• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ2.1 (P910,P900,A925..v.v) [2]

cuongdv

Phần mềm ADL

Chào các bác, các bác cho em hỏi tý nhé. Em down load phần mềm webgate advance device locks về và cài đặt thì chỉ dùng được bản demo cho dùng 7 ngày. KHi cai crack: WebGate.Advanced.Device.Locks.v1.01.UIQ.3rd.Unsigned.Cracked-OPDA.sis thì máy báo: The identity of the sofwera suppli cannot be guaranteed. Em dùng máy SE P900i. Em có hỏi bạn thì bạn bảo là phần mềm này cần phải được signed. Bác nào biết chỉ giùm em cái nhé.... cảm ơn các bác nhiều.

hiepsiquen

Chào các bác, các bác cho em hỏi tý nhé. Em down load phần mềm webgate advance device locks về và cài đặt thì chỉ dùng được bản demo cho dùng 7 ngày. KHi cai crack: WebGate.Advanced.Device.Locks.v1.01.UIQ.3rd.Unsigned.Cracked-OPDA.sis thì máy báo: The identity of the sofwera suppli cannot be guaranteed. Em dùng máy SE P900i. Em có hỏi bạn thì bạn bảo là phần mềm này cần phải được signed. Bác nào biết chỉ giùm em cái nhé.... cảm ơn các bác nhiều.
-----------------------------------------------------------
bạn phải có file *.cer sau đó chỉ cần sign file đính kèm này WebGate.Advanced.Device.Locks.v1.01.UIQ.3rd.Unsigned.Cracked-OPDA.sis cài đặt là ok liền.
muốn có file cer thì bạn phải có tài khoản acc trên trang simbiansigned.com để ký file trước đã.
nếu khó quá thì các bạn post số Emei p990 của bạn lên, mình sign giúp cho:mad:)

Tuan_Designer

Xin chỉ giúp: SE P910i không thể install hay uninstall các software

Mình mới dùng SE P910i một thời gian nên chưa hiểu rõ về nó lắm. Hôm qua mình mới cài thêm từ điển Anh-Việt lên máy - Nó chạy ngon - Sướng quá, cài thêm một loạt phần mềm nữa! Nhưng dốt quá (!!!) lúc cài lại chọn cài lên thẻ nhớ nên sau khi rút thẻ ra để copy mấy thứ khác, khi cắm lại máy nó báo lỗi tất cả những phần mềm mới cài!!!! Mình đã vào 'Quản lý bộ nhớ' để gỡ bỏ các ứng dụng đó thì KHÔNG ĐƯỢC! Nó báo "This software cannot be installed as the installation file is corrup". Mình định cài đè cái mới lên thì nó lại báo "Lỗi xảy ra khi cài đặt! To proceed you have to begin the installation again!"
Mình không biết bây giờ phải thực hiện thế nào!
Rất mong bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ bảo giúp mình! Vô cùng cảm ơn!

ancola66

Super V.I.P
Mình mới dùng SE P910i một thời gian nên chưa hiểu rõ về nó lắm. Hôm qua mình mới cài thêm từ điển Anh-Việt lên máy - Nó chạy ngon - Sướng quá, cài thêm một loạt phần mềm nữa! Nhưng dốt quá (!!!) lúc cài lại chọn cài lên thẻ nhớ nên sau khi rút thẻ ra để copy mấy thứ khác, khi cắm lại máy nó báo lỗi tất cả những phần mềm mới cài!!!! Mình đã vào 'Quản lý bộ nhớ' để gỡ bỏ các ứng dụng đó thì KHÔNG ĐƯỢC! Nó báo "This software cannot be installed as the installation file is corrup". Mình định cài đè cái mới lên thì nó lại báo "Lỗi xảy ra khi cài đặt! To proceed you have to begin the installation again!"
Mình không biết bây giờ phải thực hiện thế nào!
Rất mong bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ bảo giúp mình! Vô cùng cảm ơn!

Đó cũng là hiện tuợng thường gặp khi tháo thẻ ra khỏi máy và khi cắm vào thì máy không nhận thẻ nên mới sảy ra tình trạng trên. Nếu các phần mềm bạn cài đã chạy tốt trước khi rút thẻ ra thì bây giờ bạn chỉ cần cắm thẻ vào và khởi động lại máy >>>> Máy sẽ nhận thẻ>>>> khi đó các phần mềm bạn cài mới chạy được:D

nheem

Mình đang xài P990i. Làm phiền bác Sign dùm mình phần mềm này với nhé. Thank nhiều ^_^ Imei của mình nè : 35959300-022706-7

tinh_la_gi

Administrator
Code mặc định thường là 0000 hoặc 00000

Topic này không phải để yêu cầu sign sis ...

Khóa topic tại đấy !!

m1m1m1

help ! camera p990i

con p990i của em dạo này camera không tự động lấy nét được nữa, dù để ở chế độ macro hay normal cũng thế
mọi khi nó kếu "bíp" rồi tự động lấy nét , bây giờ nó cũng "bíp" nhưng cứ trơ trơ ra đấy hix hix
Em đã hard reset lun òi mà vẫn ko dc.

khanh_hot

vấn đề màn hình P990i

mình có một con p990i ,nhưng khi so sánh với P990i của bạn mình mới mua thì thấy màn hình máy của mình thưa và có sọc giống như carô không được mịn như máy của bạn mình ,có cach nào khắc phục xin anh em chỉ giáo.

