• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyên Đề Từ Điển

tinh_la_gi

Administrator
p990 thì không hổ trợ
p910i thì ok !

Bài viết của bạn ghi không rỏ nên mình trả lời cả 2 luôn nhé!

p4bus800

các bác cho hỏi thăm con M600i có xài tự điển này được không? cho em xin với, thanks
@bác Gatrong_lonton : đề cập đến ai vậy? :D cái M600i là 1 con UIQ mà? vô đây tìm tự điển không đúng ah?

Chỉnh sửa cuối:

Gatrong_lonton

Mình nghĩ post 50 bài thì đó là một điều kiện thật cần thiết nếu như bạn cần số lượng, nhưng nếu bạn nghĩ, có những người thật sự cần và quan tâm đến diễn đàn nhưng không đủ thời gian để post đến số lượng bạn cần thì sao. Như vậy họ se tham gia diễn đàn khác thoáng hơn, kết cục PDAviet vẫn là một sân chơi phân biệt đối xử đó bạn. Theo mình nên tìm ra một yêu cầu nào đó hợp lí thì tốt hơn. Thân.

ttkcentrino

Bác tinh_la_gi ơi, bác có bản Việt-Pháp, Pháp - Việt không cho em xin một bản với. và cả bản EV, VE nữa nhé.

bạn gatrong_lonton nói đúng đó , tôi thật sự bục mình cái diễn đàn này rồi đó, thiệt là phức tạp , nên thoáng 1 chút xíu đi có lẽ sẽ tó6t hơn đó.......

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Có những điều rất tế nhị mà không nói có lẽ không ai thông cảm!
- Với các phẩn mềm Việt Nam có bản quyền muốn làm gì củng phải cẩn thận !
- Điều kiện là cái cần chứ chưa đủ .... vì sự thật gatrong_lonton có thể pm hỏi các anh em trong UIQ ... nếu ai post bài có tính chất đóng góp 1 chút TLG điều share all chưa tính 1 điều kiện gì !
- Vì sao TLG lại đưa ra điều kiện này điều kiện nọ !? thật sự chỉ muốn anh em tích cực đóng góp cho Box UIQ củng như cho PV
- Bản LV bán với giá gần 300 và muốn mua củng phải nhiêu khê lắm...không phải mua online đâu ... mua về rùi đâu phải ai củng dùng ... phải ngồi cả 2 - 3 ngày mới có thề share cho anh được !

- Vậy với 1 mem bình thường 50 bài post đó có phải là điều kiện quá lớn không ?

Hy vọng anh em hiểu và thông cảm nhiều hơn là lời trách !

@ttkcentrino: củng nên cẩn trọng lời nói và có trách nhiệm với bài post của mình ......

tdmavth175

Bác cho em hỏi cái từ điển Lạc Việt có chạy được trên máy A925 không hở bác

tinh_la_gi

Administrator
Nguyên tắc là chạy ... nhưng thực tế thì chưa test ...
Tuần sau sẽ up link mới cho cái LV nên nhưng anh em gửi pm yêu cầu share xin hẹn lại tuần sau ... link trước die rùi !!!

phamtuanvu

LVTĐ xài tốt trên N-series nhưng hay bị close. Còn 7610, 6630 xài Mobile Dict hay hơn (có cả phát âm)

tinh_la_gi

Administrator
LV trên S60 không hoàn toàn giống trên UIQ bạn à !
Với UIQ còn là phiên bản Tiếng Việt !

olek

• Từ điển Việt-Pháp (mã Unicode, 3.5 MB)
• Từ điển Việt-Đức (mã Unicode, 0.85 MB)

mình đã down soft này về trong máy tính ,sau đó chép qua p910i của mình nhưng mình ko biết làm sao để cài đặt nó ... xin mod hướng dẫn cho mình tí ... thanksnhìu :)

SirKojiro

mình đã down soft này về trong máy tính ,sau đó chép qua p910i của mình nhưng mình ko biết làm sao để cài đặt nó ... xin mod hướng dẫn cho mình tí ... thanksnhìu :)

Bạn cài MobiPocket Reader vào và chọn file *.prc vừa download ấy và mở là OK.

How to use
Install MobiPocket Reader for your device. Copy the dictionaries to the correct folder (default: \My Documents\My eBooks on PC, \eBooks on PPC). When reading a document, select a word and choose "Definition" from the popup menu.
Chú ý khi sử dụng các từ điển Việt: nhập tiếng Việt không dấu, chẳng hạn để tìm kiếm "sốt", hãy nhập "sot", chương trình sẽ tìm thấy "sót", "sọt", "sốt", "sớt" v.v.

ngocquynh47

Bác tinhlaj up hộ từ điển cho e cái, đợi lâu wa, mấy hum học TA e toàn phải đoán mò từ mới

olek

Bạn cài MobiPocket Reader vào và chọn file *.prc vừa download ấy và mở là OK.

cám ơn MOD em đã xem đc rồi ... àh mà máy em vẫn có hiển thị tiếng Việt nhưng sao tra từ điển thì những chỗ có dấu nó hiện lên ô vuông ô vuông vậy MOD ơi ... hình như thiếu bảng unicode gì thì phải ??