• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

bobby09120

mình đã thử nhiều lần nhưng vẫn không thấy có gì thay đổi , bác nào chỉ em cách nào với hic hic mang lên hãng nó dọa em thay cái này cái khác sợ mất vía ac ac

natta

Bạn hãy kiếm một máy khác, cài bản Update Service mới nhất, dùng đường ADSL của FPT, mình dùng FPT update rất ổn, bạn ra hãng chắc sẽ không thay gì nhưng up FW chắc cũng ko thua giá 200k của Nokia nhờ

backbedboy

up FW cho SE là an toàn và dễ dàng nhất , trừ khi cúp điện hoặc đụng vào cáp gây mất kết nối khi nó đang updated thì xui thôi , số nó vậy rồi , đành phải chịu

bobby09120

ac ac mới đi chạy lại ngoài hàng mất toi 250k mà firm vẫn firm đời cũ R6D23. mình nghĩ các bác ngoài hàng có cái firm cũ hơn up lại nên lại bt, anh em nào măc phải thì cẩn thận kiếm cái firm cũ làm thừ coi chứ đừng để thịt mất 250k như mình hic hic mang lên hãng còn dọa 350k mới chỉ là up lại phần mềm còn đâu vớ vỉn dọa quả chạy lại flash nữa thì chẳng biết thế nào mà lần. thôi hiện tại em nó cũng chưa có lỗi gì nên chẳng dám update làm cái gì nữa mấy ông này không như mấy anh ppc không vọc được pó tay

bobby09120

ac ac em ở HN thôi em run quá rùi không có up gì nữa lại mất tiền oan, giờ cũng máu up lại bản R6D28 nhưng lại sợ giữa đường đứt ghánh mất tiền oan nên thôi đành từ bỏ ý định vậy. bác nào có cái firm cũ R6D23 chỉ em link dow hôm nào máu chơi lại R628 nếu không được còn up lai R6D23 thanks

F

firefox_6996

Guest
ac ac em ở HN thôi em run quá rùi không có up gì nữa lại mất tiền oan, giờ cũng máu up lại bản R6D28 nhưng lại sợ giữa đường đứt ghánh mất tiền oan nên thôi đành từ bỏ ý định vậy. bác nào có cái firm cũ R6D23 chỉ em link dow hôm nào máu chơi lại R628 nếu không được còn up lai R6D23 thanks

Khổ thân chưa, cuối năm còn bị bọn Service SE nó thịt. Mình cũng bị như bạn vài lần rồi. Nói lại luôn để bạn có vọc mà bị tiếp còn biết đường xử ký ;))
Nếu Update bị lỗi xx% rồi tèo như bạn, cứ uninstall tất cả cái Update của SE đi, nhớ tìm cả trong My Documents mà xóa thủ công nữa. Sau đó kiếm bản Update mới nhất mà cài đặt lại.
Nếu vẫn chưa được thì qua cái máy tính khác, cài bản Update SE mới nhất rồi làm lại với con máy của bạn. Chắc chắn là được.
Nhớ đảm bảo làm đúng hướng dẫn của SE và xài đường truyền ổn định chút, ví như VNN thì xài lúc nửa đêm trở đi thì nhanh lắm :))

td19vn

hình như update service ko sử dụng được trên Win Vista phải ko các anh, cài xong ko mở lên được, hihix, wa máy nhỏ em xài XP, cài và update vù vù, hihix

cloud5trike

em mới dùng P910i, ko có dock , bây h muốn up firmware nhưng ko muốn ra hàng đắt lắm. Ai có dock 910i giúp với :D
Plz

Taki7610

Unlock_GSM
em mới dùng P910i, ko có dock , bây h muốn up firmware nhưng ko muốn ra hàng đắt lắm. Ai có dock 910i giúp với :D
Plz

Muốn up FW cho P910i phải có "đế cắm" nha bạn,có thể ra cửa hàng linh kiện mua nhé,không mắc lắm...

F

firefox_6996

Guest
hình như update service ko sử dụng được trên Win Vista phải ko các anh, cài xong ko mở lên được, hihix, wa máy nhỏ em xài XP, cài và update vù vù, hihix

Chạy tốt trong Windows Vista ;)
Chọn Property của Update Executable => đánh dấu tick chọn Compatibility mode to Win XP SP2 và tick chọn cả phần Run as Administator => Apply => OK :D

Boykinhdi

Chạy tốt trong Windows Vista ;)
Chọn Property của Update Executable => đánh dấu tick chọn Compatibility mode to Win XP SP2 và tick chọn cả phần Run as Administator => Apply => OK :D

đơn giản hơn là khi mở ct update bạn bấm thêm ctrl là ok hết.

cloud5trike

Muốn up FW cho P910i phải có "đế cắm" nha bạn,có thể ra cửa hàng linh kiện mua nhé,không mắc lắm...

Uh, cảm ơn bạn, thực ra mình ko muốn mua đế lắm, vì có đầu đọc thẻ rồi. Nhưng hỏi luôn một cái đế khoảng bao nhiêu vậy? Ở HN chỗ nào bán?

Gozilla85

Uh, cảm ơn bạn, thực ra mình ko muốn mua đế lắm, vì có đầu đọc thẻ rồi. Nhưng hỏi luôn một cái đế khoảng bao nhiêu vậy? Ở HN chỗ nào bán?

Bạn có thể ra các trung tâm của SE hay các tiệm phụ kiện dtdd để mua, giá có thể dao động từ 150 - 250k :D(giá thì mình ko chắc lắm :-??)

cfbarca

Active Member
@ sao cái link bên SE Vietnam để DL file Setup mấy hôm nay ko down đc vậy mí bro, ai biết link khác ỏ đã DL về rùi thì share cho tui với, tui đang mún nâng cấp firmware con P990i mà, Tks

cfbarca

Active Member
@Tui đang update cho con P990i, khi đến chỗ này (H11a) thì ko hiểu lỗi gì mà ko chọn đc kiểu phone để continue nhỉ, pác nào help dùm
@@Phone đg trong tình trạng ON, còn gắn SIM, USB đang connect với PC, version bản này ko biết có OK chưa vậy?(H12)

Chỉnh sửa cuối:

natta

Mình cũng đang xài bản này mà, dùng rất ok, bạn có cài PC Suite của SE ko? Có thể bạn chưa cài PC Suite của SE hoặc bản update sever bị lỗi, nếu thế bạn xóa đi, tải bản khác về coi sao, mình lên SE download bình thường mà

ron

alo , p1i update online thì cứ tải seus về rồi làm nó sẽ up len fw mới nhất
GW2/R6... đúng không , mình dùng sim mobile up xong nó có nhận không
=====
up trung bình khoản mấy tiếng vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

Gozilla85

alo , p1i update online thì cứ tải seus về rồi làm nó sẽ up len fw mới nhất
GW2/R6... đúng không , mình dùng sim mobile up xong nó có nhận không
=====
up trung bình khoản mấy tiếng vậy ?

SEUS có hướng dẫn TV đó bạn à, cứ làm theo là ok à. Tùy theo mạng mà up nhanh hay chậm thôi, thời gian up tốt nhất là khoảng nửa đêm hay từ 6 - 8h sáng :D

ron

sặc , dù gì cũng cảm ơn nhưng cái chính tui muốn hõi là up fw lên GW/2 R6...
thì sim mobile còn xài đc không do hồi trước có đọc loáng thoáng là nó không nhận sim mobile