Gozilla85

mình có một con p990i ,nhưng khi so sánh với P990i của bạn mình mới mua thì thấy màn hình máy của mình thưa và có sọc giống như carô không được mịn như máy của bạn mình ,có cach nào khắc phục xin anh em chỉ giáo.

Bạn nên đem máy ra tiệm cho service nó check lại thì ok hơn :-?

bongbin2218

hỏi về tai nghe

cho mình hỏi mình hay nghe nhạc =con phone p990i,thì thấy tiếng bass cung hay,treble cũng rỏ,kô rõ khi mình xài jack chuyen sang jack 3,5 và mua tai inear cắm vào thì cải thiện kô ,vì cầm cái ipod theo bất tiện quá
có sòt nghe se nhac nào nâng cao chất lượng nghe nhạc không,
em từ ppc chuyển wa gà xin học hỏi ạ

doananh

cho mình hỏi mình hay nghe nhạc =con phone p990i,thì thấy tiếng bass cung hay,treble cũng rỏ,kô rõ khi mình xài jack chuyen sang jack 3,5 và mua tai inear cắm vào thì cải thiện kô ,vì cầm cái ipod theo bất tiện quá
có sòt nghe se nhac nào nâng cao chất lượng nghe nhạc không,
em từ ppc chuyển wa gà xin học hỏi ạ

Dùng inear cũng cải thiện được nhiều lắm đó bạn. Vì dùng nó sẽ giảm được tiếng ồn bên ngoài (nhưng chắc nhanh điếc tai hơn), và mấy cái tai nghe chất lượng tốt hơn con tai nghe có sẵn của P990i mà (đang nói mấy tai nghe xịn nhé như NX1 chẳng hạn )

Mấy phần mềm nghe nhạc chất lượng cũng chả nhỉnh hơn phần mềm sẵn trong máy là mấy bạn ah

Bạn dùng P990i là UIQ 3.0 bạn nên vào topic thảo luận của UIQ 3.0 nhé, còn đây là topic của 2.1;)

Chúc bạn vui;)

mtvmusic

CÁC BRO CỨU DÙM EM P900 SÓNG YẾU WÁ

EM DANG XÀI CON SE P900 MÀ KO BIẾT DO ĐÂU MÀ SÓNG WÁ YẾU .NƠI SÓNG MẠNH THÌ ĐƯỢC 3 CỤC CÒN NƠI SÓNG YẾU THÌ TỊT LUÔN .BÁC NÀO BIẾT GIÚP EM VỚI.THANKS!:((

doananh

EM DANG XÀI CON SE P900 MÀ KO BIẾT DO ĐÂU MÀ SÓNG WÁ YẾU .NƠI SÓNG MẠNH THÌ ĐƯỢC 3 CỤC CÒN NƠI SÓNG YẾU THÌ TỊT LUÔN .BÁC NÀO BIẾT GIÚP EM VỚI.THANKS!:((

Mình cũng đang dùng P99oi và dùng mạng Vinaphone. Thỉnh thoảng cũng thấy sóng lên lên xuống xuống nhưng chất lượng cuộc gọi vẫn đảm bảo.

Đa số mọi người đều công nhận là P990i sóng tốt, bạn thử xem có gọi và nhận cuộc gọi tốt không? Có gì để anh em thảo luận thêm :D

Chúc bạn vui vẻ ;)

mtvmusic

Mình cũng đang dùng P99oi và dùng mạng Vinaphone. Thỉnh thoảng cũng thấy sóng lên lên xuống xuống nhưng chất lượng cuộc gọi vẫn đảm bảo.

Đa số mọi người đều công nhận là P990i sóng tốt, bạn thử xem có gọi và nhận cuộc gọi tốt không? Có gì để anh em thảo luận thêm :D

Chúc bạn vui vẻ ;)

con của mình là P900 còn nói đến sóng thì ngồi trong nhà là ko thể thực hiện cuộc gọi luôn chứ ko phải chập chờm.hic cứu mình với:(:)(:)((

labatchien

muốn tắt đèn báo sóng p910 thì làm thế nào hả các bác

có bác nào dùng máy này thạo hướng dẫn cho em với,em tìm mãi không mà không ra.:D

tinh_la_gi

Administrator
con của mình là P900 còn nói đến sóng thì ngồi trong nhà là ko thể thực hiện cuộc gọi luôn chứ ko phải chập chờm.hic cứu mình với:(:)(:)((
Kiếm pro nào chuyển về kỷ thuật mà bạn quen ấy...bảo câu thêm vài cọng đồng vào anten sóng chắc giúp ít được !!

có bác nào dùng máy này thạo hướng dẫn cho em với,em tìm mãi không mà không ra.:D

Bạn cần phải biết mình cần gì thì người ta mới giúp bạn được chứ !!

Multi

Các bác cho hỏi cái Motrola A925 thẻ tối đa là bao nhiêu nhỉ.Tôi mới tậu con này nên ko biêt gì nhiều về nó cả.

CongVoi

Super V.I.P
Các bác cho hỏi cái Motrola A925 thẻ tối đa là bao nhiêu nhỉ.Tôi mới tậu con này nên ko biêt gì nhiều về nó cả.

Thẻ tối đa của con này theo mình được biết là 1G (Bạn mình dùng mà).Nghe nói có cả 2G nhưng không chắc chắn lắm.Theo mình thẻ 1G là chuẩn lắm rồi,dùng vừa đủ thui,tránh tình trạng máy bị quá tải.Thân