• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Close...!

Status
Không mở trả lời sau này.

longnhi88

Khi mới Up ROM sử dụng thì đúng là Default khi nhấn vào Start hay đóng mở các ứng dụng sẽ không có âm thanh.
Tuy nhiên bạn hãy vào:

Settings >>> Sounds & Notifications >>> đánh dấu Screen tabs >>> Soft hoặc Loud.

Sau khi đánh dấu âm thanh sẽ tanh tách như bạn muốn ngay
.

Không phải vậy đâu Man ạ.Ý bạn quyduc84 muốn nói là khi mình tắt cái tiếng bấm màn hình mà vẫn có âm thanh khi nhấn Start và các ứng dụng cơ ạ,ở các ROM cũ hơn cháu thấy có. Theo cháu thì đây chỉ là 1 trong những điểm khác biệt giữa ROM mới này và các Rom cũ khác thôi ạ.

mdapro

Mod cho em hỏi: khi có cuộc gọi đến, em bấm nút nghe lun nhưng máy vẫn đóng (Uni nghe đc thế mà)---> kết quả không nghe đc cuộc gọi mà máy đơ lun (nó cứ đổ chuông và rung, khi đầu bên kia ngắt thì máy vẫn rung đến khi chọt vào reset thì thôi). Mặc dù các Rom trc vẫn nghe đc theo kiểu đó, đến khi Up Rom PV2007 thì thấy bị lỗi đó :(

longnhi88

Mod cho em hỏi: khi có cuộc gọi đến, em bấm nút nghe lun nhưng máy vẫn đóng (Uni nghe đc thế mà)---> kết quả không nghe đc cuộc gọi mà máy đơ lun (nó cứ đổ chuông và rung, khi đầu bên kia ngắt thì máy vẫn rung đến khi chọt vào reset thì thôi). Mặc dù các Rom trc vẫn nghe đc theo kiểu đó, đến khi Up Rom PV2007 thì thấy bị lỗi đó :(

Xem lại sao đi chứ máy mình vẫn bình thường mà,test 1 thời gian cũng khá lâu rồi chưa thấy bị tình trạng vậy.Hay bạn có cài soft nào nên khiến máy bị như vậy không.Thân!

mdapro

Ngoài mấy soft cơ bản ko xài soft nào linh tinh , ngoại trừ cái Phone Guard, liệu cái này có làm đơ ko(đã xóa bỏ đi nhưng vẫn thế), các Mod cứ thử nghe điện như của em xem có bị lỗi ấy ko??? Thanks :)

Tom_codon

Super V.I.P
Ngoài mấy soft cơ bản ko xài soft nào linh tinh , ngoại trừ cái Phone Guard, liệu cái này có làm đơ ko(đã xóa bỏ đi nhưng vẫn thế), các Mod cứ thử nghe điện như của em xem có bị lỗi ấy ko??? Thanks :)

Đã test lại không có lỗi như mdapro nói.Có thể bạn up rom chưa đúng qui cách,xem kĩ lại những bài mình đã viết nha.Vì cấu hình WM6 có nhiều điểm khác biệt nên làm không đúng qui trình rất dễ gây lỗi.Mình đã mắc rất nhiều lỗi tương tự khi test OS mới này.Nhưng hiện tại phiên bản Rom mình đăng tải không có lỗi này.Có lẽ bạn nên HR hoặc up lại rom .
Thân.

buitruc

Mình cũng sài bản rom mới này cũng cài soft phone guard luôn đó nhưng không bị tình trạng giống như bạn, tất cả đều chạy ngon lắm bạn a, bạn có thể kiểm tra lại kỹ xem sao

saugio

Chào các bạn, mình vừa up rom mới xong nhận thấy rom chạy rất nhanh, giao diện đẹp. Tuy nhiên mình gặp phải một lỗi là không thể set chuông khác cho Incoming call mà nó chỉ mặc định là chuông Ring-Standard bất kể mình set chuông nào. Có bạn nào có cách khắc phục lỗi này không? Cám ơn các bạn

longnhi88

Chào các bạn, mình vừa up rom mới xong nhận thấy rom chạy rất nhanh, giao diện đẹp. Tuy nhiên mình gặp phải một lỗi là không thể set chuông khác cho Incoming call mà nó chỉ mặc định là chuông Ring-Standard bất kể mình set chuông nào. Có bạn nào có cách khắc phục lỗi này không? Cám ơn các bạn

Bạn đọc kĩ lại các trang trước đi đã có soft của Mod. Tom_codon hỗ trợ việc set Ringtones rồi nhé

cuong77

- bản Rom2007 giao diện rất tuyệt, tất cả những soft WM5 đều xài tốt, nhưng có cái Pin mau hết quá, mới xài nữa ngày gần hết pin rồi, 1 cái nữa là mình ko cài vào Storage được, mình đã cài lại bản PDA1.01.01 của Mod AnhTu, xong dùng HTC64 Extended Rom tool -decode nk.nbf xong, vào lại xóa hết Storage, nhưng vẫn bị tình trạng cài vào Storage ko được, các mod chỉ rõ dùm, thank.

longnhi88

Bạn Copy file ms.nbf của bản Helmi 1.3 copy thêm vào Rom PDAVIET 1 của tác giả Anh Tú rồi up lại Rom PDAVIET 1 .Sau khi up xong bạn dùng tools unlock Exted Rom unlock nó.

