• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

hellboy424

àh, lỗi này là do phần mềm đã quá hạn, bạn vào phần detail để biết hạn cài đặt phần mềm rùi vào date and times chuyển ngày cho đúng là ok, cái xong lại chuyển ngày lại cho đúng.

khunglongnhi

bác congvoi ơi,em thích sữ dụng chương tình LCG Juke lắm,em đã bó tay khi cài đặt hoài thì bị lỗi treo máy đối với LCG 2.13,còn LCG 2.30 thì bắt kết nối internet nhưng vẫn không được luôn.bác làm ơn chỉ em cách nào cài được đi bác.em đợi hoài nhưng không thấy bác trả lời gì hết,bác quên em hả bác.

Caohieu88

Các bạn ơi cho minh hoi một tý, mình cài Swiss manager Pro 1.7, hay DivxPlayer thì con P990i của mình lúc Install nó báo là : Security information Component failed security check. Cannot install ... có bạn nào biết là do lỗi gì không chỉ cho mình với * *

bobby09120

Chương trình thể hiện Pin và sóng

Khá đẹp mắt

[HIDE="hide"]http://www.box.net/shared/yfisec5k4k
[/HIDE]​

link vẫn die bác fix lai hộ em vẫn cần cái này quá mà hic hic bao lần vào vẫn chưa được thanks bác nhé

tommynguyen1961

Mình thấy thằng em nó sử dụng N70 và khi nó bấm số gọi điện thoại thì có giọng nói đọc theo số nó nhấn nghe rất hay và vui tai.
Không biết UIQ3 có cương trình đó không nhỉ?

tommynguyen1961

SSM Spam Manager

Là phần mềm chặn tin nhắn khá hiệu quả.

Cách cài đặt: Đầu tiên Down file dưới đây về.Giải nén và cài cái SSMSpamManager.sis trước.Sau đó cài đặt SSMck.sis là ok.

sao file SSM ck mình cài vô ko được? nó báo lỗi: the package ues a protected uiq.

CongVoi

Super V.I.P
Mình thấy thằng em nó sử dụng N70 và khi nó bấm số gọi điện thoại thì có giọng nói đọc theo số nó nhấn nghe rất hay và vui tai.
Không biết UIQ3 có cương trình đó không nhỉ?

Bạn làm như thế này nhé:

- Vào Contact, chọn 1 contact mà bạn muốn,

-> edit contact

-> chọn biểu tượng có nốt nhạc

-> nhấn vào số điện thoại bên dưới dòng chữ voice commands

-> hộp thoại Voice commands xuất hiện

-> nhấn Record

-> bạn nói thật to và rõ để p990 ghi lại âm thanh đó ( chẳng hạn Contact của bạn là Hung thì bạn đặt Voice command là Hung cho dễ nhớ, chỉ việc nói thật to để máy ghi lại thôi).

Khi máy đã nhận ra giọng của bạn thì sẽ báo " Listen to your recoding. Is it ok?" bạn nhấn Yes, sau đó Save lại những gì bạn edit. thế là xong.

- Sử dụng: Bạn thoát ra màn hình desktop, giữ Jog dial khoảng 1s -> máy báo speak after tone, rồi bạn nói thật to contact bạn cần ( chẳng hạn theo ví dụ ở trên thì bạn nói Hung để gọi cho Hung ).

tommynguyen1961

Bạn làm như thế này nhé:

- Vào Contact, chọn 1 contact mà bạn muốn,

-> edit contact

-> chọn biểu tượng có nốt nhạc

-> nhấn vào số điện thoại bên dưới dòng chữ voice commands

-> hộp thoại Voice commands xuất hiện

-> nhấn Record

-> bạn nói thật to và rõ để p990 ghi lại âm thanh đó ( chẳng hạn Contact của bạn là Hung thì bạn đặt Voice command là Hung cho dễ nhớ, chỉ việc nói thật to để máy ghi lại thôi).

Khi máy đã nhận ra giọng của bạn thì sẽ báo " Listen to your recoding. Is it ok?" bạn nhấn Yes, sau đó Save lại những gì bạn edit. thế là xong.

- Sử dụng: Bạn thoát ra màn hình desktop, giữ Jog dial khoảng 1s -> máy báo speak after tone, rồi bạn nói thật to contact bạn cần ( chẳng hạn theo ví dụ ở trên thì bạn nói Hung để gọi cho Hung ).

Cám ơn bạn nhưng không phải ý mình nói rồi.
Tức là mình thấy nó nhấn số điện thoại bất kì ví dụ 0903.... thì trong máy nó phát ra âm thanh 1 giọng nói từng số mỗi lần nó nhấn (rezo, night,zero, three...)

CongVoi

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhưng không phải ý mình nói rồi.
Tức là mình thấy nó nhấn số điện thoại bất kì ví dụ 0903.... thì trong máy nó phát ra âm thanh 1 giọng nói từng số mỗi lần nó nhấn (rezo, night,zero, three...)

Ùa cái này hay đấy.Nhưng còn lâu mới có :-??:-??:-??.Nếu bạn có lòng kiên nhẫn thì chắc sẽ sớm tìm đc cho bạn!!!

tommynguyen1961

Ùa cái này hay đấy.Nhưng còn lâu mới có :-??:-??:-??.Nếu bạn có lòng kiên nhẫn thì chắc sẽ sớm tìm đc cho bạn!!!

