• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

tinhbuon84

Ai bảo vậy...bản cook của mathanh vietmap ok hết...gps bắt sóng rất nhanh...hình như phải cook trực tiếp vietmap vào bản fw cook thì sẽ chỉnh dc cấu hjnh Vietmap

ksmanhdung

Ở các bản Cook V50 thì vẫn chỉnh được. Còn mấy bản Cook V51 này thì không chỉnh được mặc dù bắt sóng vẫn ổn. Hy vọng là các bác sẽ khắc phục được lỗi này.

JokerB

Ai bảo vậy...bản cook của mathanh vietmap ok hết...gps bắt sóng rất nhanh...hình như phải cook trực tiếp vietmap vào bản fw cook thì sẽ chỉnh dc cấu hjnh Vietmap

đúng là chưa thử cook vô rom, có lẽ cook vô thì chỉnh được, tối về test thử xem sao :)
thks tinhbuon đã chọc đúng chỗ ngứa :))

votinhhan

còn mình thì vào email nhưng không ăn thua?.?kể ra gửi email trên đt cũng khá thích,nhưng ....của mình hỏng rồi hay sao ý?.?.?.?

Khoaaaa

Active Member
"Kenji''bản nàycòn ăn pin lắm bạn à,mọi thứ khác thì ko cần bàn,mình dùng 6 bản c6 rồi ,mình thấy cfw của a arsene có thể nói ko còn ăn pin nửa.

("Votinhhan'',a lớn tuổi chưa ,em thấy câu chử ký nge...wá)

Kurwa_Masz

"Kenji''bản nàycòn ăn pin lắm bạn à,mọi thứ khác thì ko cần bàn,mình dùng 6 bản c6 rồi ,mình thấy cfw của a arsene có thể nói ko còn ăn pin nửa.

("Votinhhan'',a lớn tuổi chưa ,em thấy câu chử ký nge...wá)
mình cũng không nhiều đâu,vẫn còn trẻ mà.hình như chúng ta rất hay gặp nhau :D.gởi 1 lời thăm hỏi sức khỏe của mình đến bạn.
trên diễn đàn xưng hô xã giao có thể gọi là bạn,gọi lịch sự có thể xưng anh và tôi.mình mới tham gia diễn đàn,nên có gì xin mọi người chỉ giáo thêm.thanks!

votinhhan

mình cũng không nhiều đâu,vẫn còn trẻ mà.hình như chúng ta rất hay gặp nhau :D.gởi 1 lời thăm hỏi sức khỏe của mình đến bạn.
trên diễn đàn xưng hô xã giao có thể gọi là bạn,gọi lịch sự có thể xưng anh và tôi.mình mới tham gia diễn đàn,nên có gì xin mọi người chỉ giáo thêm.thanks!

ông này là ai vây ta ??? người ta hay người tây mà lám chuyện vậy.biết tôi là ai mà định....hứ !!!!!!!!

KHoaaaa:.

("Votinhhan'',a lớn tuổi chưa ,em thấy câu chử ký nge...wá)[/QUOTE]

bạn thấy sao ?.? có tốt hơn không.:D:D:D

Last edited by a moderator:

Khoaaaa

Active Member
Votinhan,:tốt hơn rùi đó,hay và ý nghỉa
kurwa:bạn nói fải
sory chủ topic

thiemspkt

Bạ giúp mình với! hix! máy của mình khi dử dụng bản hack của bạn thì không vào được Tập tin cài đặt trong điện thoại nữa! cứ vào đó là đơ máy luôn! Cài đặt/điện thoại/quảnlýứngdụng/tập tin cài đặt! cứ vào đến cái đó là máy bị đơ đơ luôn!

