• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

jimmy_nguyen

Mấy bác cho em hỏi:"Hôm trước em nghe bác nào nói là T-mobile MDA Vario không thể nghe nhạc qua tai nghe Bluetooth được vì ROM không hỗ trợ", điều này có thật không? Bây giờ em đang dùng bản PV4 đây, liệu có khác biệt không nhỉ?
Đã có bác nào test thử với con đó chưa? Nếu rồi thì làm ơn cho em hay với vì em cũng đang do dự định tậu một cái tai nghe BT thật hoành tráng đây!!!

Huycl2507

Mấy bác cho em hỏi:"Hôm trước em nghe bác nào nói là T-mobile MDA Vario không thể nghe nhạc qua tai nghe Bluetooth được vì ROM không hỗ trợ", điều này có thật không? Bây giờ em đang dùng bản PV4 đây, liệu có khác biệt không nhỉ?
Đã có bác nào test thử với con đó chưa? Nếu rồi thì làm ơn cho em hay với vì em cũng đang do dự định tậu một cái tai nghe BT thật hoành tráng đây!!!

Không phải do Rom không hỗ trợ đâu bạn ơi,mà do tác giả Buil bản Rom đó vấn đề Bluetooth bị lỗi.Hiện đã có 2cab file fix lỗi Bluetooth rồi mà
Mình đang sử dụng bản Rom 2.00.07 + 2cab file bluetooth của Mod Tom_codon sử dụng tai nghe Bluetooth rất Ok nè:D

kythuat

Minh có con tai nghe Nokia HS-36W - Bluetooth Wireless Headset nhưng không thể nào kết nối dc với con O2i của mình, search không ra. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với

Huycl2507

Minh có con tai nghe Nokia HS-36W - Bluetooth Wireless Headset nhưng không thể nào kết nối dc với con O2i của mình, search không ra. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với

Nếu search mà không nhận thiết bị thì khả năng cao nhất là tai nghe của bạn chưa mở.Bạn nhấn vào giữ nút Power của tai nghe cho đến khi nó hiện 2 đèn nha (lúc trước mình bị cái vụ này hoài)

Chúc bạn thành công

jimmy_nguyen

Nếu search mà không nhận thiết bị thì khả năng cao nhất là tai nghe của bạn chưa mở.Bạn nhấn vào giữ nút Power của tai nghe cho đến khi nó hiện 2 đèn nha (lúc trước mình bị cái vụ này hoài)

Chúc bạn thành công

Chưa chắc đâu bác Huy ạ! Hôm trước lúc em còn dùng con mini đã bị vấn đề này rồi! Mặc dù đã mở tai nghe nhưng máy người khác thì search ra nhưng 2 cái mini của em và của 1 thằng bạn nữa vẫn không tìm ra (tai nghe SonyE).
Mãi mà em không thể kết nối được nên cuối cùng đành tiễn nó đi luôn rồi!

Vấn đề này em nghĩ là chắc phải up bản rom khác mới được hoặc là dùng 1 cái tai nghe khác thôi (vì vấn đề tương thích í mà :D :D y như mấy nhà sản xuất vẫn thường nói:)) :)) :)) :)) )

Chỉnh sửa cuối:

kokomo

Mình lấy con Samsung Wep200 được 1 tuần. Xin chia sẽ kinh nghiệm với mọi người. Mình xài với máy Atom Exec.

Chất lượng sóng cực tệ, máy đeo ở thắc lưng nhưng nghe rè rè
Âm lượng cũng cực tệ, đi ngoài đường thì khỏi nghe mặc dù đã nâng volume maximum. Nghe bằng tai nghe trên máy còn tốt hơn.

Nói tóm lại là các bạn nên tránh model này: Samsung Web200

jimmy_nguyen

Mình lấy con Samsung Wep200 được 1 tuần. Xin chia sẽ kinh nghiệm với mọi người. Mình xài với máy Atom Exec.

Chất lượng sóng cực tệ, máy đeo ở thắc lưng nhưng nghe rè rè
Âm lượng cũng cực tệ, đi ngoài đường thì khỏi nghe mặc dù đã nâng volume maximum. Nghe bằng tai nghe trên máy còn tốt hơn.

