• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

cnt1909

Hard reset nhiều thì cái ROM có bị ảnh hưởng gì không nhỉ.Àh mà bro nào có firmware chinese for W950i không cho xin cái.

bshieu2005

FW mới của P1i R6G04 dùng rất tốt không còn bị lỗi với các mạng mobi và vina nữa tôi ở tỉnh sóng yếu nhưng vân dùng được

phoenixiim4

hà hà nguyên nhân chính bị sock là : ampli bị rò rỉ điện phần vỏ và jack cắm + bác đặt máy trên nền đất nên máy bác trở thành 1 phần dây dẫn điện truyền từ ampli tới đất => nối mass đất ampli là ok rồi, để điện thoại cách đất và không để trên thiết bị có khả năng dẫn điện xuống đất (bàn hoặc ghế bằng kim loại) khi kết nối, nói mấy bác yên tâm em lấy 3250 của em kết nối ampli nghe rất phê. ^_^

yell

P1i : Business card scanner

Mình thấy chức năng này rất hay.Chỉ cần capture 1 cái name card là P1i có thể tự tạo một contact mới với đầy đủ thông tin : tên ,nghề nghiệp,số mobile,số phone,địa chỉ ,email,fax...nói chung là tất tần tật thông tin trên name card đó...tuyệt
Sẽ tuyệt hơn nữa nếu nó hiểu đươc tên tiếng việt ,k biết là có bạn nào mod được chức năng này k?

tinh_la_gi

Administrator
Ngay cà software Nageit8.0 còn khó lòng hiểu Tiếng Việt thì nói chi đến UIQ3.0

cugieo

Tôi đang dùng P1i hàng công ty đã chuyển CDA sang GW1 và GW2 và update FW mới nhất R6G04 nhưng khi tôi vào phần camera để chụp ảnh thì camera không lên được , để một tí máy P1i còn khởi động lại. Tôi đã tháo thẻ, master reset xong vẫn không được.Tôi update lại FW cũng vẫn không được. Mong anh em giúp đỡ tôi. Thanks.

gtx

Các bác này , em chuyển máy sang GW2 và up cứ tưởng nó lên R6G04 ==> sao sau khi up kiểm tra thì thấy nó là R6G02 cà
=======================
Chã lẽ lại làm phát nữa nó mới lên

cugieo

Tôi đã cho P1i đi bảo hành tại trung tâm bảo hành của Sony Ericsson sau khi biết do hỏng phần cứng. Nếu bị hiện tượng như trên tốt nhất nên đem đi bảo hành.Tôi cũng đã update lại FW nhưng vẫn không được. Đi bảo hành kết luận hỏng phần cứng. Chán luôn.

viet3111

em mới sắm 1 con p1i.còn rất gà.pro nào chỉ em cần pải cài những phần mềm nào với.kiếm mãi mà ko thấy 70app của anh TLG đâu.giúp em với.cho em link down lun nha :(

gtx

To Cugieo : Sao bác dễ tin tụi nó vậy , up FW mới thì mắc dek gì đến phần cứng mà hỏng , nó phỉnh bác đấy .
To viet bác wa "ứng dụng chung" mà tìm . Bác chã cho biết CDA máy thế nào thì làm sao biết mà chĩ giờ
==========================
Tình hình là sau khi em up máy lên R6G02 thì khi ỡ màn hình chính bấm số ĐT đễ gọi ko đc , muốn gọi phãi chọt vào cái phone rồi nó mới cho bấm số.
II là em đỗi cái themes cũ sang cái theme mới ( cũa máy có sẵn luôn ) nhưng cái theme mới này có vấn đề về phần "theme sound" nó dek cho em chọn gì cã ===> khi người ta nhắn tin cho em thì máy chã báo gì , trên thanh công cụ cũng ko có hình SMS , nhấn vào inbox thì rõ rang có tin nhắn chưa đọc . Không biết có cách nào khắc phục không chứ để như thế chã biết khi nào có tin nhắn khi nào ko , chuyển về theme cũ ( theme default ) thì bình thường nhưng xấu quá

cugieo

Tôi làm mọi cách chuyển CDA và update FW vẫn không được, khi vào camera máy vẫn bị khởi động lại. Đem đi bảo hành nó bảo do main bị lỗi. Nó hẹn sáng thì chiều dến lấy. Thấy nói là thay main và một số thứ, nhưng khi đem về dùng sóng yếu, cảm thấy không sướng như hồi đầu.Dùng mạng vinaphone mà nhiều khi hay mất sóng, kể ở đường hay vào nhà. Tôi đang tính phải tiễn khẩn trương Sony Ericsson P1i sau khi đi bảo hành. Để lâu sẽ sinh chuyện, thông báo để anh em biết.

Boykinhdi

bạn này 100% bị thay đồ rồi up FW chả liên quan đến phần cứng có thể trong quá trình úp có chút bị lỗi do mạng chậm hay quá tải thì tự nhiên bị lỗi thôi,kiểu này không tiễn đi sớm thì nó chỉ là cục gạch thôi.chia buồn nhé:O

cugieo

Máy P1i trước đang dùng bình thường, tự dưng vào camera chụp hình thấy khởi động lại, tường do FW nhưng update lại FW vẫn bị nên đi bảo hành và được thông báo lỗi phần cứng. Máy đã đi bảo hành thì nhiều khi sinh lăm bệnh lăm. Tốt nhất chia tay khẩn trương.Mình chỉ can thiệp phần mềm thôi còn phần cứng thì không có tools nên chịu đành đem bảo hành.Dù sao đó cũng là bài học quý giá.

nghiangan

Banned
Các đại ca xin giúp đỡ : Con p990i của em muốn Restore lại danh bạ từ Computer thông qua PC Suite ( trước đó em đã Back up ) Nhưng cứ Restore vài giây là P990i của em lại tự KHỞI ĐỘNG LẠI , sau đó máy báo RESTORE IN PROGRESS,em chờ vài tiếng sau vẫn vậy mặc dù ở Computer đã báo RESTORE THÀNH CÔNG ! vậy là sao xin các bác cao thủ giúp em với , em đang rất cần lấy lại danh bạ ! Cám ơn !!!

CongVoi

Super V.I.P
Cái này dùng HDH Symbian OS v7.0, UIQ 2.0. Vậy thì có thể cài chung tiện ích của máy SE P910i không nhỉ.
Và nó có thể update lên nữa được không ?
Nhờ các Pro giúp đỡ
http://www.gsmarena.com/motorola_a925-604.php

Có thể cài được mà bạn,cùng chung hệ điều hành Uiq2.1.Update mình nghĩ là vẫn được,bạn thử đưa ra các trung tâm điện thoại xem,nhớ là uy tín chút nhé,cho nó an tâm.Thân

colonelvn

Quay số bằng giọng nói trong P1i

Chả là như thế này mình thấy cái quay số bằng giọng nói hay quá, mò trong P1i thấy có phần Voice Command nhưng mà sao lại không sử dụng đc.Nó thông báo là sau tiếng tone sẽ bắt đầu ghi âm nhưng mà mình không ghi âm đc, ai có thể giúp đỡ đc không
Cám ơn các bác nhiều
Mình mới tham gia không biết post ở đây có đúng không có gì sai sót mong Ban quản trị thông cảm.
Chúc sức khoẻ PDAviet
ĐT:0909458264=D>=D>

colonelvn

cái này do amply điện công suất lớn quá nên máy ủa chúng ta không đáp ứng đc, mà không biết con P1i có bị không ta, chắc không dám làm luôn quá.
Cám ơn vì lời cảnh báo này