TungBach

Bạ giúp mình với! hix! máy của mình khi dử dụng bản hack của bạn thì không vào được Tập tin cài đặt trong điện thoại nữa! cứ vào đó là đơ máy luôn! Cài đặt/điện thoại/quảnlýứngdụng/tập tin cài đặt! cứ vào đến cái đó là máy bị đơ đơ luôn!

xóa hết các file private, Sys, Resource, System trong thẻ nhớ đi khởi động lại xem thế nào bạn ah.

cho mình hỏi có fash đc bang phoenix k?

flash bằng jaf đi bạn ah. phoenix nó giới hạn dung lượng từng file nên có lẽ kô đc đâu ;;);;)

Khoaaaa

Active Member
Topic nguội rồi a jack ơi,nhen lữa hâm lại thôi,coi chừng thiu đó,lẹ lẹ lên,em thổi lữa fụ cho

Kurwa_Masz

Topic nguội rồi a jack ơi,nhen lữa hâm lại thôi,coi chừng thiu đó,lẹ lẹ lên,em thổi lữa fụ cho

nào chúng ta cung thổi nhé :))
à mà anh Jack này.mình rất kết cái hiệu ứng chuyển màn hình rồi thì sao lấp lánh.
mình thấy giờ C6-58k cũng nhạt rôi,đang mốt quay lại v51,sao anh không làm một bản v51 mới thật đơn giản mà lại hay không a? ví như anh cook bản gốc bình thường,sau đó anh cho thêm hiệu ứng chuyển màn hình+cảnh lá bay tứ tung+ cái âm lịch+xplore+1 hoặc 2 cái nữa mà thường dùng,vừa nhẹ máy,vừa có hiệu úng đẹp.CHUẨN KHÔNG CÀN CHỈNH :d.
không biết có vừa ý mọi người không tâ ? :D

Khoaaaa

Active Member
Mình thấy kurwa nói hay đó,cook nhiều wá lại fải test nhiều rồi sinh lổi,xem mấy bản kia cái cái nào củng mạnh mất công so sanh,đau đầu,đơn giản 58vẩn là 58 ,rompatcher+effecs+vài aap cần dùng là dc rùi

vutaikt

mình thích dùng cfw c6 Hơn..
tuy tốn pin nhưng do mình dùng 2 cục vẫn ổn...
kết cái cfw C6 vì cảm ứng thấy mượt hơn.. Hs N97 widget đẹp..
trình phát ảnh , video.. chọn nhạc chuông, tiện lợi hơn cfw gốc v51 5K8 ( nhất là next đc video bằng 1 cái vốt tay)
hiện tại đã có bản mod pin của vip galabun không biết Jack dã test chưa...

kutkit

mình đã test mod pin rồi. Dùng bản 9.1 của jokeb+ mod pin của galabuon, xài 1.5 ngày rồi mà pin chưa mất vạch nào. tất nhiên chỉ nghe nhạc tầm 1 tiếng, còn lại nghe gọi bình thường, ko dùng 3g. Mình thấy C6-5800 đáng để dùng, vào web dùng cảm ứng mượt thì thích hơn. Nếu 5800-v51 mà mượt được như bản này thì sẵn sàng quay về, :D

ngyntom

mình đã test mod pin rồi. Dùng bản 9.1 của jokeb+ mod pin của galabuon, xài 1.5 ngày rồi mà pin chưa mất vạch nào. tất nhiên chỉ nghe nhạc tầm 1 tiếng, còn lại nghe gọi bình thường, ko dùng 3g. Mình thấy C6-5800 đáng để dùng, vào web dùng cảm ứng mượt thì thích hơn. Nếu 5800-v51 mà mượt được như bản này thì sẵn sàng quay về, :D

còn độ sáng màn hình bạn chỉnh bao nhiêu % vậy,lúc trước mình dùng c6-5800 jo dùng 5800 đợi fix pin lại

JokerB

cái mod đó thực ra chỉ quan trọng nhất là cái giảm fps xuống 11 thôi, copy hết cả cái mod ấy vào thì mất 1 số thứ của bản CFW của mình đấy.
Tốt nhất đừng có sửa thì mình đã sửa để đỡ hao pin từ lâu rồi.
Fps mình sử dụng là 22, so với fps 11 nó cũng chả ảnh hưởng lắm đâu, fps 22 là mặc định của Nokia