Nói tóm lại là các bạn nên tránh model này: Samsung Web200

Thế hồi lúc mua bác không thử à? :-? Mà theo em biết thì loại đó ngoài Tiến Thành mobile bán chỉ có 550 ngàn thì phải, chắc tiền nào của ấy bác ạ! Nếu bác có ý định mua 1 tai nghe khác thì em nghĩ bác nên dùng loại I-tech đi, em thấy mấy bác bán điên thoại toàn dùng loại đó không hà! (mấy bác chỗ Tiến Thành mobile nè, bác Bảo ở HBT mobile-DownloadMember trên PV đấy nhé!......)Loại này thì hơi dở ở chỗ là phải kẹp lên áo rồi có 1 đoạn dây nối lên tai nghe nữa nên nhìn không giống tai nghe không dây chút nào, nói chung là không thấy sành điệu bằng loại đeo trực tiếp lên vành tai. Chúc bác nhanh chóng tìm được BT vừa ý!!:)) Thân.

kokomo

Tình hình là mới lấy con i-Tech R35, đúng là nhìn không mấy sành điệu nhưng xài đã thiệt. Chất lượng âm thanh tốt, nghe nhạc hơi phê phê nhưng chỉ nghe được stereo giả (hai tai cùng 1 nguồn âm thanh) do Atom Exec không hổ trợ stereo thật qua bluetooth.

Xài thử với Sony Ericsson P990i thấy âm thanh quá đã stereo thật đàng hoàn... ---> highly recommended.

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member
Tình hình là mới lấy con i-Tech R35, đúng là nhìn không mấy sành điệu nhưng xài đã thiệt. Chất lượng âm thanh tốt, nghe nhạc hơi phê phê nhưng chỉ nghe được stereo giả (hai tai cùng 1 nguồn âm thanh) không biết có phải là do Atom Exec không hổ trợ stereo thật qua bluetooth hay không.

Có bác nào biết xin chỉ giáo máy nào cho âm thanh stereo thật qua bluetooth với,

Cám ơn trước nhiều nhiều...

Bác nói hơi bị khó hiểu stereo giả là sao.Thật sự Atom và Atom Exec hỗ trợ A2DP luôn bluetooth stereo mà nên cho âm thanh ra 2 bên là đúng.Bác không hài lòng chắc vì nó chỉ hỗ trợ Bluetooth 1.2 không hay bằng 2.0.:D

jimmy_nguyen

Tình hình là mới lấy con i-Tech R35, đúng là nhìn không mấy sành điệu nhưng xài đã thiệt. Chất lượng âm thanh tốt, nghe nhạc hơi phê phê nhưng chỉ nghe được stereo giả (hai tai cùng 1 nguồn âm thanh) do Atom Exec không hổ trợ stereo thật qua bluetooth.

Xài thử với Sony Ericsson P990i thấy âm thanh quá đã stereo thật đàng hoàn... ---> highly recommended.

Em thì nghĩ như bác khoabonmat.

Thứ nhất, tai nghe bác đang dùng theo chuẩn 1.2 còn máy chuẩn 2.0 hoặc ngược lại đều cho kết quả không như mong đợi bác ạ!

Thứ hai, bác đã kiểm tra xem có dùng phần mềm nào hỗ trợ nghe nhạc qua BT không? Nếu có thì đã bật chức năng Stereo của nó lên chưa?

