• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Close...!

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Sau một ngày dùng bản này tôi thấy: về phần bộ nhớ của máy thì vẫn giảm dần, nếu muốn như cũ thì phải SR, khi SR thì có vẻ hơi lâu,(cảm nhận của bản thân so với các bản đã dùng qua), không dùng được nhạc Midi làm chuông, bàn phím điện thoại không có thêm các phím chức năng vốn có của Exec hình như là dùng khi có dịch vụ điện thoại hình ảnh. cài một số phần mềm có dung lượng bộ nhớ lớn thì có vẻ chậm. Những nhận xét này có khi chỉ xảy ra ở máy của tôi, không biết có bác nào gặp vậy nữa không. Tóm lại bản này vẫn là bản đáng dùng nhất.

Bạn bảo mất chức năng đàm thoại hình ảnh của Exec thì vẫn chưa hẳn là đúng vì chắc bạn không để ý.Vào phần chỉnh today bạn sẽ thấy phần gọi là Internet calling.Phần này cũng có khả năng truyền tải hình ảnh 3G thậm trí còn có chức năng khác khá là nổi bật.....

Baoduyat

Hiện tại thì WM06 chưa hỗ trợ Driver của Video Call nên bạn chưa thể thoại Video trên Universal qua 3G đâu !. Có thể sẽ đợi đến bản Update để hỗ trợ thôi !.

Còn hiện tượng treo máy khi chạy nhiều ứng dụng thì ở bản WM06 vẫn như thế, thướng xuyên bị treo máy khi mở nhiều ứng dụng !. Mình dùng có khi có ai gọi đến, máy báo rung sau đó rung luôn :D. Đành phải S.Reset lại mới được !. Những lỗi này có thể bản sau sẽ hoạt động tốt hơn !. Hơn nữa, vì hiện tại MS chưa chính thức tung ra bản WM06 nên có thể bản chúng ta đang dùng vẫn còn trong tình trạng Beta, nên các lỗi xảy ra là hoàn toàn dễ hiểu !. Ngay cả bản thân WM05 cho đến hiện nay chúng ta sử dụng vẫn hay bị lỗi nữa mà !.

Last edited by a moderator:

buitruc

Hy vọng mod _tom se sớm cho ra bản update sớm để fix một số lỗi nhỏ này. Tuy vậy mình cũng thành thật cám ơn các Mod đã cung cấp một bản rom mới cho anh em cùng sử dụng

Tom_codon

Super V.I.P
Fix lỗi không disconect được khi đang kết nối GPRS..!
Chạy file reg kèm dưới đây và reset máy.
Thân

nnquynh

Fix lỗi không disconect được khi đang kết nối GPRS..!
Chạy file reg kèm dưới đây và reset máy.
Thân

Cái này hay quá. Nhưng tôi muốn hỏi thêm là vì sao từ khi tôi sử dụng các dòng ROM AKU3.* thì không thể nào kết nối được với GPRS nữa (VINAPHONE), trong khi trước đây dùng mấy loại ROM AKU2 đều kết nối tốt.
Ngoài ra bạn có thể hướng dẫn tôi bỏ cái chương trình thay thế smart dialing đi không. Tôi không thích cứ mỗi lần bật phone lên thì lại thấy cái chương trình giống như contact này.
Xin cám ơn.

Tom_codon

Super V.I.P
Cái này hay quá. Nhưng tôi muốn hỏi thêm là vì sao từ khi tôi sử dụng các dòng ROM AKU3.* thì không thể nào kết nối được với GPRS nữa (VINAPHONE), trong khi trước đây dùng mấy loại ROM AKU2 đều kết nối tốt.
Ngoài ra bạn có thể hướng dẫn tôi bỏ cái chương trình thay thế smart dialing đi không. Tôi không thích cứ mỗi lần bật phone lên thì lại thấy cái chương trình giống như contact này.
Xin cám ơn.

Bạn muốn bỏ Smart dialing thì cần phải có file cab của Smart dialing đúng phiên bản trong Rom.Mở Rom ra như các bài chỉnh sửa rom WM5 mình đã giới thiệu ở topic riêng.Còn muốn thay thế chương trình giống Rom của mình thì hiện tại mình chưa thể cho bạn file được,vì lí do bảo mật và bản quyền.Xin thông cảm.

longnhi88

Xin cám ơn.

Bạn xem lại đi,mình vẫn kết nối đc bình thường,GPRS,WiFi đều ngon lành.
Smart Dialing đâu có hay bằng soft Symbol Pad của ROM mới hả bạn. Mình nghĩ Smart Dialing chỉ dùng cho các bản ROm cũ thôi,sang ROM mới nên dùng các soft thay thế tương ứng với ROM đó chứ.
:D :D

king_titi149

mình đã UP bản này vào ngày hôm wa , test cho tới giờ thì vẫn bình thường nhưng vẫn còn gặp 1 số lỗi như sau:
_ Khi mình xài dưới 20% pin , máy tự nhiên tắt nguồn luôn , ko khởi động lên dc , phải ghim sạc vào thì nó mới lên (các bản khác vẫn xài dc dưới 20% pin)??
_ Mình cài CT xem fim TCPMP 0.72 (file cab) xem các fim định dạng WMV vẫn dc nhưng mới vô nó báo thiếu Codec(not support) , mình ko rõ tình trạng này cho lắm??
_ Nhiều lúc bị treo máy , khởi động lại máy lại vào SafeMode, thường như vậy fai khởi động lại 2-3 lần thì máy mới hoạt động bình thường.
Đó là tình trạng máy của mình , ko bít của các bác có bị như vậy ko....?
Cám ơn đã đọc bài của mình!!!!!

