• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Close...!

Status
Không mở trả lời sau này.

buitruc

Sau 2 ngày uprom PDAVIET 2007 2.00.01 mình có cùng ý kiến như man Quang vậy, mình nghĩ đây là bản WM06 nên các bạn khi up nên xem kỹ hướng dẫn của Mod Tom, còn các vấn đề như mấy anh em có ý kiến trên mình không gặp phải. Đến giờ mình chỉ có thể đóng góp một vài ý nhỏ để Mod Tom có thể cho ra bản tiếp theo sẽ hoạt động tốt hơn
@ Mod Tom nên khắc phục lỗi sụt ram ( so với bản của PDAVIET của Mod Anh Tu thì bản này sụt ram hơn )
@ Nên để nguyên soft Powerpoint
@ Add thêm Icon baterry
@ Để thêm mục discornet GPRS
Còn lại tất cả đều ok hết, rất tốt, thanks mod Tom rất nhiều về bản rom PDAVIET 2007
Trên đây chỉ là ý kiến riêng của mình

Tom_codon

Super V.I.P
Sau 2 ngày uprom PDAVIET 2007 2.00.01 mình có cùng ý kiến như man Quang vậy, mình nghĩ đây là bản WM06 nên các bạn khi up nên xem kỹ hướng dẫn của Mod Tom, còn các vấn đề như mấy anh em có ý kiến trên mình không gặp phải. Đến giờ mình chỉ có thể đóng góp một vài ý nhỏ để Mod Tom có thể cho ra bản tiếp theo sẽ hoạt động tốt hơn
@ Mod Tom nên khắc phục lỗi sụt ram ( so với bản của PDAVIET của Mod Anh Tu thì bản này sụt ram hơn )
@ Add thêm Icon baterry
Còn lại tất cả đều ok hết, rất tốt, thanks mod Tom rất nhiều về bản rom PDAVIET 2007
Trên đây chỉ là ý kiến riêng của mình

Đang test bản 02 ý của buitruc trùng với ý tưởng bản 02 luôn :D :D .
Đã khắc phục 3 lỗi :
@ Add thêm Icon baterry

Tụt Ram vẫn đang test tiếp..!

BinladenVN

Anh Tom Crùi ui ! hình như a mới đổi tên topic đúng ko ?? hồi trứơc e cũng băn khoăn như huuquan vậy đó, vì đầu thấy dòng chữ "For HTC-Uni.." :D

Nemmatlanh

Xin cho hỏi : up bản này cho BA được ko vậy.

Sorry spam.

Ặc X-( .bạn phải đọc kỹ trước khi hỏi chứ?Đây là bản Rom dành riêng cho Universal.Còn BA của bạn thì qua bên Topic Rom cho BA chứ?

buitruc

Đang test bản 02 ý của buitruc trùng với ý tưởng bản 02 luôn :D :D .
Đã khắc phục 3 lỗi :
@ Add thêm Icon baterry

Tụt Ram vẫn đang test tiếp..!
Nếu được Tom có thể cho mình testbản rom 02 cùng với ( cho mình link teo địa chỉ mail này nếu Tom đồng ý ): ngthuloan2000@gmail.com

cachep2006

Tét Rom !

Mình đã thử 2 ngày và cài 1 số chương trình, nhưng hình như bị treo liên tục. Mình đã trã về với bản Rom cũ "PDAVIET_Helmi_1.2_Build" chạy rất êm ! Có lẽ chờ bản Update tiếp theo !

Rom Version : 2.50.00 WWE
Rom date : 09/20/06
Radio Version : 1.14.10
Protocol Version : 42.49.P8
ExtROM Version : 1.13.188 WWE

Thân !

longnhi88

Mình nghĩ nên dừng vấn đề thảo luận về ROM này ở đây để tránh spam.Các bạn nên chờ ROM mới của Mod. Tom_codon để fix các lỗi gặp phải ở bản ROM này.

Và mình cũng xin nhắc lại 1 lần nữa là nếu up ROM đúng theo cách của Mod. Tom_codon đã hướng dẫn 100% thì hoàn toàn không gặp phải 1lỗi nào kể cả lỗi tụt RAM.

thuyduong

Mình đang test thử bản 02 của Tom_codon thấy tốc độ nhanh và hiện tượng tụt Ram đã được cải thiện khá nhiều.Ram ổn định ở mức 22 đến 24mb.
Thanks Mod Tom_codon nhiều nhiều ...!

Đăng Chỉnh

Mình đang test thử bản 02 của Tom_codon thấy tốc độ nhanh và hiện tượng tụt Ram đã được cải thiện khá nhiều.Ram ổn định ở mức 22 đến 24mb.
Thanks Mod Tom_codon nhiều nhiều ...!

Mình cùng chung quan điểm với bạn ở bản 2.00.02 này.Tuy thấy Tom nói chỉ là thử nghiệm trước khi đưa ra bản 02 chính thức nhưng mình thấy dùng đã ổn lắm rồi.Vừa mới Up xong lúc nãy nè.Đang test soft.Giao diện thay đổi một tí Pro hơn nhiều..Tốc độ khá quá :D :D :D

longnhi88

Bản mới của Mod. Tom_codon đã fix được 1 số lỗi sau:
-Fix lỗi tụt RAM
-Thay đổi các Icon,
-Thêm PHM Tray launch và PS ShutXP giúp thuận tiện cho việc đặt các ứng dụng dưới thanh tray bar và tắt máy
-Tốc độ nhanh hơn bản 01 20%
-Có thể Select All trong Contacts
-Có DisConect GPRS,X-Button

sẽ có link down bản ROM mới cho các bạn trong thời gian sớm nhất

hoangcuky

Cho mình góp chút ý kiến , nếu có thể thì bác cho thêm nút Callvideo và cái phần mềm registry thì tốt biết mấy !

Tom_codon

Super V.I.P
Cho mình góp chút ý kiến , nếu có thể thì bác cho thêm nút Callvideo và cái phần mềm registry thì tốt biết mấy !

Call Video chưa hỗ trợ trong bản OS mới này.Registry luôn có trong Resco mà resco thì là công cụ mà không một ppc nào không có.Nên cho vào sẽ thừa mà thôi,nên mình không cho vào vì lí do đó..!

Status
Không mở trả lời sau này.