Thứ ba, Không có hiện tượng Stereo giả mà chỉ có hiện tượng không tách kênh âm thanh thôi và nguyên nhân thì thường là nằm ở tính tương thích giữa chuẩn BT của máy và của tai nghe. Cũng như bác khoabonmat đã nói thì nếu ta dùng tai nghe và máy theo chuẩn 2.0 thì đương nhiên là nghe âm thanh sẽ ngon hơn là dùng chuẩn 1.2 rồi!!:)) :)) :))

Còn một việc nữa em muốn hỏi bác xem là bác mua tai nghe đó ở đâu? Giá bao nhiêu? Có thể post hình nó lên để anh em tham khảo được không? =D> =D> =D>

seta99

Các bác ơi. Em đang xài con exec với lại tai nghe Itek R35. Cái này nghe nhạc good nhưng khi người ta gọi phone đến thì em chỉ nghe người ta nói, trả lời bằng cái đó thì người ta không nghe. Phải tắt kết nối và nói bằng phone.Đang xài rom của PV WM06 2.10.02 Bác nào biết lý do và cách khắc phục chỉ em với

Huycl2507

Các bác ơi. Em đang xài con exec với lại tai nghe Itek R35. Cái này nghe nhạc good nhưng khi người ta gọi phone đến thì em chỉ nghe người ta nói, trả lời bằng cái đó thì người ta không nghe. Phải tắt kết nối và nói bằng phone.Đang xài rom của PV WM06 2.10.02 Bác nào biết lý do và cách khắc phục chỉ em với

Lỗi này không biết do Rom hay tại I-Tech khó chơi nữa:-?

Các Rom trước đây dùng fix lỗi Bluetooth của Tom đưa lên thì vấn đề nghe gọi & nghe nhạc Ok hết,nhưng mỗi kết nối tai nghe lại rất khó:D .Sử dụng tai nghe Sony DD 970 thì rất dễ dàng:-? (kể cả kết nối lại)

Mình cũng đang sử dụng bản Rom 2.10.02 cũng gặp vấn đề tai nghe Bluetooth I-Tech R35 như bạn (nghe nhạc,nghe người ta gọi,nhưng nói người ta không nghe:(( ).

Có ông anh sử dụng Rom 2.10.02 + tai nghe Sony DD 970 thì Ok hết:-??

hôm trước mình thấy có một bạn đưa lên 1 phần mềm cho phép nghe nhạc trên tai nghe bluetooth một bên nhưng mình ko nhớ tên nên ko tìm được, anh em có thì up lên dùm mình hoặc cho mình xin cái link nhé! cám ơn rất nhiều!

khoabonmat

Active Member
hôm trước mình thấy có một bạn đưa lên 1 phần mềm cho phép nghe nhạc trên tai nghe bluetooth một bên nhưng mình ko nhớ tên nên ko tìm được, anh em có thì up lên dùm mình hoặc cho mình xin cái link nhé! cám ơn rất nhiều!

Đây nè bác.Soft là Blue Tooth Audio_v1.1.Bản này không biết có nghe được 2 bên stereo không.Nhưng mình nghe một bên thì rất ok.Chúc vui.

hung1406

E muốn mua 1 cái tai nghe cho O2 MIniS nhưng không biết chọn cái nào là tốt! Các bác cho e ý kiến với. E cảm ơn nhiều! :D

khoabonmat

Active Member
E muốn mua 1 cái tai nghe cho O2 MIniS nhưng không biết chọn cái nào là tốt! Các bác cho e ý kiến với. E cảm ơn nhiều! :D

Bác xác định bác muốn mua tai nghe 2 bên or 1 bên.Loại 2 bên có Motorola HT820 900k và I-Tech S38 800K. Loại 1 bên có Samsug W150 600K. Bác qua tham khảo www.tienthanhphone.com

kokomo

Chắc là vậy rồi, tai nghe iTech R35 hổ trợ Bluetooth 2.0 còn cái O2 Atom Exec chỉ hổ trợ Bluetooth 1.2 thôi.

Mình mua ở cưa hàng số 386 Võ Văn Tần. Giá 900 ngàn.

Hình giống vầy... xem ở dưới giùm...

ThePhong2006

thấy các bác trong Nam mua bán tai nghe dôm ha!
Ko biết em ở HP thì mua đc tai nghe ở đâu đc nhỉ?
Các bác cho e lời khuyên với?

skyhorse

e nghe nói có loại tai nghe BT mà có thể xem đc số gọi đến nữa,không biêt có xài dc cho exec khônng ah?bác nào có hình và tên cua? no' thì cho e xin nhé

Status
Không mở trả lời sau này.