• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

amok

FW up mới, loa ngoài mới thay ko bị hư, mở nhạc loa ngoài nghe chút xíu bằng chương trình nghe nhạc mặc định thì thử cài chương trình nghe nhạc khác xem sao? Nếu ko dc thì chắc phải đem ra tiệm xem sao rồi vì sợ bị main.

Mình cài coreplayer vô cũng vậy. Nghiệt 1 nỗi là test service nghe vẫn to. Thế nó mới đau.

satsu12345

Tìm file chứa mục danh bạ của p1i trên ổ C p1i lưu ra pc

Tình hình là em chép danh bạ vào sim thì được 3 cai danh bạ là nó đầy
Có anh em nào biết thư mục danh bạ trong con p1i nằm file đường dẩn nào trong ổ C chỉ dùm mình :( gấp gấp
Thank anh em nhiều

mlsno7

Tình hình là em chép danh bạ vào sim thì được 3 cai danh bạ là nó đầy
Có anh em nào biết thư mục danh bạ trong con p1i nằm file đường dẩn nào trong ổ C chỉ dùm mình :( gấp gấp
Thank anh em nhiều[/QUO
chắc tên danh bạ của bạn có dấu nên chép vào sim chỉ dc mấy cái. bạn có thể cài đặt pc suite sau đó sao lưu danh bạ của bạn vào pc

Cho hỏi về cách tháo lắp vỏ của P990i

mình có con P990i. bây giờ nhìn nó trầy sơn trông xấu. mình muốn tháo vỏ của nó ra và sơn lại. bạn nào có kinh nghiệm có thể chỉ giúp mình với. Vỏ này tháo ra ma hok biết cách làm nó hư không biết làm sao mua lại. hic.
cho hỏi thêm bạn nào không sử dụng flip cua P990i thì nhường lại cho mình với.:D

Chỉnh sửa cuối:

chuduytuong

P9 không uninstall được?

con P990i của em dạo này không hiểu tại sao cứ vào uninstall là máy báo not found, chọn ok rồi vào lại là treo máy. em đã thủ khởi động lại máy nhưng không có tác dụng
máy em mới cài hơn 15 phần mềm lẫn trò chơi thôi, một số trò không chơi nữa muỗn uninstall đi mà không được
bác nào biết giúp em với :((

dengrumingzi

Thử kiểm tra xem thẻ nhớ có nhiễm virus ko? Mình từng bị gần giống bạn nhưng lâu rồi nên ko nhớ kỹ nữa. Có loại virus làm ẩn ứng dụng nên máy ko nhìn thấy, ko thể uninstall được.
Trong máy bạn đã cài Swissmanager chưa? Nếu có kiểm tra ngay trong môi trường điện thoại xem các file ở ổ D có bị virus làm ẩn ứng dụng hay ko?

Loại virus này diệt bằng phần mềm như BKA PRO (có bản quyền) cũng ko ăn thua đâu. Nhưng diệt thủ công bằng chính Swissmanager trong P990i lại ok đấy nhé!

dengrumingzi

Cách tháo vỏ đơn giản chứ ko khó như bạn nghĩ đâu.
http://www.youtube.com/watch?v=LUDr60NTFuk
(Tiếc là cái video này ko được rõ lắm)
Còn flip của P990i thì đa số là mọi người vứt đi từ lâu rồi, hoặc còn lại những chiếc flip cũ xấu xí, hoặc hỏng nút này nút nọ.

Chỉnh sửa cuối:

dengrumingzi

Chắc ngày trước hay dí mạnh quá nên hỏng bánh xe òy. Thực ra cũng ko ảnh hưởng gì. Chỉ mất thời gian ngắn là quen thôi. Đại đa số pda phone làm gì có bánh xe đâu.

chuduytuong

swissmanager là gì hả bạn? (sr, mình gà quá)
mà máy mình bi giờ không cài được game java nữa, cái vạch cài đặt cứ chạy hết là no thoát ra

hoathaneitc

Hỏi đèn màn hình + Rung P990i

MÌnh mới master reset lại em nó nhưng ko biết cài đặt ntn khi có cuộc gọi đến có rung và chuông...... màn hình thỳ nó ko tắt mà nó cứ sáng mờ mờ..... giờ làm sao cài đặt cho nó tầm 15 - 30s gì gì đó nó tắt màn hình ^^!..... đèn led cũng ko nháy khi có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ
Một điều nữa là có tin nhắn đến thỳ máy nó ko báo ở dưới chỗ cột pin hay sóng nữa h làm sao cho nó hiển thị lại đc.....

Thank mọi ng` trước......

Chỉnh sửa cuối:

chuduytuong

Phải UnInstall bộ Icon cũ đi rồi mới cài bộ mới vô dc. Để CapSwitch OFF rồi vào phần UnInstall trong Control Panel gỡ bỏ nha. Nếu có mod Icon thì sử dụng File chép, tuy mất thời gian một chút nhưng bù lại dễ thay đổi hơn File cài, phải tốn công gỡ bỏ rồi mới cài bộ khác vào dc.

uninstall rồi nhớ restart lại máy nhé

tommynguyen1961

swissmanager là gì hả bạn? (sr, mình gà quá)
mà máy mình bi giờ không cài được game java nữa, cái vạch cài đặt cứ chạy hết là no thoát ra

Swiss manager và trình quản lý file, có công dụng giải phóng bô nhớ ram cũng như diệt những chương trình chạy ngầm khi bạn bạn chưa thoát ra.

bluesight

đề nghị master reset 1 lần nữa ^^

xài P1i nên ko rõ cái settings của p9 ntn. đại khái là vậy:

-tools (hay control panel) -> device -> Alarm&Sound => chuông + rung
-click zo cái hình cục pin kế bên cột sóng => chuyển hết qua Auto hay set time xuống 30s là ok. có 2 tab, tab thứ 2 là set độ sáng màn hình.
-message -> more -> config -> tìm trong đó có cái "show .... " tick zo là xong

còn cái zụ led thì chịu, may be dead!!

chuduytuong

Swiss có gì mà diệt virus chứ bạn?
Thử kiểm tra xem thẻ nhớ có nhiễm virus ko? Mình từng bị gần giống bạn nhưng lâu rồi nên ko nhớ kỹ nữa. Có loại virus làm ẩn ứng dụng nên máy ko nhìn thấy, ko thể uninstall được.
Trong máy bạn đã cài Swissmanager chưa? Nếu có kiểm tra ngay trong môi trường điện thoại xem các file ở ổ D có bị virus làm ẩn ứng dụng hay ko?

Loại virus này diệt bằng phần mềm như BKA PRO (có bản quyền) cũng ko ăn thua đâu. Nhưng diệt thủ công bằng chính Swissmanager trong P990i lại ok đấy nhé!
em thấy bác dengumingi nói vậy thì biết vậy thôi
thế máy em giờ sửa như thế nào ạ?