• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

eternal_vnn

bó tay cho 2 anh em nhà này,chuyên mục thảo luận mà chơi cả chiện tình cảm vào đây nữa.
tiện thể thì tôi cũng cho thêm ý kiến nhé:
nếu phân vân giữa P990i và w950 thì tốt nhất nên hỏi ý kiên khán giả hoặc là hỏi tổ tư vấn tại chỗ nhé. tôi 20t đang học ở ĐÀ NẴNG.tôi xin chọn P990i.lí do rất đơn giản là tôi đang xài em nó.đúng là ram hơi ít nhưng mà cài 1 đống chương trình rồi vẫn chưa thấy hết ram,vẫn còn dư dc gần 2MB khi chạy hết chương trình.con này nge nhạc đừng hỏi độ trong nữa,ko kém gì [SIZE="2[SIZE="4"]Walkwomen[/SIZE] đâu,lại còn wifi,ứng dụng văn phòng nữa.có tiền thì chơi em P1i còn ko thì P990i là OK rồi.sách con này ra đường lòe mọi người khỏi phải hỏi

ý anh là "chạy" chứ hả?cài thì liên quan gì đến Ram? ^^
sao lại có cả Walkwomen ở đây nữa trời?hoang mang quá ...

ý anh là "chạy" chứ hả?cài thì liên quan gì đến Ram? ^^
sao lại có cả Walkwomen ở đây nữa trời?hoang mang quá ...

à,tại quen tay nên đánh là CÀI, chạy chương trình đó bạn(nhưng ko chạy mấy thằng như Core với MMP,hay walkwoman)mấy thằng này nó ngốn Ram là chính xác rồi.P990i sao chịu nổi.

wifi của P990i sớt dc wifi nhưng khi vào thì báo lỗi:could not........./ai cho xin cái ý kiến về cách sửa đi.tôi ở ĐÀ NẴNG.anh chị em nào cũng ở ĐÀ NẴNG thì PM mình đi nhậu(à đi cà phê) trao đổi nge
YM : anhthanh_love_leahdizon
DD : 01234.808.874

ây,có ai bỏ dc cái bài gửi của thằng UNLUCKYBOY đi ko.khi nào cũng thấy cái tin của nó đâu tiên

Last edited by a moderator:

eternal_vnn

họ nhìn thấy rồi kìa :D
các mod ở PV làm ăn thế này thì...chết! (các mod làm chăm quá nên mệt chết ^^ )

thế có ai dùm em dc cái wifi này ko vậy,sớt dc mà ko vào mạng dc. ai ở ĐÀ NẴNG thì PM phát nha
Ym : anhthanh_love_leahdizon
DD : 01234.808.874
nhanh nhanh tụi mình đi nhậu nào ,cà phê cngx dc

dạo này thấy mọi người vào hỏi nhìu mà chẳng ít thấy ai kích THANKS khi nhận dc câu trả lời thế nhỉ? ko nói những ngừoi kích nhé

Chỉnh sửa cuối:

zalman

Chào các bác em muốn mua mới con P990i để sử dụng mà ít tiền :( muốn mua hàng xách tay ở Hnam(89 Trần Quang Khải, phường Tân Định, Quận 1) nhưng sợ chất lượng máy không ổn với lại đọc thấy có CDA của Hồng Kông, Taiwan hay gì đó không update được.
Vậy các bác cùng em thảo luận xem nên mua hàng ở đâu ( mua chính hãng thì không nói rùi) và kiểm tra thế nào ? Cách kiểm tra CDA như thế nào và thế nào? như thế nào là ngon lành canh. Và GW1, GW2 là gì?
Em mới thích P990i nên không biết nhiều nên các bác chỉ dạy nhé để em cùng những người mới có chút kiến thức.
Cám ơn các bác nhìu nhìu:D
chắc pac' mới bik hàng xt.Ra TGDD thấy toàn made in china cả dấy thôi>hàng lởm nó làm gì dám BH cho bạn.bik xem máy thì mua xt cho nó rẽ.
Giá DT bên sing rẽ ko tg?.Con P1i có 198SGD ~ 3T4.

chắc pac' mới bik hàng xt.Ra TGDD thấy toàn made in china cả dấy thôi>hàng lởm nó làm gì dám BH cho bạn.bik xem máy thì mua xt cho nó rẽ.
Giá DT bên sing rẽ ko tg?.Con P1i có 198SGD ~ 3T4.

nói thế thôi chứ có rành thì rành cũng có lúc chết đấy,mình đâu phải chuyên gia.hàng xách tay,lỡ nó bị gì bên trong thì sao mà bít dc.tốt nhất nếu ko an tâm thì nên nhờ người nào sành về điện thoại bỉu họ đi cùng cho khỏe

zalman

nói thế thôi chứ có rành thì rành cũng có lúc chết đấy,mình đâu phải chuyên gia.hàng xách tay,lỡ nó bị gì bên trong thì sao mà bít dc.tốt nhất nếu ko an tâm thì nên nhờ người nào sành về điện thoại bỉu họ đi cùng cho khỏe

