• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

binthao29

có bác nào bị nhiễm virus giống em ko???nó kinh lém.nó nhiem~ tất cả các foder lun.lúc em cài các file sis(trò chơi,chương trình) vô thì nó ko hiện cái dấu hình kim cương màu xanh mà hiện dấu chấm hỏi,bấm vô thì nó kêu đổi tên(nói chung là ko thể cài dc) còn foder chứa hình và nhạc cũng bị lun(xem hình thì hình hư, nhạc cũng hư lun)
sau do' em dùg chương trình wet virus nhưng ko tìm thấy virus nào hết.xong em dùng chương trình kill virus tren mạng, vô thẻ nhớ thì ko thấy nữa.và các file sis em cài lại thì hiện dấu kim cương màu xanh lun.nhưng khi bấm vô cài thì nó lai ghi là:installation file is corupt hoặc file wa lớn ko thể cài"
em chẳng hiểu bị j` nưa~..
các anh làm ơn cho em lời chỉ giáo cặn kẽ nha.hay có chương trình nào diệt đươc virus này các anh shared cho em lun nha. em xài cái bkav, symatic,avg bản mới rui` mà cũng ko dc..
làm ơn giúp em nha, em cảm ơn rất rất nhìu.
thẻ nhớ em bị mất cái foder resource rùi,nên ko cài đc j2 hết,em đã thử format máy và thẻ mấy chục lần rùi mà vẫn ko đc.lúc trc em có cài cái thay đổi giao diện sóng và pin đó.nhưng ko bít chép làm sao bị lỗi.rùi từ đó nó hư vậy lun.
có ai giúp em với nhé,em cám ơn nhìu

luker

Nếu vậy khả năng máy bạn bị lỗi firmware rồi. Bạn thử up lại firmware cho máy xem có hết tình trạng đấy ko nhé. Mà máy bạn dùng là hàng cty hay 2nd? Nếu là hàng 2nd thì bạn tham khảo cách chuyển CDA có trên diễn đàn để chuyển sang CDA khác thì dùng ổn định hơn.

Máy em nó như thế này ko biết có phải đổi CDA gì đấy ko ạ?
Phone: CXC162037 R9F011
Bluetooth: CXC162058 R3A01
Organizer: CXC162071 R6A16
CDA: CDA162011/1 R6A13

Nếu chạy lại FW thì nên chạy ở đâu hả bác?

smartmobee

anh em cho mình hỏi làm cách nào xóa được theme trên máy P990i vậy ? em mò mãi mà không ra

Son_Do

Well-Known Member
Bạn chọn theme cần xóa, đợi cho nó khởi động lên và hỏi có dùng hay không, sau đó chọt vào tam giác ngược ở menu và chọn xóa là xong.

Black_Metal

cho mình hỏi sao khi cài đặt fring vào và kích hoạt thì nó loading lên, xong thì báo:
connection not established!
Retry - Exit
làm sao đây các bro? wifi vẫn dùng ok khi đọc báo!
p/s: vì đang dùng IM+ mà nó báo hết hạn, ko biết register bằng cách nào nên chuyển sang fring này vì có chức năng gọi skype. nhân tiện bro nào chỉ cách register IM+ với vì mình cần yahoo nữa!
tkx all
có cao thủ nào ứng cứu với!

rockmeout

Máy em nó như thế này ko biết có phải đổi CDA gì đấy ko ạ?
Phone: CXC162037 R9F011
Bluetooth: CXC162058 R3A01
Organizer: CXC162071 R6A16
CDA: CDA162011/1 R6A13

Nếu chạy lại FW thì nên chạy ở đâu hả bác?

Máy bạn nên đổi CDA rồi up FW mới nhất. Có nhiều bài viết cụ thể trên diễn đàn lắm. Bạn thử tìm xem sao nhé

HTAluvBeBeo

nên mua P1i hay W960i các bác nhỉ.

