• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

pvtien7

em mún xóa cái hộp hội thoại trong tin nhắn có được không anh (vì nó chậm quá)

votinhhan

bản này đúng là CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH-phải cho lên topic tiêu biểu để anh em bình chọn chứ nhỉ--e bỏ phiếu chọn đssuf tiên :D

concuarangme

Mình backup danh bạ trước khi UP, nhưng sau khi UP thành công và khôi fuc danh bạ lại không thấy file trong thẻ, mình đã chép lại file mới vào nhưng cũng không thấy, giúp mình với...

votinhhan

giống mình rồi,có thể coppy danh bạ tù thẻ nhớ vào máy,thế nhưng muốn khôi phục sms,file hay những thứ khác thì không được đâu,ai bảo đua đòi lên n97mini :)).nhưng dùng thích phải không bạn :D

jackpham

Hình nền thì thích hình nào thì vào đây save về máy nhé!

JokerB

bác Jack nên tắt AI chạy lần đầu sau khi flash, hoặc xóa hẳn cái này đi vì em thấy bác k dùng đến nó.
để nó chạy sau khi flash làm máy ngốn Ram, có thể gây lỗi cho ai vừa flash đã cài luôn phần mềm.

thứ 2 là hình như bác sử dụng luôn mod pin, trong đó em thấy có cái 101f861b là nó chỉnh thành mặc định, tức là không còn download sau khi thoát trình duyệt.
Còn mấy cái mod khác trong thư mục be9 của mod pin đó thì em thấy hầu hết là tắt về mặc định, như mod ghi âm cuộc gọi thì không cho phép ghi âm khi đang trò chuyện nữa >> vậy thì bình thường sử dụng mình đâu có ghi âm mà tốn pin
em đã xem xét các mod đấy, so sánh từng dòng thì thấy cái ảnh hưởng đến pin nhất có lẽ là 10283344, chỉnh fps xuống 11 và mod xoay màn hình, góc xoay lớn hơn để máy ít phải xoay >> đỡ ngốn pin
CÒn các mod khác ngược lại chỉ làm mất các mod về ghi âm, chụp ảnh, trình duyệt.. mà k có hiệu quả lớn trong cải thiện pin

JokerB

Bản này đã hack chưa vậy bác Jack. Sao e ko thấy cái Roompatch vậy?

bác Jack bỏ đi rồi, để các bạn tự cài vào máy
đã có installserver.exe trong bin rồi nên bạn cài thoải mái các phần mềm

vutaikt

bác Jack nên tắt AI chạy lần đầu sau khi flash, hoặc xóa hẳn cái này đi vì em thấy bác k dùng đến nó.
để nó chạy sau khi flash làm máy ngốn Ram, có thể gây lỗi cho ai vừa flash đã cài luôn phần mềm.
công nhận tốn ram thật..
bạn hướng dẫn cho mình cách tắt AI dc ko???
giúp mình nhé... để mình côk lại

concuarangme

giống mình rồi,có thể coppy danh bạ tù thẻ nhớ vào máy,thế nhưng muốn khôi phục sms,file hay những thứ khác thì không được đâu,ai bảo đua đòi lên n97mini :)).nhưng dùng thích phải không bạn :D

Bạn sử dụng Nokia Ovi đó, mình sync lại được danh bạ rùi bạn, chúc bạn thành công.

Khoaaaa

Active Member
ok,flash xong ,thank a jack vạn lần,tét đã
đẹp wa đẹp wa,hiệu ứng hết chồ chê luôn
tb11;hình như ovi sync ko cho syn tin nhắn mà

bản này đúng là CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH-phải cho lên topic tiêu biểu để anh em bình chọn chứ nhỉ--e bỏ phiếu chọn đssuf tiên :D

Bản này rất đẹp,thế nhưng ram hơi ít,có khi a Jack và các a e pro khác nghiêm cứu thêm về vấn đề này nhỉ.?
Thanh chủ thớt và các a e prop .!.*:*:*:*

JokerB

Bản này rất đẹp,thế nhưng ram hơi ít,có khi a Jack và các a e pro khác nghiêm cứu thêm về vấn đề này nhỉ.?
Thanh chủ thớt và các a e prop .!.*:*:*:*

RAm hơi ít có lẽ vì bác Jack sử dụng hiệu ứng hơi ngầu :)
bạn thử tắt hiệu ứng đi xem sao :)
Cả theme nữa, nhìn hình thì có vẻ bác Jack sửa lại theme , cho thêm ảnh nền vào, có lẽ vì thế theme cũng ngốn RAm hơn, nếu là để mặc định ảnh nền tự chọn thì chắc chắn ngốn Ram hơn 1 chút rồi

Khoaaaa

Active Member
Test nảy jờ,kết wả thế này,ram ổn tầm 30mb,hiệu ứng thật sự khác lạ và đẹp nhưng tốc độ vẩn ưu việt,+ ko có icon rompatcher là 2 điểm+,nhưng em flash có lỗi effecs ở thanh chọn,của các bạn là j,của mình chỉ thấy mấy dải màu bay bay chứ chẳng thấy sao hay lá j cả,ai jống mình ko,còn mọi thứ thì cho điểm 10+

votinhhan

Test nảy jờ,kết wả thế này,ram ổn tầm 30mb,hiệu ứng thật sự khác lạ và đẹp nhưng tốc độ vẩn ưu việt,+ ko có icon rompatcher là 2 điểm+,nhưng em flash có lỗi effecs ở thanh chọn,của các bạn là j,của mình chỉ thấy mấy dải màu bay bay chứ chẳng thấy sao hay lá j cả,ai jống mình ko,còn mọi thứ thì cho điểm 10+

của tôi hiệu ứng chuyển màn hình khỏi nói + cảnh sao bay khi màn hình chờ + cảnh lá bay tơi tả khi vào folder +....?những hiệu ứng đẹp như thế này lần đầu gặp 10 đ,còn ram cũng 35mb,vào web nhiều là bật ra,hới thiếu ram.chir là hơi thiếu RAm,con hiệu ứng thì,ĐẸP.thật đấy .còn như bạn thì lôic rồi,kiểm tra lại đi ha