• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

Tui cũng thấy anh em quảng cáo I-tech R35 quá trời mà con SPV M5000 của em cài WM06 nó không nhận.Nhân tiện cho mình hỏi: I-tech R35 M&N bán 700k,nhưng ở mấy chỗ khác nó bán 1300k,có gì khác nhau về chất lượng ko nhỉ?

I-Tech R35 giờ làm gì có giá 1t3 trời , bán giá đó có ... :)):)):))

phamtrungthanh

Huycl2507 ơi,con SPV M5000 của tui cài WM06,ko xài được I-tech R35,giúp tui với
Hôm qua tui xem ở Gia Khang nó bán R35 là 89usd đó,ở thế giới di đông cũng vậy

vivataba

Các bác cho em hỏi em đang dùng o2 mini S thi máy này hỗ trợ BT ver bao nhiêu ạ và nó có hỗ trợ A2DS không vì em cũng đang định mua 1 cái loại stereo chỉ nghe một bên thôi các bác tư vấn giúp em

psthanh

mình có w200 của samsung nó kết nối với con exec ba hồi nói chuyện được ba hồi ko,mình hòi chỗ bán họ bảo là tần số nó ko tương thích với o2 có đúng ko vậy?

EM chưa thấy cái Samsung nào xài với o2 mà ngon lành cả a. ko bít có fải tại china sản xuất ko. đem sámung wa máy khác thì ok. nhưng vẫn ko mạnh lắm ạ.
@vivataba tai nghe stereo mà 1 tai là sao á ? stereo là 2 bên mùh để nghe nhạc á. còn bác thích cả
2 thì mua itech R35 á. em thấy xaài cũng good lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

hanoio2

tôi dùng MDA Pro, cần sắm tai nghe bluetooth, theo các bác dùng con nào thì tốt. (giá <1 t :))

dcn488

tôi dùng MDA Pro, cần sắm tai nghe bluetooth, theo các bác dùng con nào thì tốt. (giá <1 t :))

Vậy có 2 loại cho bạn chọn nhé:
.itech R35 : nghe nhạc và phôn cực ổn. Giá tầm 700k_750k
.D970 của sony : chức năng thì giống ở trên nhưng có thêm chức năng hiển thị số .Giá con này thì 850k. Lựa vui nhe bạn8-|8-|8-|

hanoio2

Vậy có 2 loại cho bạn chọn nhé:
.itech R35 : nghe nhạc và phôn cực ổn. Giá tầm 700k_750k
.D970 của sony : chức năng thì giống ở trên nhưng có thêm chức năng hiển thị số .Giá con này thì 850k. Lựa vui nhe bạn

vậy thì mua ở đâu hả bạn. tôi ở HÀ NỘI

elmi

hahaha bác cứ vào ttvnol.com mà seach thì ra đầy địa chỉ bán mà. Nhưng phải chọn kỹ không lại gạp bọn lừa đảo

duy_ctytvxdkg

Nghe nhạc cho PPC từ tai nghe BlueTooth!