Hàng xt brand new thì k0 vấn đề gì cả.
Chỉ mua hàng xài rùi mới sợ.
Mà mình check IMEI cũng dc mà:D

vanluu123

Vô tình trên mạng mình kiếm được đoạn video này.Bro nào biết cách chuyển màn hình động của walkman player 3.0 ra ngoài màn hình như trên đoạn video này không chỉ cho mình với,mình đã cài được walkman player 3.0 nhưng ko biết chuyển kiểu gì ?
Đây là link video :
http://www.youtube.com/watch?v=XepQemDr6OQ

Chân thành cảm ơn trước nhé!

kufitlam

MOD 9 icon ko được

Cho mình hỏi mình chép cài file sis hay chép thủ công để thay đổi 9 icon, mà sao ko bao h dc, chỉ đổi dc 5 cái thôi còn 4 cái như danh bạ, setting,message và Calendar thì ko tài nào đổi dc, restart nhìu lần rồi đó,giúp mình nha,huhu.
P1i nha các bạn

tommynguyen1961

Cho mình hỏi mình chép cài file sis hay chép thủ công để thay đổi 9 icon, mà sao ko bao h dc, chỉ đổi dc 5 cái thôi còn 4 cái như danh bạ, setting,message và Calendar thì ko tài nào đổi dc, restart nhìu lần rồi đó,giúp mình nha,huhu.
P1i nha các bạn

Cái lỗi đó đa phần là do nó không cho phép bạn chép đè lên 1 số file.
Cách khắc phục là khi mod bạn mở swisspro lên-->settings---> và để chế độ reclaim level 3 ---> điểm vào mục end system application.Sau đó bạn ra ngoài cho kill hết ứng dụng thì lúc đó swisspro sẽ kill luôn active menu. khi active menu bị kill thì bạn tha hồ copy các file mod mà không sợ nó không cho phép.(nhớ là capswitch phải Off nhé:D).
khi đó thì tất cả ứng dụng của bạn sẽ thay đổi theo bộ icon mà bạn mod thôi.
Khi làm xong thì nhớ vô settings bỏ dấu điểm end system application đi và để reclaim ở level 1 thôi(làm như vậy để swisspro không giết active menu khi bạn giải phóng bộ nhớ.Vì mỗi lần active menu bị kill thì khi bạn thóat swisspro ra dt phải load lại active menu lên sẽ làm cho rất chậm khi thoát ra menu chính của dt).
Chúc bạn vui.

hoctronam

cho mình hỏi cái này.từ máy khác gửi sang PM *.sis,rùi mình vào Xplore để tìm và cài đặt file đó,đồng thời lưu vào messaging lun,giờ thì kô thể vào inbox được dù máy báo có nhiều tin nhắn chưa đọc
vào inbox thì nó nhảy wa outbox thôi
mình xài p1,mong được giúp đỡ để giải quyết cái này với

cho mình hỏi cái này.từ máy khác gửi sang PM *.sis,rùi mình vào Xplore để tìm và cài đặt file đó,đồng thời lưu vào messaging lun,giờ thì kô thể vào inbox được dù máy báo có nhiều tin nhắn chưa đọc
vào inbox thì nó nhảy wa outbox thôi
mình xài p1,mong được giúp đỡ để giải quyết cái này với

oh,cái này tôi cũng mới bị dính giống bạn.bó tay thôi.chỉ có cách master reset lại thôii.nhưng trước tiên là có cái nào quan trọng trong ổ C thì copy lại vào PC trước nhé.tôi cũng chỉ bít có mỗi cách này thôi.thử mọi cách rồi vân ko dc

Son_Nguyen

oh,cái này tôi cũng mới bị dính giống bạn.bó tay thôi.chỉ có cách master reset lại thôii.nhưng trước tiên là có cái nào quan trọng trong ổ C thì copy lại vào PC trước nhé.tôi cũng chỉ bít có mỗi cách này thôi.thử mọi cách rồi vân ko dc

Cái này là do bạn mod cái bluetooth bị lỗi đấy mà. Trước đây mình cũng bị vậy rồi. Bạn kiếm cái file qobexlistener.rsc copy vào C:\Resource\Apps dùng ổn hơn!! Mình đang xài thấy chưa bị lỗi gì, lưu thẳng file gửi qua bluetooth vào D:\inbox luôn..

ngocquid

Bạn muốn tên trong sim khi chuyển vào máy đều giống nhau bạn phải chịu khó sửa lại toàn bộ từng tên trong danh bạ và nhớ giửa tên và họ (hoặc tên và chử lót không có khoảng trắng -ALeDung) lúc này thấy không đẹp lắm; nhưng khi tìm sẻ nhanh hơn nhiều và không bị như trường hợp ban nêu. Tôi đã sử dụng P990i và P1i, đều bị như trường hợp của bạn; nhưng nay đã ổn rồi.
Chúc bạn thành công!

KeNNic

Con P990i của mình nó bị lệch cảm ứng rùi mình thử theo cách test lại nhưng ko được.
Tọt 4 điểm đó nhưng ko cách nào trúng. Nó lệch xa wá mấy bác giúp mình với

BigBoss1811

Phần mềm P91 và P99 có dùng chung cho nhau được ko các bác?

EM thấy h toàn phần mềm UIQ 3.0 mà P91 là UIQ 2.1
Liệu có dùng chung đc ko các pro?:-?:-?