Walkman 3 cài trên P1i chạy có ổn định không ạ.
Em quan tâm nghe nhạc và cũng quan tâm cả nhắn tin:D

horkbajir

hình như là P990i bây giờ không có máy mới đúng không các bác? Cho em hỏi là nếu định mua thì nên kiếm 1 em P990i hay là 1 em P1i? Vì thực sự e chỉ thích bàn phím QWERTY full :( nhưng kiếm P990i 2nd hand cứ ngài ngại sờ sợ :D

Các bác tư vấn giúp em với

lucky000

nên mua P9 đơn giản vì độ chín của nó hơn P1 ( độ chín về ứng dụng, kinh nghiệm sử dụng của nhiều người đi trước, FW phiên bản cuối cùng, kiểu dáng, độ ổn định...)

luker

Con M600i của em cứ dùng dc 1 lúc là không gọi dc, không nhận dc cuộc gọi(Toàn báo là tạm thời không liên lạc dc) Gọi thử 900 thì nó cứ loading mãi. Khởi động lại máy thì lại bình thường nhưng 1 lúc sau lại bị tiếp :(

Có ai làm ơn giúp em với :(

Boykinhdi

Có ai làm ơn giúp em với :(

bạn có cài ct gì không?đã thử fomat máy rùi dùng thử 1 thời gian mà không cài thêm ứng dụng nào nữa xem sao,CDA và FW của bạn là mới nhất rồi nhưng có lẽ bạn nên update lại đi có thể máy sẽ được fix lỗi đó hoặc máy bạn đã up rồi nhưng mạng không ổn định vẫn gây ra lỗi này cách tốt nhất là update lại FW đi tôi nghĩ sẽ hết bệnh:-??

luker

bạn có cài ct gì không?đã thử fomat máy rùi dùng thử 1 thời gian mà không cài thêm ứng dụng nào nữa xem sao,CDA và FW của bạn là mới nhất rồi nhưng có lẽ bạn nên update lại đi có thể máy sẽ được fix lỗi đó hoặc máy bạn đã up rồi nhưng mạng không ổn định vẫn gây ra lỗi này cách tốt nhất là update lại FW đi tôi nghĩ sẽ hết bệnh:-??

Em đã thử master reset và format internal disk rồi mà vẫn ko dc mặc dù ko cài ct gì cả :( Nếu up lại FW thì nên đến chỗ nào hả bác?

Boykinhdi

bạn có pc nối mạng không,có thì ở nhà tự up được mà,sử dụng sonyupdate service (SEUS) tại trang chủ www.sonyericsson.com.vn mình ở HN nếu bạn ở HN thì pm mình cho bạn số gọi người đến làm tại nhà cho bạn rẻ lắm có 60k thôi,mình thích làm ở nhà hơn.

luker

bạn có pc nối mạng không,có thì ở nhà tự up được mà,sử dụng sonyupdate service (SEUS) tại trang chủ www.sonyericsson.com.vn mình ở HN nếu bạn ở HN thì pm mình cho bạn số gọi người đến làm tại nhà cho bạn rẻ lắm có 60k thôi,mình thích làm ở nhà hơn.
Nếu là chạy SEUS thì em đã thử nhiều lần rồi toàn báo là cập nhật ko có sẵn và cũng vẫn bị tình trạng trên. Nếu chạy lại phần mềm có hết dc ko bác? Trong lúc máy nó bị vào nghe nhạc thì ko phát ra tiếng, vào các ct thì bị treo máy luôn, ko hiểu có phải do FW ko :(

Boykinhdi

chắc chắn là lỗi FW thôi,bạn cứ úp lại đi,sao lại không có sẵn nhỉ,bạn thử làm ban đêm xem sao,có thể lỗi ở đâu đó chứ,bt các máy khác có Fw mới đâu vẫn cứ up lại bt đấy chứ,mình cứ yes.yes thôi còn lại kệ nó chạy

luker

chắc chắn là lỗi FW thôi,bạn cứ úp lại đi,sao lại không có sẵn nhỉ,bạn thử làm ban đêm xem sao,có thể lỗi ở đâu đó chứ,bt các máy khác có Fw mới đâu vẫn cứ up lại bt đấy chứ,mình cứ yes.yes thôi còn lại kệ nó chạy

Nó chạy định dạng điện thoại 1 lúc rồi hiện lên cái bảng "cập nhập không có sẵn, điện thoại của bạn đang là phần mềm mới nhất" bác ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

bạn cứ tiếp tục chạy đi nó vẫn làm mà,thì máy nào chẳng có phần mềm mới nhất nhưng mình cú yes bắt nó thục hiện như thường không phải lo lắng thế

luker

bạn cứ tiếp tục chạy đi nó vẫn làm mà,thì máy nào chẳng có phần mềm mới nhất nhưng mình cú yes bắt nó thục hiện như thường không phải lo lắng thế

Nó hiện đến cái bảng đấy thì chỉ còn mỗi nút trở về thôi bác ạ :( Bác cho em cái YM em nhờ bác 1 chút nhé :D

luker

Update nó toàn báo thế này bác ạ :(