Tai nghe Bluetooth (BT) và chiếc Pocket PC đã gần như gắn liền với nhau. Tai nghe BT đã giúp ích rất nhiều trong việc nghe và trả lời cuộc gọi. Hôm nay chúng tôi sẽ giúp các bạn cách kết nối, sử dụng tai nghe BT kết hợp với PPC như thế nào cho tốt.
1. Cách kết nối :
Để kết nối tai nghe BT bạn cần bật BT trong máy và tai nghe phải ở trạng thái chờ kết nối (Pairing) Sau đó bạn chỉ việc chọn tai nghe và nhập mã số kết nối (thông thường mã kết nối các tai nghe là 0000). Sau khi kết nối xong bạn cần chọn “Hands Free” cho chiếc tai nghe đó . Để thử bạn có thể gọi điện và thử nghe. Nếu chiếc máy điện thoại của bạn không còn tiếng và chiếc phone đã sử dung được thì bạn đã sử kết nối thành công.
2. Sử dụng tai nghe :
Sau khi đã kết nối thành công, chiếc tai nghe sử dụng rất dễ dàng, bạn có thể nhận cuộc gọi và kết thúc bằng cách nhấn nút “Anwser/end”. Các loại tai nghe đều có khả năng chỉ âm lượng, bạn không cần chỉnh trong chiếc PPC.
3. Nghe nhạc với tai nghe BT :
Hiện nay để nghe nhạc Stereo bằng tai nghe BT, tuỳ vào từng loại máy mà chúng ta có cách nghe nhạc khác nhau. Để nghe được nhạc Stereo thì máy PPC của bạn phải hỗ trợ chuần BT 1.2 trở lên. Nhưng những chiếc PPC này lại không đơn giản như vậy, chúng lại chi nhỏ ra là loại có hỗ trợ công nghệ A2DP (Advanced Audio Distribution Profile – nói ngắn gọn là công nghệ hỗ trợ nghe nhạc cao cấp) và không hỗ trợ.
• Đối với các loại máy máy có hỗ trợ A2DP thì việc nghe nhạc rất đơn giản, bạn chỉ việc chọn “Wireless Stereo” . Sau khi chọn xong trên thanh Start sẽ xuất hiện biểu tượng mới báo hiệu là bạn đã kết nối thành công .
• Còn đối với những máy không hỗ trợ công nghệ A2DP thì bạn cần phải cài đặt phần mềm để hỗ trợ việc này. Chúng tôi xin giới thiệu với các bạn phần mềm giúp các bạn giải quyết việc này rất đơn giản. Đó là phần mềm BT Audio. Để sử dụng phần mềm này bạn cần kết nối tai nghe trước khi bật phần mềm. Để tất cả âm thanh từ chiếc PPC đều phát ra từ tai nghe bạn cần chạy phần mềm và chọn On. Để tắt bạn có thể chọn Off.
4. Ngắt kết nối với tai nghe
Để ngắt kết nối với tai nghe bạn chỉ việc loại bỏ 2 tuỳ chọn là “Hands Free” và “Wireless Stereo”.
Một số điều chú ý khi kết nối :
• 1 chiếc tai nghe chỉ kết nối được với 1 chiếc tai nghe và 1 chiếc điện thoại chỉ “Set as Hands Free” cho 1 chiếc tai nghe.
• Tuỳ từng loại tai nghe mà có cách chờ kết nối khác nhau. (Pairing).
nguồn: tham khảo từ echip và nhật cường
Sản phẩm thử nghiệm : tai nghe planstronic và P3300

RAPID

MEDIAFIRE

hoangphi24284

Làm thế nào

Mình đang sài con Sping PPC6700 (CDMA), hiện đang dùng SIM(có ở gắn Sim) của Sfone. Mình muốn mua 1 tai nghe bluetooth(vừa thoại, vừa nghe nhạc) (loại tai stereo bluetooth). Mình sài WM5.0,thử gắn tai I-tech R35 vô thì k nghe nhạc được, chỉ thoại (nó k thể nhận ra I-tech R35 là Stereo Bluetooth Headset). Sau đó mình down về cài A2DP (soft hỗ trợ Stereo headset) thì nó nhận ra I-tech R35 là Stereo Bluetooth Headset thật. Tưởng ngon, nhưng chu choa, nghe nhạc nó bị đứt khoảng mấy bro ạh, tức là tín hiệu lúc có, lúc k,k có liên lục....Mình tức quá, up rom lên WM6.0 luôn (chạy phà phà), hỗ trợ sẵn Stereo Bluetooth Headset mà không cần cài thêm A2DP, tưởng ngon nhưng vẫn thế, thoại thì OK,mà nghe nhạc thì bị đứt khúc :((. Mình thử với tai nghe bluetooth "Sony DS970" của SE nhưng k ăn thua, vẫn bị đứt khi nghe nhạc. --->Mình thắc mắc, nó kén tai nghe, hay do blutooth của nó kém quá (bluetooth 1.2)...Bro nào sài máy này, đã từng sử dụng được, hay có loại máy tương đương thì chỉ dẫn cho em với, em mà được, em đa tạ ngay, hihi.

tete

Tai nghe Bluetooth (BT)
Một số điều chú ý khi kết nối :
• 1 chiếc tai nghe chỉ kết nối được với 1 chiếc tai nghe và 1 chiếc điện thoại chỉ “Set as Hands Free” cho 1 chiếc tai nghe.
• Tuỳ từng loại tai nghe mà có cách chờ kết nối khác nhau. (Pairing).
nguồn: tham khảo từ echip và nhật cường

Điều này đã ko còn đúng từ khi có tai nghe multipoint, như itech arrow X, mini II, lady và hình như ngay cả 970 HB cũng có tính năng này.
Khi tôi đi hỏi mua itechII mini nói để dùng cho cùng lúc 2 dt, rất nhiều cô cậu bán hàng lúc đầu thì trong mắt và sau đó cười hơ hớ, cưong quyết là trên đời này ko có thứ đó. cho dù nó nằm trong tay họ.
Hiện tại tôi đang dùng mini clip II cho 1 chocolate sfone, 1 exec. nghe gọi tốt trên cả 2, nghe nhạc đ][cj trên exec (vì chocolate ko hỗ trợ nghe nhạc). có điều gọi nhiều quá chú kg90c sfone pin rất hao.