Bạn làm đúng theo như lời Mod. Tom_codon đã nói như trên sẽ được ngay đó,chúc vui

nugift

Active Member
Mình vừa up rom PV chiều nay, bây giờ xin được góp một số ý kiến dựa vào thực tế về bản rom này:
- Phần install soft chạy chậm gấp 3 lần so với các rom trước.
- Khi SR màn hình luôn hiện phần dung lượng của pin mà không phải là today.
- Rất hay treo máy khi SR lại.
- Pin có vẻ dùng được lâu hơn!(?)

Nemmatlanh

Bạn Copy file ms.nbf của bản Helmi 1.3 copy thêm vào Rom PDAVIET 1 của tác giả Anh Tú rồi up lại Rom PDAVIET 1 .Sau khi up xong bạn dùng tools unlock Exted Rom unlock nó.

Bạn làm đúng theo như lời Mod. Tom_codon đã nói như trên sẽ được ngay đó,chúc vui

Exec có bệnh chết DOC khi UpRom không thể chữa được đâu.Nên khuyên các bạn trước khi UpRom hãy đọc kĩ lại các bài trước để tránh tình trạng Up đi Up lại dễ đi lắm :D .Còn Rom mới này tuy đẹp nhưng chậm và còn khá nhiều lỗi nhỏ.Nên mình đã quay về Rom của anh Tú Build rồi.Mong Mod TomCoDon sớm đưa ra bản Update.Thân!

vuavirus2004

Xin lỗi mấy anh nha sai xót quá vì tạo file cab bị lỗi e tính up bản rom e đã sửa lỗi đầy đủ (icon,thêm New menu,bấm nút đèn ra đèn flash ..v..vv.. nói tóm lại là e và bác quyduc84 đã dựa nền tảng Rom PDAviet 1.0.01 để làm từ WM50 lên WM60 nên nó sẽ nhanh hơn ,giao diện thì y chang WM6.0 ) nhưng không thể up lên diễn đàn dc vì file quá lớn ,e up lại 2 file cũ ,anh e giải nén và copy vào mục windows nhé nhớ là dùng sost resco explorer để copy nhé ,chúc vui....

Tạm thời mình xóa tất cả các hình có liên quan đến WM6, rất ủng hộ việc các bạn đã làm đối với diễn đàn PDAViet, mong rằng bản ROM của các bạn sẽ phát triển tốt. Nhưng mình thấy cái theme này sao gống của SPB Plus Blue Ext thế :-?
AnhTu

Last edited by a moderator:

maxx

ROM Helmi 1.3 ở chỗ nào mình kiếm mãi không thấy. ai up hộ mình với. Up mỗi file ms.nbf cũng được. Thank

longnhi88

ROM Helmi 1.3 ở chỗ nào mình kiếm mãi không thấy. ai up hộ mình với. Up mỗi file ms.nbf cũng được. Thank

Bạn qua topic Up ROm cho dòng HTC-Universal kiếm nhé.Đầy đủ hết bên đó rồi đấy

PhamQuang

Manager
VÀI NHẬN XÉT VỀ ROM PDAVIET v2.00.01
Sau hai ngày test và sử dụng

Có thể coi đây đây là phiên bản ROM đầu tiên có giao diện WM6.0 cho HTC Universal nói riêng và PPC nói chung. ROM được sự nhiệt tình và mày mò tìm tòi của Mod. Tom_codon. Công sức này thật đáng quý lắm !!!

Sau hai ngày test và sử dụng xin có mấy nhận xét:

- Về việc Up ROM: Do ROM đòi hỏi có cấu hình cao nên khi Up nên từ các ROM trước đã Unlock và Unhide ExtROM. Có cảm giác là ROM này không hề động chạm tới ExtROM ngoài việc đổi ExtROM thành Storage mà thôi. Việc này cần thẩm tra lại.
- Win thực tế khởi động khá lâu và chậm tuy nhiên khi khởi động được vào Win rồi thì thực sự làm việc rất nhanh và nhạy. Khi máy ở chế độ chờ, làm việc lại cũng nhanh, ít độ ỳ. Nếu ai gặp hiện tượng treo máy, hãy SR lại đôi ba lần là làm việc sẽ tốt.
- Nhận xét đầu tiên phải đáng nể phục bởi ROM có giao diện 3D và âm thanh khá thú vị. Giao diện đẹp và gây tò mò cho nhiều người.
- Việc cài đặt ứng dụng tốt. Ai gặp hiện tượng cài đặt chậm nên kiểm tra lại thẻ.
- Hỗ trợ rất tốt các phần mềm và bàn phím Việt bởi trong ROM đã có đầy đủ các Font TV cũng như chỉnh sửa tốt Registry.
- Hầu hết các soft chạy tốt nhưng cũng có một số soft gặp trục trặc, ví dụ GSPlayer2, khi mở Option sẽ không hiển thị một số chức năng, DivX Player hình như không chạy,...
- Ngoài các lỗi nhỏ trên, có thể đánh giá đây là phiên bản ROM rất tốt, rất đáng dùng và phát triển.
- Hiện nay Mod. Tom_codon đang test và phát triển phiên bản v2.00.02 theo một số tiêu chuẩn tôi đề cập, hy vọng sớm có một ROM nữa thật tiêu chuẩn hơn cho các thành viên PV.