Tom_codon

Super V.I.P
mình đã UP bản này vào ngày hôm wa , test cho tới giờ thì vẫn bình thường nhưng vẫn còn gặp 1 số lỗi như sau:
_ Khi mình xài dưới 20% pin , máy tự nhiên tắt nguồn luôn , ko khởi động lên dc , phải ghim sạc vào thì nó mới lên (các bản khác vẫn xài dc dưới 20% pin)??
_ Mình cài CT xem fim TCPMP 0.72 (file cab) xem các fim định dạng WMV vẫn dc nhưng mới vô nó báo thiếu Codec(not support) , mình ko rõ tình trạng này cho lắm??
_ Nhiều lúc bị treo máy , khởi động lại máy lại vào SafeMode, thường như vậy fai khởi động lại 2-3 lần thì máy mới hoạt động bình thường.
Đó là tình trạng máy của mình , ko bít của các bác có bị như vậy ko....?
Cám ơn đã đọc bài của mình!!!!!

Cách lỗi pin mình đã nêu cách khắc phục rồi mà ???????
Lí do : Exted Rom bản cũ chưa được xóa bỏ registry chưa được clean.
Khắc phục :
Copy file ms.nbf của bản Helmi 1.3 copy thêm vào Rom PDAVIET 1 của tác giả Anh Tú rồi up lại Rom PDAVIET 1 .Sau khi up xong bạn dùng tools unlock Exted Rom unlock nó.

Tiếp tục về Booloder up phiên bản Rom của mình.Sau khi up 100% bạn ấn reset và nút đèn 5 giây sẽ hiện lên bảng format storage và Clean reg.
Di chuyển lên xuống bằng pín dưới,chọn yes no bằng phím trên.
Với thông số no,yes,yes
Ấn nút OK ở giữa để thực hiện quá trình format và clean.Đợi sau khi format và clean sạch sẽ rồi bạn vào cài win như bình thường tình trạng trên sẽ hết..
Trường hợp TCPMP 72RC đã test thử không có tình trạng nói trên
Thân

nnquynh

Bạn muốn bỏ Smart dialing thì cần phải có file cab của Smart dialing đúng phiên bản trong Rom.Mở Rom ra như các bài chỉnh sửa rom WM5 mình đã giới thiệu ở topic riêng.Còn muốn thay thế chương trình giống Rom của mình thì hiện tại mình chưa thể cho bạn file được,vì lí do bảo mật và bản quyền.Xin thông cảm.

Hình như tôi bị hiểu lầm thì phải. Ý tôi muốn nói là tôi không cần dùng smart dialing, và chỉ muốn bạn hướng dẫn giúp cách làm thế nào để khi bật phone, bấm số thì chỉ hiện key pad, chứ không hiện cái chương trình giống như contact (không biết có phải tên là symbol pad không) của bản ROM hiện nay.

tuan167

Mình cũng vừa up ROM PDAV 2007 xong. Có một số nhận xét như sau:
- Những lỗi các Mod gặp ở trên, của mình đều không bị như vậy. Các soft vẫn chạy ngon lành.
- Thừa Botton Lock
- Phải cài Syn 4.5 trở lên mới Syn được PPC với PC.
- Các file âm thanh cho tin nhắn và phone không pro lắm (nhất là file âm thanh cho tin nhắn rất nhỏ)
Tuy nhiên, tốc độ của bản ROM PDAV 2007 phải nói là quá nhanh và nhạy. Giao diện và các Icon rất đẹp.
Trên đây là một số nhận xét về bản ROM PDAV 2007 New. Đang test tiếp. Mong các Mod test và cho ý kiến để bản ROM PDAV 2007 New được hoàn thiện hơn.
cho mình xin Syn 4.5 . mình cài Syn 4.5 beta 2 của DS thì cứ bị lỗi không cài được . cảm ơn

cho mình xin Syn 4.5 . mình cài Syn 4.5 beta 2 của DS thì cứ bị lỗi không cài được . cảm ơn

Last edited by a moderator:

maxx

Sau khi up Rom mọi thứ đều tốt, chỉ thấy 2 lỗi là: máy không lên mạng được qua PC và Kết nối wifi không vào được net. Không biết mọi người có bị không. Làm ơn chỉ cho mình cách giải quyết.