quanquan

Mình vừa mới tậu em dopod u1000 đang trên đường gửi từ SG ra. trong khi chờ đợi muốn tham khảo ý kiên anh em một chút về cái tai nge bluetooth. Hiện tại có cai jabra bt800 va jx10 có vẻ hay hay giá cả cũng là hợp lý, không biết có bác nào dùng qua chưa thì tư vấn cho với.

quanquan

Tai nge và sụ lựa chọn

Mình vừa mới tậu em dopod u1000 đang trên đường gửi từ SG ra. trong khi chờ đợi muốn tham khảo ý kiên anh em một chút về cái tai nge bluetooth. Hiện tại có cai jabra bt800 va jx10 có vẻ hay hay giá cả cũng là hợp lý, không biết có bác nào dùng qua chưa thì tư vấn cho với.

hoangcuky

Mình đang dùng Kaiser + Bluetooth-Headset HBH-DS200 SonyEricsson
Nghe rất fê không khác gì tai nghe dây, chỉ có điều nghe bé hơn tai nghe dây, không biết có cách nào kích âm thanh cho to lên ko nhỉ? Nếu có cách thì xin mọi người chỉ giúp!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang dùng Kaiser + Bluetooth-Headset HBH-DS200 SonyEricsson
Nghe rất fê không khác gì tai nghe dây, chỉ có điều nghe bé hơn tai nghe dây, không biết có cách nào kích âm thanh cho to lên ko nhỉ? Nếu có cách thì xin mọi người chỉ giúp!!!

Chỉ chỉnh được volume trên ppc và tai nghe lên hết cỡ mà thôi! Còn âm thanh vẫn nhỏ là do cấu hình phần cứng của ppc và tai nghe như vậy rồi, không có cách nào kích âm thanh lên được đâu! Thân!

dcn488

Mình sd Rom 2.11.11 G3.Có hiện tượng sau:kết nối giữa đt & R35 thì vẫn nghe nhạc bình thường,nhưng khi SR thì R35 ko nghe nhạc được nửa chỉ còn alô ko thôi. Muốn nghe nhạc thì phải tắt tai nghe đi và kết nối lại thì mới nghe nhạc được, có ai bị giống mình ko?? và cách nào khắc phục sao vậy chỉ mình với.

dcn488

Có ai ko giúp mình hộ trường hợp này với. Mình bực mình cái vụ này quá đi mất

dhruan

Bạn dl cái nay xuống và cài vào máy (không cài được trên thẻ đâu). Sau khi cài xong thì bạn chỉnh cho nó ở thể dạng "Audio Gateway On". Như vậy là có thể dùng tai nghe bt nghe được tất cả chương trình của máy rồi đó.

link tải
http://pdaphonehome.com/forums/atta...oggling-application-bttoggle.zip?d=1142961274

tham khảo
http://pdaphonehome.com/forums/ppc-...-toggling-application.html?highlight=BTToggle
Chúc bạn thành cônng.

yingzhou cài cái plugin này cua conduit thử chua. No' dùng để điêu khiển cho PocketPlayer bằng phương thức kết nối theo WMP đó.

http://www.conduits.com/products/player/plugins/gen_wmhost.zip

Mình đã down xuống và cài đặt rồi, nhưng khi chọt vào icon BTToggle nó không hoạt động, không thể chỉnh cho nó ở thể dạng "Audio Getway on". máy của mình là Siemens SX66 giống O2S và bản rom06 CE OS 5.2.2000 của bác minhanhtran.
Mình đã thử với tai nghe stereo itech R35 trước khi cài BTToggle, phần phone thì OK, phần nhạc thì nó chỉ phát lên tai nghe trong tích tắc khoản một từ thôi có đủ cả nhạc và lời thì nó tắt luôn, nếu cứ để như thế nó sẽ lặp lại như trên, không biết nó bị gì???. Mình thiết nghĩ nếu máy mình không tích hợp AD2P thì nhạc không thể phát lên tai nghe được đúng không bác, một là nghe hai là không, chứ chập chờn thì chắc là có lỗi gì rồi, bác có kinh nghiệm về vụ này không bác????

Last edited by a moderator:

naicantho

Chào các bạn sử dụng Atom, mình dùng tai nghe Jabra bt 620s cùng với con atom của mình hầu như mọi thứ đều ổn...âm thanh nghe rất ấm, bass tốt..nhưng tiếng treble bị nhiễu ( có âm thanh léo nhéo làm méo tiếng) ngoài ra có cảm giác tốc độ play không ổn định ( lúc nhanh lúc chậm )...Đã dùng đủ cách upgrade rom, cài các player khác nhau nhưng không cải thiện được! Đang có ý định cài WM2006...không biết có anh em nào gặp tình trạng này ko nhi?

Status
Không mở trả lời sau này.