• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ2.1 (P910,P900,A925..v.v) [2]

huymobile

Cho mình hỏi chút nha.Mình không kết nối với P910i bằng Blueltoolh được.Cài Suite rồi nhưng không nhận được máy qua BT.Mong các bạn chỉ giáo

Anhtoitb

Các cao thủ cho em hỏi tí: Em có con P900, khi vào chương trình nghe nhạc của máy thì báo lỗi:

- Chương trình Audio; Lỗi BAFL, Mã lỗi: 4

Xin chỉ giúp em cách khắc phục!

Anhtoitb

Các cao thủ cho em hỏi tí: Em có con P900, khi vào chương trình nghe nhạc của máy thì báo lỗi:

Có cao thủ nào sửa giúp em cái lỗi này được không?

nguyenphong0

ai biết bẻ khóa cho im chat .của p910i

mình cài im nhưng ko hiểu cáck bẻ khóa của nó , có kygen nhưng lại có hai mã , mà máy thì chỉ nhận môt thôi , mình dã thử cả hai ma ko đc ,
giúp mình với , thank

motminhta

-----------------------------------------------------------
bạn phải có file *.cer sau đó chỉ cần sign file đính kèm này WebGate.Advanced.Device.Locks.v1.01.UIQ.3rd.Unsigned.Cracked-OPDA.sis cài đặt là ok liền.
muốn có file cer thì bạn phải có tài khoản acc trên trang simbiansigned.com để ký file trước đã.
nếu khó quá thì các bạn post số Emei p990 của bạn lên, mình sign giúp cho:mad:)[/QUOT

mình là thành viên mới cũng muốn được sử dụng WebGate.Advanced.Device.Locks.v1.01 mong bạn sign giup emei p990i của mình là 359593008524622 , email anhsgtimem20052002@yahoo.com , mong bạn giúp và gửi file setup lẩn file crack vào email của mình nhé. thanks all

huynhthai

bạn nào có kinh nghiệm tư vấn dùm mình với mình muốn mua con P910i cũ bạn nao tư vấn dùm mình nha.

lightblue

bạn nào có kinh nghiệm tư vấn dùm mình với mình muốn mua con P910i cũ bạn nao tư vấn dùm mình nha.

Giờ P910 đa số trên dưới 2tr. Hiếm hàng nào còn full box.

Khi mua bạn xem về cảm ứng, bàn phím trong và ngoài, các con ốc xem đã bị bung máy chưa...

huynhthai

bạn ơi nhưng thử cảm ứng cách nào làm sau biết cảm ứng còn tốt vậy.tư vấn dùm mình di

hoaphuongdothang5

Chà...chà .... một cuộc đại hạ giá thì fải ... seo rẻ thế không biết ... HCM thẻ xanh vẩn nằm ở giá 600k

Đã ăn thua jì, về Hải Phòng, ra chợ Sắt mua có 200K thẻ 1Gb, 300K thẻ 2Gb (có lẽ là hàng China) nhưng vẫn bảo hành 6 tháng đó nha, tôi cũng đã thử sài 1 chiếc 1Gb cho con P910 và cũng đọc - ghi - xóa thường xuyên, vậy mà 2 năm nay rồi vẫn chưa thấy hỏng, hiện vẫn đang dùng.
(kể ra thì với giá như vậy thì chấp nhận rủi ro tí cũng chẳng sao nhỉ, mình ít money mà) :D

hoaphuongdothang5

Mình cũng đã từng dùng P900 khá lâu và bây giờ đang dùng P910, nhưng chưa từng gặp lỗi này.
Tuy nhiên mình nghĩ có thể do bạn sử dụng ngôn ngữ tiếng Việt nên bị như vậy (con này chạy tiếng Việt hay bị lỗi lắm).
Cách khắc phục là bạn có thể cài phần mềm nghe nhạc khác thay thế (như PowerMP3, hay ALON audio recorder chẳng hạn, ...) nhưng đơn giản nhất là mang ra hiệu chạy lại phần mềm (nên chạy bản gốc dùng ngôn ngữ tiếng Anh) là hết bệnh ngay.

hoaphuongdothang5

bạn ơi nhưng thử cảm ứng cách nào làm sau biết cảm ứng còn tốt vậy.tư vấn dùm mình di

Bạn hãy thử xem các điểm cảm ứng còn chính xác không, nếu thấy không còn chính xác thì thử cân lại màn hình (vào Control panel -> Display -> Screen -> Calibrate screen), vẫn ko được thì thôi.
Trường hợp vẫn còn chính xác thì để ý đến độ nhạy của cảm ứng. Bình thường thì chỉ cần chạm bút vào Icon là chạy ngay, nếu khi chạm bút mà có giác như phải dùng lực ấn mới được thì có nghĩa là cảm ứng cũng đã kém, nên say goodbye.
Chúc thành công !

eminem87

các pro ơi giúp m` với. con N6708 của m` tự nhiên màn cảm ứng bị lệch lên trên. muốn ấn 1 nút thì toàn phải ấn lên trên của nút đó mới đc. sửa bệnh trên như thế nào vây? help meeeeeeeeeeeeee

Linh_t885

bị lệch cảm ứng có 2 nguyên nhân:
1. do khi cân chỉnh màn hình không chuẩn: bàn vào lại Display->Screen->Caliberate screen chọc chuẩn lại các điểm căn chỉnh nhé!.
2. do cáp hoặc lưới màn hình có vấn đề!

eminem87

e có con 6708 trước thì vẫn bt tự dưng mấy hnay nó lại tự dưng sáng, tức là bình thường lúc bàn phím khóa là nó tắt màn hình còn bây giờ cứ độ 1 lúc là nó lại bật màn hình lên. các pro chỉ e với, thanks