứ 2 vừa nghe nhạc stereo vừa thoại dc
O biết mấy bác mua loại nào, nếu là loai1 cho dù uproom mới cũng o nghe dc nhạc đâu

cái tai nghe bluetooth stereo Motorola HT820 (cái mà đi kèm với con Rokr E2 của motorola ấy) có dùng được cho IIS ko các bác? í em là nó có thể dùng để thoại, nghe nhạc được ko? có bác nào thử chưa vậy?

Huycl2507

cái tai nghe bluetooth stereo Motorola HT820 (cái mà đi kèm với con Rokr E2 của motorola ấy) có dùng được cho IIS ko các bác? í em là nó có thể dùng để thoại, nghe nhạc được ko? có bác nào thử chưa vậy?
Nếu bạn mua tai nghe Bluetooth để vừa nghe dt và nghe nhạc thì nên đem máy theo ra cửa hàng để thử nha:D

dkvnodessa

Mình dùng O2s ROM logout .10 fix, Bluetooth I-tech R35 nghe rất tốt kể cả gọi điện lẫn mp3, thời gian nghe cũng lâu. Mình mới mua nên cũng không biết cái này có được bền hay không!!!!!:D :D

cachep2006

Tai nghe Bluetooh Nokia cũng đc lắm

Hôm trước tui có thử qua tai nghe của Nokia rồi, xài dc khoảng 6-8 tiếng. Link với Exec ( Mình xài Second Hand nên họ bán rẽ lắm chỉ khoảng 300.000 thôi ) ko biết các bác có ý kiến gì không ?

Status
Không mở trả lời sau này.