• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

phieudugiangho

Đuôi Cable w960 bị lỏng (chứ không phải dây cable) làm sao đây???

Đuôi Cable của w960 bị lỏng khi nối với PC và khi sạc điện thoại kể cả cắm dây nghe nhạc ( Hình như trình trạng này se hay bị do xài chỉ 1 đường vô và ra ). Cắm cable vào PC lúc nhận được lúc không còn xạc pin thì thường 1h30' xong bây giờ thì thêm 1h mới xong (đầu xạc pin không nóng nữa chỉ ấm thôi!!!)
Mình kể ra chi tiết bệnh w960 có ai biết chỗ nào sửa được không?>>:-? Ra chỗ sửa điện thoại chùi bụi cũng vậy - thằng đó cũng.... Nếu thay đuôi cable thì chỗ nào rẻ <100k là ổn:(
Mấy huynh tư vấn dùm nha;;)

NokuaN70

Well-Known Member
Vô Control panel/Device chọn Alert&Sound chọn Vibrate, chọn On hết xem sao? nếu em nó không chịu rung nữa thì tới bạn phải rung thay em nó thôi. Còn chuông mà không đổ thì kiểm tra lại xem bạn đã chọn nhạc chuông cho em nó chưa? Hay trong phần nhạc chuông đang để Silent?

NokuaN70

Well-Known Member
Xài Swiss kiểm tra trên thẻ, sử dụng X-plorer cho nó đơn giản, nếu xuấthiện những file có đuôi exe mà bị làm ẩn đi, hoặc những file có tên lạ, thì xóa đi. Nhưng bạn cũng nên lưu ý là hạn chế thao tác xóa trong Resource, Shared, sys, private v.v... Vì UIQ3 cũng sử dụng đuôi exe để chạy chương trình. Bạn đang sử dụng cùng lúc mấy cái thẻ nhớ, nếu cùng xài 2 thẻ cho một máy cũng gây ra tình trạng như bạn mắc phải. Mình cũng đã gặp trường hợp như bạn, nhưng không chắc lắm về khả năng xài 2 thẻ như trường hợp của bạn. Nếu kiểm tra virus xong mà vẫn bị, thì bạn cắm thẻ nhớ vào máy tính, copy hết những thư mục Private, Resource, Shared, sys, System ra ngoài xong Format (chọn FAT khi format) xong copy tất cả vào trở lại xem có giải quyết dc không?

pk911

bạn có thể cài TV sẽ dễ sử dụng hơn,còn ko làm theo cách anh n70 ấy. Máy đang pị lỗi đang phải up lại fw này :(

chuduytuong

Xài Swiss kiểm tra trên thẻ, sử dụng X-plorer cho nó đơn giản, nếu xuấthiện những file có đuôi exe mà bị làm ẩn đi, hoặc những file có tên lạ, thì xóa đi. Nhưng bạn cũng nên lưu ý là hạn chế thao tác xóa trong Resource, Shared, sys, private v.v... Vì UIQ3 cũng sử dụng đuôi exe để chạy chương trình. Bạn đang sử dụng cùng lúc mấy cái thẻ nhớ, nếu cùng xài 2 thẻ cho một máy cũng gây ra tình trạng như bạn mắc phải. Mình cũng đã gặp trường hợp như bạn, nhưng không chắc lắm về khả năng xài 2 thẻ như trường hợp của bạn. Nếu kiểm tra virus xong mà vẫn bị, thì bạn cắm thẻ nhớ vào máy tính, copy hết những thư mục Private, Resource, Shared, sys, System ra ngoài xong Format (chọn FAT khi format) xong copy tất cả vào trở lại xem có giải quyết dc không?

mình đã dùng avira diệt virus trong thẻ rùi
mình cũng kiểm tra trong máy thì không thấy file nào là cả
mà p990i dùng 2 thẻ 1 lúc như thế nào hả bạn?

blackstone

Sony Ericsson P1i - Download file trong gmail

Các bác cho em hỏi làm cách nào để tải file đính kèm trong gmail
em hay dùng Gmail để gửi và nhận file nên mỗi khi muốn download file Excel đính kèm k download được mà toàn tự mở file ra luôn không đọc được gì cả.
Em dùng máy Sony P1i, dùng cả Opera sẵn có lẫn Opera mini mà không được
Rất mong các bác giúp đỡ
Big Thankssss

blackstone

Nếu download mail bằng gmail mobile hay dùng mail trong điện thoại để tải mail thì Outlook có download được mail đó xuống không vậy bác???

