• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

bumkeo

em cũng dang xài một chú exec và một chú r35. sau một hồi nói thì tự nhiên âm lượng nhỏ lại rồi tắt luôn, có bác nào bị trượng hợp này không giúp em với
:|:|:|:|:|:|

XuanTruong

Super V.I.P
em cũng dang xài một chú exec và một chú r35. sau một hồi nói thì tự nhiên âm lượng nhỏ lại rồi tắt luôn, có bác nào bị trượng hợp này không giúp em với
:|:|:|:|:|:|

Có thể tai nghe hết pin Bạn thay pin khác hoặc xạc lại là OK thôi!;;)

hihi_vuilen

bạn không cần cài thêm phần mềm nào cho con Neo cả , bạn chỉ cần giao tiếp BT xong , khởi động lại máy thì bạn có thể nghe nhạc được

Em đang dùng Dopod 818 pro, mong các bác hướng dẫn cách lựa chon tai nge BT có thể nge nhạc được (tai nge nào cần cài thêm phần mềm và tai nghe nào thì không cần) Máy e thường dùng Rom mysterious, 4.0.0.0.6Touch, và hiện nay là Shadow 1.0 (TE), Rom nào hổ trợ để nge nhạc qua tai BT vậy các bác, mình thấy cũng thích cái I-Tech R35, mong các bác tư vấn cho mình.
Tai nge chừng 1,2tr trở lại đó. Nếu được mail cho mình địa chỉ bán nha, mình ở SGon. mail mình là: hihi_vuilen@yahoo.com
Thanks mọi người.

khonghenmagap

minh xài 02 mini uprom len 1.13 rui,đag xài BT Blue audio( máy nhận là A6),mà muốn nghe nhạc mà kô biết kết nối để nhac nhạc bằng BT.ae cho mình hỏi là o2mini nghe nhạc bằng BT dc kô vậy?mình lấy tai nghe thử wa nokia 6300 thì nghe cũng hay lém.

XuanTruong

Super V.I.P
minh xài 02 mini uprom len 1.13 rui,đag xài BT Blue audio( máy nhận là A6),mà muốn nghe nhạc mà kô biết kết nối để nhac nhạc bằng BT.ae cho mình hỏi là o2mini nghe nhạc bằng BT dc kô vậy?mình lấy tai nghe thử wa nokia 6300 thì nghe cũng hay lém.

Hỗ trợ khi nhận cuộc gọi thì được, còn hỗ trợ nghe nhạc thì còn tùy thuộc vào bản Rom có hỗ trợ tốt hay không cho từng loại tai nghe Bluetooth nữa đấy! Bạn xài bản Rom nào thì sang bên "Thảo luận về bản Rom đó" để kham khảo và hỏi cho kỹ nhé! Chúc vui!;;);;);;)

PPC2002

Mình dùng O2i, mới xin được cái tai nghe bluetooth Nokia HS-11W. Dùng với nokia 6310 thì ổn nhưng dùng với O2i thì connect được nhưng ko nghe được (chỉ nghe thấy tiếng rè rè nhỏ). Máy mình dùng bluetooth BT-PPC/PE version 1.0.0 build 3900. Bác nào biết cách khắc phục xin được chỉ giáo.

dcn488

Mình dùng O2i, mới xin được cái tai nghe bluetooth Nokia HS-11W. Dùng với nokia 6310 thì ổn nhưng dùng với O2i thì connect được nhưng ko nghe được (chỉ nghe thấy tiếng rè rè nhỏ). Máy mình dùng bluetooth BT-PPC/PE version 1.0.0 build 3900. Bác nào biết cách khắc phục xin được chỉ giáo.

Muốn sd tai nghe bluetooth thì phải phụ thuộc bản rom mà bạn úp cho máy.
Nhưng theo mình sd qua thì dòng o2 nó chỉ tương thích với itechR35 hoặc sony thôi bạn ơi ( còn những loại # thì tần số ko tương thích mà thôi)

PPC2002

Chán nhỉ, mình thử với O2 atom của ông bạn thì vẫn tốt, chắc O2i ko tương thích cái tai nghe này.

hai

cái tai nghe bluetooth stereo Motorola HT820 (cái mà đi kèm với con Rokr E2 của motorola ấy) có dùng được cho IIS ko các bác? í em là nó có thể dùng để thoại, nghe nhạc được ko? có bác nào thử chưa vậy?

cái này em cũng dùng nhưng khi nghe cùng O2i thì không hay lắm nhưng nghe cùng PC thì tuyệt

poiuy

Chán nhỉ, mình thử với O2 atom của ông bạn thì vẫn tốt, chắc O2i ko tương thích cái tai nghe này.

