• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐÊ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ 2.1

hoaphuongdothang5

Bạn Congvoi sưu tầm được nhiều PM quá.
Bạn có PM xem bản đồ các tỉnh thành Việt Nam không? Tôi đã từng thử PM eMap nhưng không hỗ trợ cho P910, buồn quá.
Bạn có PM nào xem bản đồ chạy trên P910 thì share cho anh em với.
Cảm ơn bạn nhiều !

lightblue

các bác cứu em với. Em cài PM gõ tiếng việt KOBE~VVK 1.0 nay đã hết hạn sử dụng bác nào có c***k của KOBE~VVK 1.0 cho em xin với IMEL của em là:35423500432192703 em đã tìm mấy ngày nay rùi..hic...hicc...! Em xin cám ơn trước nha..!

Bạn yêu cần nhiều chỗ quá. Mình đã trả lời bạn bên topic Yêu cầu phần mềm rồi nhé.

lightblue

các bác cứu em với. Em cài PM gõ tiếng việt KOBE~VVK 1.0 nay đã hết hạn sử dụng bác nào có c***k của KOBE~VVK 1.0 cho em xin với IMEL của em là:35423500432192703 em đã tìm mấy ngày nay rùi..hic...hicc...! Em xin cám ơn trước nha..!

Bạn download nguyên bộ VVK ở đây nhé. Sau đó giải nén và chép file .dll trong đó vào C:\System\Fep

các bác có code của phần mềm này Vibor_v2_7 không? e có con dế motorola a920 nhưng khi cài thi nó hỏi code, số imei là 351839001262654, cho e xin, xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều

có ai có từ điển anh việt - việt anh cho e xin với. e đang sử dụng máy motorola a920, cảm ơn các bác nhiều.

hoaphuongdothang5

Tôi dùng PM này thấy cũng khá hay, không biết có ai up chưa.Nếu có rồi các Mod thông cảm xóa giùm nha.PM này dựa vào vị trí của mặt trăng và mặt trời để xác định các hướng Đông. tây, nam, bắc.Sau khi cài bạn phải cài đặt vị trí của bạn trên bản đồ, thế là ok.PM này chạy trên nền Java, tôi chưa thử ko biết có dùng cho các dòng máy khác ko.

Cái này có vẻ hay đấy, bạn đã có nghiệm sử dụng, đề nghị bạn hướng dẫn kỹ hơn cho anh em đỡ vất vả nhé (VD: cài đặt vị trí như thế nào...).
Thanks nhiều.

hoaphuongdothang5

Các bác cho em hỏi, có phần mềm bản đồ nào (giống eMap) chạy cho con P910 không vậy? Tôi thấy eMap hay quá, vậy mà lại không hỗ trợ cho P910, chán thật.
Bác nào có, share cho anh em nhé.
Thanks very much !

kdv2108

Active Member
Cái này có vẻ hay đấy, bạn đã có nghiệm sử dụng, đề nghị bạn hướng dẫn kỹ hơn cho anh em đỡ vất vả nhé (VD: cài đặt vị trí như thế nào...).
Thanks nhiều.

Theo yêu cầu của bạn tôi xin hướng dẫn kỹ hơn cách sử dụng PM La bàn này.Khi cài đặt xong các bạn sẽ thấy như hình thứ 2,dùng các phím điều chỉnh để đưa thước ngắm về đúng vị trí bạn đang ở trên bản đồ.Nếu cần có thể so sánh với kinh độ, vĩ độ ở dưới.Chỉnh xong bạn dùng bút nhấn vào nút đỏ ở giữa các phím điều chỉnh,máy sẽ hỏi cài đặt múi giờ, bạn chọn mục Bangkok,Hanoi(nếu ở VN),tiếp đó máy yêu cầu nhập tên địa danh(tuỳ bạn). Sau khi nhấn OK bạn sẽ thấy như hình 1,bạn chỉ cần xoay điện thoại sao cho hướng mặt trời(hoặc mặt trăng nếu là ban đêm) trùng với hướng mặt trời(hoặc mặt trăng) trong máy thì đầu điện thoại của bạn(chữ N) trên hình 1 sẽ chỉ đúng hướng Bắc.3 hướng còn lại bạn xem trên hình 1.PM này rất có ích cho bạn nào hay phải xác định phương hướng mà ko muốn xách theo la bàn.Chúc vui!

hoaphuongdothang5

Theo yêu cầu của bạn tôi xin hướng dẫn kỹ hơn cách sử dụng PM La bàn này.

Cảm ơn bạn rất nhiều, tôi đã down và cài đặt.
Sẽ làm theo hướng dẫn của bạn, có gì sẽ cùng trao đổi tiếp.
Nếu bạn còn có PM nào hay thì Share tiếp cho anh em nhé.
Lần nữa xin cảm ơn bạn nhiều.

hoaphuongdothang5

Congvoi ơi, bạn có bản đồ các tỉnh thành Việt Nam cho P910 không vậy (nhất là Hà Nội, Hải Phòng, thành phố HCM) Share cho anh em đi.

hoaphuongdothang5

Bác nào có smart movie P910i cài không cần phải ĐK cho em xin ... Dòng P910 hàng Tàu báo IMEI ảo nhập vào toàn báo Check Digit Wrong in IMEI ... Smart movie TA hay TV bản nào cũng được em đang cần gấp ... Em cám ơn rất nhiều !!!

Không phải là IMEI ảo đâu bạn, khi nhập IMEI, bạn bỏ 3 số cuối đi là được (nếu vẫn ko được thì bỏ cả dấu - giữa dãy số nữa nhé).
Chúc thành công.

hoaphuongdothang5

Của bạn đây: Nhập với mã code bất kì nếu hỏi

Mình Down bản này về cài, khi kết nối tài khoản Yahoo nó báo:

Program closed
Program IM+
Reason code KERN-EXEC
Reason number 3
Nhấn continnue là out luôn.

Như vậy là sao hả các bác.

hoaphuongdothang5

IM + 2.11

Chương trình chát chít

[HIDE="hide"]http://www.box.net/shared/i99yo0rggo
[/HIDE]​

Tôi cài chương trình này nhưng sao Yahoo không vào được các bác ơi ? Nếu giữ nguyên cài đặt mặc định với port 5050 thì khi đăng nhập là out luôn, chuyển port khác thì không đăng nhập được.
Google Talk thì vẫn Chat được bình thường.
Các bác giúp tôi với !

hoaphuongdothang5

WirelessEnabler for UIQ1.0

Hỗ trợ mạng

[HIDE="hide"]http://www.box.net/shared/zarhbq9wkg
[/HIDE]​

CongVoi ơi, cái này dùng cho máy nào thế, p910 có dùng được không.
Mong bạn hướng dẫn chi tiết chút.
Cảm ơn nhìu !

tdmavth175

em có con Moto A925, thế nhưng mà cái phần Sim Apps dùng để sử dụng các dịch vụ của sim thì không thể nào dùng được, bác nào có cái faafn mềm nào có thể sử dụng dịch vụ của sim thì cho em xin với ạ!!!

hoangtuyet

Tôi cài chương trình này nhưng sao Yahoo không vào được các bác ơi ? Nếu giữ nguyên cài đặt mặc định với port 5050 thì khi đăng nhập là out luôn, chuyển port khác thì không đăng nhập được.
Google Talk thì vẫn Chat được bình thường.
Các bác giúp tôi với !
Phần mềm này rất hay sảy ra lỗi như vậy trên các dòng máy Symbian, còn trên blackberry và WM dùng vô tư.