satsu12345

Hõi về sony P1i khởi động 0 lên màn hình T_T ai giúp với T_T

Em đang xài con p1i đã hack hết có tiếng việt ok hết luôn mà đổi ngôn ngữ lại tiếng anh thì thấy lâu quá bấm tắt nguồn cái máy nó bị đơ luôn T_T

Nên tháo pin ra gắn lại chục lần mà nó chỉ rung lên khi mỡ nguồn có đền ỡ phím mà đèn bàn phím chớp tắt chớp tắt T_T

Mà lúc mở nguồn lên chỉ có rung 0 nghe tiếng lên của biểu tượng sony 0 có hình luôn :((

Mà mỡ nguồn lên nó tình trạng đó thì 0 tắt nguồn được chỉ có rút pin ra T_T
Ai giúp với có mỗi cái điện thoại này ah T_T:((

nam470

Sony P1i thỉnh thoảng tắt nguồn đột ngột ko lý do

Em mới mua 1 cây Sony P1i, máy dùng rất tốt. Chỉ có một lỗi thỉnh thoảng xảy ra là máy bị tắt nguồn đột ngột. Có lúc để trong túi lấy ra thấy tắt máy lúc nào ko hay. Việc này xảy ra không thường xuyên, nhưng sợ nó xảy ra lúc có điện thoại quan trọng thì chết.
Các cao thủ giúp đỡ việc này với :(:(
Cấu hình máy:
Phone: CXC162037 R9K009
Bluetooth: CXC162143 R1D
Organizer: CXC162108 R6G04
CDA: CDA162022/1 R6G02

hoanghai_188

Em mới mua 1 cây Sony P1i, máy dùng rất tốt. Chỉ có một lỗi thỉnh thoảng xảy ra là máy bị tắt nguồn đột ngột. Có lúc để trong túi lấy ra thấy tắt máy lúc nào ko hay. Việc này xảy ra không thường xuyên, nhưng sợ nó xảy ra lúc có điện thoại quan trọng thì chết.
Các cao thủ giúp đỡ việc này với :(:(
Cấu hình máy:
Phone: CXC162037 R9K009
Bluetooth: CXC162143 R1D
Organizer: CXC162108 R6G04
CDA: CDA162022/1 R6G02

update lại FW thử xem có hết không?

fantahy

nếu có nhu cầu nghe gọi tốt thì nên sử dụng em này vì khi mod lên loa thoại nghe rất sướng dù đang ở ngoài đường. Nói chung xài ổn định.
Còn cái nào ngon hay ko thì tốt nhất nên mua những chỗ có uy tín và bảo hành đàng hoàng. Ko có dấu hiệu bị mở máy, ốc ko trấy do đã bị mở, chỉ vậy thôi.

mod loa thoại kiểu gì hả bác? em dùng P1i mà loa thoại bé tí. đi ngoài đường là chả nghe thấy gì cả. híc

dengrumingzi

em đang tính mua P990i xài thử, các anh chị cho em hỏi là nó xài ổn định ko? loa, sóng sánh tốt ko? điều quan trọng là giúp em cách phân biệt cái nào hàng ngon cái nào hàng tào lao với nha :D thanks!!!

P9 hàng dựng nhiều. Hàng xách tay bung máy cũng nhiều. Ko có tem nên khó nhận biết. Ví dụ:

Tốt nhất nên mua P9 công ty.
Cách test:
1. Phần cứng
Tem P&T dán chân ốc và tem IMEI. Tem SE dán trên tem IMEI và trên Pin. Tem IMEI có sắc nét ko.

Test sạc, tai nghe, cáp usb, bàn phím.....; ghé mắt sát màn hình, lắc nhẹ xem màn hình có hơi bị nhiễu không (có những đường sọc ngang nhỏ li ti).
Kiểm tra thẻ nhớ: thẻ gốc dung lượng 64 MB màu xanh. Nếu là mầu nâu thì cũng có thể là xịn nhưng hơi khó kiểm tra.
2. Phần mềm
Test tất cả các chức năng. Nếu người bán giục "sao lâu thế?" thì cứ bảo, e còn gà, chưa dùng con này bao giờ nên test các chức năng lâu.
Quen ai từng dùng UIQ rồi thì rủ đi là tốt nhất.