Atom dùng WM5 nên rất dễ tương thích với tai nghe để nghe nhạc, còn O2i chỉ chạy WM2003 thì phải nâng cấp lên mới chạy được. Bạn tìm phần mềm có tên là Broadcom upgrade bluetooth cài vào thì mới được. Lúc trước mình đã thử được nhưng giờ lâu quá nên mất đâu rồi

m2faces

Có ai bị hiện tượng này không?WM06.connect với bluetooth car kit.Lần đầu tiên connect.Ok,cả handsfree và stream audio.Nhưng lần sau chỉ tự động connect handsfree.phone ok nhưng Stream audio không được nữa.Vào partnership settings tắt đi rồi select service lại thi lai được nhưng mỗi lần ngắt kết nối lại phải setting lai.cả nhà cho giải pháp đi

PPC2002

Rất cám ơn bác Poiuy, mình tìm được cái broadcom upgrade đó rồi, trong một chủ đề về tai nghe nhạc sterreo bên Handheld nên tưởng nó chỉ để khắc phục vụ tai nghe stereo nhưng sau khi cài đặt SR phát là chú tai nghe mono của mình chạy ngon luôn.

poiuy

Có ai bị hiện tượng này không?WM06.connect với bluetooth car kit.Lần đầu tiên connect.Ok,cả handsfree và stream audio.Nhưng lần sau chỉ tự động connect handsfree.phone ok nhưng Stream audio không được nữa.Vào partnership settings tắt đi rồi select service lại thi lai được nhưng mỗi lần ngắt kết nối lại phải setting lai.cả nhà cho giải pháp đi

Cái này là do tai nghe và máy không hoàn toàn tương thích nhau thôi, tùy và bản rom mà khả năng kết nối và chất lựong nhạc cũng khác nhau đấy bạn ạ. Cái này là từ kinh nghiệm mình dùng tai nghe HBH DS970 với các máy O2s, O2II, treo650, nokia N70

vntrueloves

Bác nào cứu em với. Uất quá. Con tai nghe bluetooth stereo jabra BT620s của em nghe nhạc stereo rất hay với điện thoại samsung và laptop. Tuy nhiên, nghe với PPC eten X500 thì bị ngắt tiếng. Em đã cài vài bản rom khác nhau rồi, cũng đã search anh google để chỉnh registry và cài thêm cái a2dp fix của bác nào đấy trên xda-developer. Tuy nhiên, chả giải quyết được gì cả. Bác nào có giải pháp để khắc phục em này, hướng dẫn em với ạ. Em xin cám ơn nghìn lần.

NguoiGia

Giup toi voi!

Tôi mới mua tai nghe bluetooth I-Tech Clip II mini để sử dụng cho O2 XDA II. Thật tiếc - bật BT O2 được, search được tai nghe, hỏi passcode rồi hỏi xác nhận chấp nhận tai nghe không nhưng không kết nối được. Thử tai nghe sang máy dtdd bình thường khác thì vẫn nghe tốt. Máy tôi đã up ROM 2.06.00 WWE date 14/6/2004. Bác giúp tôi xem "bệnh tật" nó thế nào và khắc phục ra sao nhé! Cám ơn bác nhiều.

hoangPDA87

Mình cũng dùng tai nghe Sony DS970 để nghe nhạc và điện thoại với pda và rất hài lòng.

Ưu điểm:
- Chất lượng âm thanh cực tốt. Tuy nhiên máy pda phải có update rom hỗ trợ cho wireless stereo.
- Khoảng cách kết nối tốt, nếu không có chướng ngại vật thì có thể cách xa cái điện thoại khoảng 5-7m vẫn nghe tốt (chứ không phải 10m như miêu tả) Cái này đặc biệt tiện những lúc bạn phải làm việc gì đó và nghe điện thoại cùng một lúc.
- Thiết kế gọn nhẹ. Nhìn qua trống giống như tai nghe nhỏ của máy nghe mp3, trông khá stylish :). Các bạn có thể xem qua ở đây: http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=gb&lc=en&ver=4000&template=pip1&pid=10394&zone=pp
- Dùng tai nghe bluetooth với PDA, các bạn có thể thu tiếng cho mỗi số điện thoại trong máy, sau đó khi muốn gọi điện, không cần lôi máy ra, chỉ bấm vào nút nghe trên tai nghe, sau đó nhắc lại từ đã thu tương ứng với số cần gọi, máy sẽ tự quay số gọi đi :). Mình nghĩ là tính năng này thì tai nghe bluetoot stereo nào cũng có, không biết mono thì có hay không thôi. Tuy nhien ở DS970, chất lượng thu âm và lọc tiếng ồn rất tốt nên khi gọi số bằng âm thanh như vậy chạy rất ngon.

Nhược điểm:
- nhanh hết pin. Nghe nhạc liên tục chỉ được 4h, thay vì 6h. Tuy nhiên có thể mình hay charge suốt đêm nên pin giảm chất lượng. Tuy nhiên nếu chỉ dùng để gọi điện không thì cũng có thể được 1-2 ngày tùy theo cường độ gọi.
- Cái này mình chưa tìm hiểu kỹ, nhưng hình như vẫn chưa có pin rời bên ngoài để thay thế. Trong trường hợp mà pin trong máy ngỏm thì ... mình chưa biết làm thế nào để mua pin thay :-(.

cài vào máy,bluetooth audio nè,xài tốt với tátcả tai nghe BT http://www.box.net/shared/p2jh25osoo

hung2n

em vẫn chưa tìm dc rom nào hỗ trợ tốt cho tai nghe itech clip radio với exec, pác nào giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.