Cái phần mềm đó vừa buồn cười và giúp cho người lớn tuổi có thể nghe được số máy mình đang quay.Tiếc là chỉ có cho symbian thôi.Công nhận mấy cái đời nokia N70 hay 7610 đồ chơi của nó nhiều kinh khủng.
Nó còn có phần mềm giả tạo tiếng ở các không gian khác nhau như ngoaoì đường, ở ga xe lửa, ngoài biển v.vv... làm cho bên kia tưởng mình đang ở nhửng nơi đó thật.
Ước gì uiq3 có những phần mềm đó nhỉ?

CongVoi

Super V.I.P
Cái phần mềm đó vừa buồn cười và giúp cho người lớn tuổi có thể nghe được số máy mình đang quay.Tiếc là chỉ có cho symbian thôi.Công nhận mấy cái đời nokia N70 hay 7610 đồ chơi của nó nhiều kinh khủng.
Nó còn có phần mềm giả tạo tiếng ở các không gian khác nhau như ngoaoì đường, ở ga xe lửa, ngoài biển v.vv... làm cho bên kia tưởng mình đang ở nhửng nơi đó thật.
Ước gì uiq3 có những phần mềm đó nhỉ?

Mình dùng qua nên mình bít mất chương trình đó.Yên tâm đi khi nào có cho UIQ thì nhất định bạn sẽ được dùng thôi!!!

tommynguyen1961

có vấn đề tế nhị mà mình muốn hỏi congvoi là mình đang bị phản ảnh về bài pót 100% cho iphone.
Mình xem trang trang web tiếng anh ipmart và thấy có người post nên mình dơnload về và sửa lại theo nhu cầu riêng của mình rồi post lên đây lại cho mọi người dùng thử.
Thế mình có bị gọi là ăn cắp ko bạn?Như vậy có bị phạm luật trong diễn đàn không bạn?
Vì mình nghĩ web là để mọi người tìm hiểu và có những phần mềm cho nhu cầu riêng chứ làm gí liên quan đến ăn cắp bản quyền làm mình thấy ghê quá.
Suy nghĩ mình đơn giản lắm.Chỉ tham gia cho vui.Nên trong bì post mình có yêu cầu xoá bài đó để trang web tiếp tục có những cái hay và có cách hìn thoáng hơn về mọi mặt.
Quan điểm mình vậy là đúng hay sai bạn?

CongVoi

Super V.I.P
có vấn đề tế nhị mà mình muốn hỏi congvoi là mình đang bị phản ảnh về bài pót 100% cho iphone.
Mình xem trang trang web tiếng anh ipmart và thấy có người post nên mình dơnload về và sửa lại theo nhu cầu riêng của mình rồi post lên đây lại cho mọi người dùng thử.
Thế mình có bị gọi là ăn cắp ko bạn?Như vậy có bị phạm luật trong diễn đàn không bạn?
Vì mình nghĩ web là để mọi người tìm hiểu và có những phần mềm cho nhu cầu riêng chứ làm gí liên quan đến ăn cắp bản quyền làm mình thấy ghê quá.
Suy nghĩ mình đơn giản lắm.Chỉ tham gia cho vui.Nên trong bì post mình có yêu cầu xoá bài đó để trang web tiếp tục có những cái hay và có cách hìn thoáng hơn về mọi mặt.
Quan điểm mình vậy là đúng hay sai bạn?

Bạn có lòng nhiệt huyết và muốn chia sẻ cùng mọi người mới là điều đáng quý.Cái bài 100% iphone đấy của bạn không hề phạm luật của diễn đàn.Nhưng từ sau tránh khỏi thắc mắc thì bạn nên đề tên tác giả của sản phẩm đấy vào (Nếu có).Hy vọng bạn sẽ đóng góp nhiệt tình hơn nữa.Biết đâu bạn sẽ là một điều hành viên giỏi cho UIQ =D>=D>

tommynguyen1961

mình chỉ cần hiểu biết nhiểu về tính năng đồ mình đang sử dung6 thôi chứ mình là kĩ sư xây dựng bạn ạ.heeee.
Vui là chính mà học hỏi là 10

makinmagic

-Nhờ mấy bác làm giúp em cái phần mềm Fring dc ko ah. :D
-IMEI của em là 35959300-9243966 . thanks mấy bác trước :D . Sljck hiện giờ lúc lên đc lúc ko :-? . Lâu lâu lên đc , out ra nó lại ko vào đc nữa , biểu tượng GPRS thì cứ chớp tắt , mà Sljck thì vẫn cứ trơ ra đấy :( . po tay , lắm lúc lên máu , mún tung cho nó mấy phát :D

bobby09120

Chương trình thể hiện Pin và sóng

Khá đẹp mắt

[HIDE="hide"]http://www.box.net/shared/yfisec5k4k
[/HIDE]​

em rất muốn xin phần mềm này bác congvoi ơi cho em đi mà xin bao nhiêu lần rùi bác fix lại link em tin có nhiều người cũng muốn có lắm thanks bác trước nhé