longnhi88

Mình cũng vừa up ROM PDAV 2007 xong. Có một số nhận xét như sau:
- Những lỗi các Mod gặp ở trên, của mình đều không bị như vậy. Các soft vẫn chạy ngon lành.
- Thừa Botton Lock
- Phải cài Syn 4.5 trở lên mới Syn được PPC với PC.
- Các file âm thanh cho tin nhắn và phone không pro lắm (nhất là file âm thanh cho tin nhắn rất nhỏ)
Tuy nhiên, tốc độ của bản ROM PDAV 2007 phải nói là quá nhanh và nhạy. Giao diện và các Icon rất đẹp.
Trên đây là một số nhận xét về bản ROM PDAV 2007 New. Đang test tiếp. Mong các Mod test và cho ý kiến để bản ROM PDAV 2007 New được hoàn thiện hơn.

http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=0e19bd46-f101-4852-96aa-398cb3b54681&DisplayLang=en

bạn theo link trên để tải Active Sync 4.5 nhé.Chúc vui!...

LuongQuang

Super V.I.P
Link để download MS ActiveSync Ver 4.5 beta2 tại trang của MS đây:

http://download.microsoft.com/download/f/b/b/fbb3d5eb-53f5-4dbc-bbea-d06dd623cf6c/setup.exe

Muốn vào net qua PC bằng AS thì vào Settings -> Connections -> USB to PC rồi bỏ chọn (uncheck) cái Enable advanced... rồi OK. Cắm lại cable sync xem có được không? :D
Còn Wifi tớ vẫn vào Net bình thường không phải Fix gì cả, bạn xem lại cài đặt Wifi xem nhé!

Chúc vui! :D :D :D

L

letuanhuk

Guest
Maxx: Bạn coi lại cái Router xem thế nào, chứ công việc đầu tiên sau khi up rom là mình vô net qua wifi và sau đó là vào net qua PC luôn đó bạn. Mình thấy rất o k mà. Bạn kiểm tra lại thiết bị phát sóng nha. Hoặc bạn UpRom lại coi sao ha. Chúc vui!

Tom_codon

Super V.I.P
sau khi up và tét thử e thấy rom này không đc nhanh như bản rom pdaviet cũ ,nhưng giao diện thì đẹp quá ,sao lại không có tiếng tách tách khi nhấn vào start Menu vậy anh ?

Sao không có tiếng tách tách ????
Có tiếng bộp bộp to gấp mấy lần Rom trước đó chứ.:D :D :D
Vì do một số người cảm thấy khó chịu với tiếng động này khi đang ở trụ sở học nơi làm việc,giống như mình thường xuyên online trong lớp :)) nên mình đã để default của nó là im lặng..
Bạn muốn nó tách tách thì đơn giản vào setting ==> Sounds& Notifications ===> kick vào ô screen taps là kêu thôi để soft thì kêu nhỏ loud thì to,muốn ấn vào các nút ngoài kêu tách tách thì Hardware buttons.Chẳng những rom này không kêu mà còn kêu to hơn những rom khác nhiều.Vì để sound default max 999999
Chúc vui...!

quyduc84

Sao không có tiếng tách tách ????
Có tiếng bộp bộp to gấp mấy lần Rom trước đó chứ.:D :D :D
Vì do một số người cảm thấy khó chịu với tiếng động này khi đang ở trụ sở học nơi làm việc,giống như mình thường xuyên online trong lớp :)) nên mình đã để default của nó là im lặng..
Bạn muốn nó tách tách thì đơn giản vào setting ==> Sounds& Notifications ===> kick vào ô screen taps là kêu thôi để soft thì kêu nhỏ loud thì to,muốn ấn vào các nút ngoài kêu tách tách thì Hardware buttons.Chẳng những rom này không kêu mà còn kêu to hơn những rom khác nhiều.Vì để sound default max 999999
Chúc vui...!

ý e không phải hỏi cái tiếng của màn hình mà là tiếng khi mình nhấn vào menu nó sẽ kêu tiếng tách khi hiện ra danh sách ...:-/

Tom_codon

Super V.I.P
ý e không phải hỏi cái tiếng của màn hình mà là tiếng khi mình nhấn vào menu nó sẽ kêu tiếng tách khi hiện ra danh sách ...:-/

Thì bạn làm giống mình nói xem có kêu không nào :D

longnhi88

@quyduc84: ROM này khi đã tắt âm nhấn màn hình thì sẽ ko kêu khi ấn vào Start đâu bạn ạ.Đây là ROM WM6mới phải khác ROM WM5 cũ chứ bạn.Đây ko phải lỗi gì cả mà chỉ là ở ROM này ấn vào Start nó ko kêu thôi mà.

PhamQuang

Manager

Khi mới Up ROM sử dụng thì đúng là Default khi nhấn vào Start hay đóng mở các ứng dụng sẽ không có âm thanh.
Tuy nhiên bạn hãy vào:

Settings >>> Sounds & Notifications >>> đánh dấu Screen tabs >>> Soft hoặc Loud.

Sau khi đánh dấu âm thanh sẽ tanh tách như bạn muốn ngay
.

Status
Không mở trả lời sau này.