Anh em thảo luận nên theo chiều hướng test ROM chứ các bài trên Spam quá nhiều và một số ý kiến mang tính sơ đẳng, xin miễn post bài, tránh để các tác giả khó khăn khi tiếp thu ý kiến.

Đề nghị anh em xoay quanh các chủ đề:
- Thêm bớt ứng dụng cụ thể cho v2.00.02
- Hướng phát triển các giao diện và âm thanh.

Sao cho ROM phiên bản mới thực sự là phiên bản cho người dùng chúng ta.

Một lần nữa chân thành cám ơn Mod. Tom_codon và xin tặng 2000PVD để đ/c tiêu sài. :))

thiennhat

không biết sao chứ mình cài bản rom 2007 này rồi, theo link của Longnhi ngay mục đầu tiên. Việc cài đặt thành công, chạy hoàn toàn không bị những vấn đề về pin hay storage như các bạn thảo luận nhiều ở đây nhưng lại bị tình trạng mà ít ai bị là
rất hay treo máy khi có điện thoại gọi đến, lúc đầu cài sòt vào đầy đủ sau vài tiếng sử dụng thì bị treo khi có người gọi đến, máy treo hoài reng chuông hoài và treo luôn, thử sr nhưng khi vào lại treo tiếp, thử vài lần không được phải hr
Lần sau không dám cái chương trình gì hết cứ để nguyên và add contacts vào để sử dụng , xài được 1/2 ngày thì lại bi treo khi co nguoi goi den phai sr moi hoat dong binh thuong
Vay rut ra ket luan la may hay bi treo khi co dt goi den ngay ca dung tieng chuong mp3 hay chuong mac dinh cung the chang biet tai sao?
Khong biet trong qua trinh cai thi co sai gi khong, minh chi cai binh thuong va thay hien ra dung version nhu da noi, minh khong co format reg gi het khong biet nhu the co bi anh huong gi kho

Gõ Tiếng Việt có dấu cho đầy đủ nhé bạn! b-)

Last edited by a moderator:

Tom_codon

Super V.I.P
@cưong77: Bài đã được mình đề cập rất nhiều lần rồi,mong các bạn đọc kĩ lại bài viết của mình đi đừng hỏi đi hỏi lại nhiều quá.Khi cài về bản Anh Tú up chung với cả ms.nbf nha,unlock rồi mới lên bản mình.

@vuavirus2004 : Bạn muốn giới thiệu bản của riêng bạn thì có thể lập topic riêng,topic của mình để thảo luận rom PDAVIET mà thôi.Đã nhắc nhở bạn lần trong topic lần này là lần thứ 2 rồi đó.

@thiennhat : Cấu hình WM6.0 khác với 5.0 khá nhiều bạn up không đúng những gì mình và ban quản trị đã khuyến cáo thì rất dễ gây lỗi.Mình nghĩ bạn có thể up rom lại xem có được ko ?Nếu không được có thể trở lại bản PDAVIET 1.01.01 dùng

Hiện đang phát triển bản 2.00.02 nên nếu tình trạng Spam vẫn còn nhộn nhịp trong topic chưa đưa được ra lỗi cụ thể và nhiều người gập cùng lúc thì topic sẽ được mình khóa lại.
Mong các bạn tìm lỗi test cụ thể để mình có thể hoàn thiện bản Rom sau

bmd

tối qua mình chạy chương trình Sbp backup để restorge, khi khởi động lại máy chỉ chạy đến biểu tượng window thì ngưng lại (gọi vào phía đầu gọi đổ chuông nhưung trên máy kg nghe gì, kg hardrest được luôn. Các Bác chỉ mình với. (mình dùng bản ROM Pdaviet). Thanks

Tom_codon

Super V.I.P
tối qua mình chạy chương trình Sbp backup để restorge, khi khởi động lại máy chỉ chạy đến biểu tượng window thì ngưng lại (gọi vào phía đầu gọi đổ chuông nhưung trên máy kg nghe gì, kg hardrest được luôn. Các Bác chỉ mình với. (mình dùng bản ROM Pdaviet). Thanks

Không HR được ????:-? :-? :-?
Bạn xem có vào bootloder được ko ? Trong trường hợp này mình nghĩ tốt nhất về booloder rồi up rom lại.
Format và clean registry sạch sẽ trước khi cài win.
Đã test Spb backup trên máy mình hoạt động bình thường..!

Status
Không mở trả lời sau này.