• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

concuarangme

Mình thử rồi, nhưng cũng không được. Khi cắm điện thoại vào PC thì do khác FW nên nó không đồng bộ với NOV được. NOV tự out luôn.

tự out chắc do xung đột phần mềm, chứ mình sử dụng NOS thì cho dù đang dùng bản cook nào thì mình vẫn restore lại được, bạn thử lại xem sao nhé. Hoặc bạn có thể dùng Nokia PC suite đồng bộ thay cho NOS cũng được mà.

ljz282

Bản 23-10 đẹp tuyệt =D>

Nhưng mà làm sao để xài được Vietmap vậy anh Jack? Còn cái ứng dụng ở ảnh đầu tiên nữa... Sao em không thấy nhỉ :(

concuarangme

Anh Jack ui sao e sử dụng bản 14/10 thì pin dùng hơn 3 ngày chút xíu mới sạc lại, trong khi sử dụng bản 23/10 thì pin dùng được 2 ngày àh..hix....(test cùng số lượng widget và các ứng dụng chạy ngầm):(

votinhhan

Anh Jack ui sao e sử dụng bản 14/10 thì pin dùng hơn 3 ngày chút xíu mới sạc lại, trong khi sử dụng bản 23/10 thì pin dùng được 2 ngày àh..hix....(test cùng số lượng widget và các ứng dụng chạy ngầm):(

anh Jack đã có cách khắc phục pin chưa vậy,bản này của a e nản nhất pin a à,không bằng c6 đâu ạ-chờ bản mới khắc phục pin của a.
thanks a!

ngyntom

anh Jack đã có cách khắc phục pin chưa vậy,bản này của a e nản nhất pin a à,không bằng c6 đâu ạ-chờ bản mới khắc phục pin của a.
thanks a!

bản này hình như Jack đã dùng bản của mathanh nên đã cải thiện pin rồi

concuarangme

bản này hình như Jack đã dùng bản của mathanh nên đã cải thiện pin rồi

không biết sao nữa, nhưng mình dùng CFW97 thì pin nhanh hết hơn CFW-C6 đó, đang flash về C6 lại, pin dùng >3 ngày thấy okie hơn nhiều..hehehe

không biết sao nữa, nhưng mình dùng CFW97 thì pin nhanh hết hơn CFW-C6 đó, đang flash về C6 lại, pin dùng >3 ngày thấy okie hơn nhiều..hehehe

Đúng là bản này có nhanh hết pin hơn thật-mình dùng quen những bản trước kia của JAck-nên mình biết bản nào pin dùng lâu hơn-vậy phải thế nào bấy giờ ????

Khoaaaa

Active Member
He he.58 của mình bảo hành.4 ngày nửa mới táj xuất g h.đợi a jack ra ver update mới thôi.mà lâu nay ít nge aj fàn nàn về cfw của a jack lắm mà.fần pin ý

mathanh

He he.58 của mình bảo hành.4 ngày nửa mới táj xuất g h.đợi a jack ra ver update mới thôi.mà lâu nay ít nge aj fàn nàn về cfw của a jack lắm mà.fần pin ý

thật ra khoaaaa đang dùng bản cook nào đây, khó hiểu quá, à thì ra trên diễn đàn mình có tới 2 khoaaa lận khoa 3A và khoa 4A, trời không để ý mình hiểu lầm tưởng người quen, sém chúc lộ bản fw cuối của n97mini rồi.....;;)

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

thật ra khoaaaa đang dùng bản cook nào đây, khó hiểu quá, à thì ra trên diễn đàn mình có tới 2 khoaaa lận khoa 3A và khoa 4A, trời không để ý mình hiểu lầm tưởng người quen, sém chúc lộ bản fw cuối của n97mini rồi.....;;)

hy vọng sớm được thưởng thức thành quả của bác ^_^ sử dụng điện thoại thì ai cũng muốn pin lâu hết cả mà hehe

Khoaaaa

Active Member

a ha.chiêu rò rỉ của a thanh đây.fải dàj cổ nửa rồi .chúc bác khỏe để cho ra cực fẩm.khoa 3a là dân công nghệ.mình thì chỉ mò thôi.hì

vutaikt

em thì dùng 2 cục pin mới đủ sài..
1 đi học lên dùng wifi chùa ở trường suốt.
2 nghe nhạc online ở nhaccuatui nhiều.
3 push mail vào yahoo 23/24
4 chưa kể xem phim và chụp ảnh....
1 ngày em phải dùng đến 2 cục pin liền. đêm về sạc cả 2 1 lúc... sắp lên sym*3 N8 ROÀI LÊN cũng ko coi trọng phần pin mấy..

rockman1507

Cho mình hỏi sao mình copy folder VietMap vô thẻ nhớ rồi chạy chương trình ViệtMap " nó báo lỗi bộ nhớ máy đầy vui lòng khởi động lại or đóng bớt ứng dụng " mặc dù thẻ nhớ mình vẫn còn trống 2,5Gb , ổ C trống 75 Mb

d3ad

Bác jack share dùm cái theme WM7 của TTPod được ko vậy ???
Sao cái yahoo messenger widget của n97 mình cài vào không được ??? :(

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Hjc hjc.thương a jack lắm nha.a lại bận rùi.chuyện là bên topic a namtran ý.ra tay đi anh

songohan978

Sau khi cài bản 23/10 e không dùng được DzMusicKey nữa
Cài vào chỉ được mỗi nút dừng bài hát còn 2 nút chuyển tiếp không dùng được à

hiepa2

Bản 23/10 rất tốt,nhưng mình ko dùng được mấy backup mục lịch cũ trên v51,nên đành flash lại:(
Bản 14/10 tốt,chỉ thua bản 23/10 một chút chỗ giao diện,nhưng tắt máy tự nhiên hiện cái mặt nạ-->Cho die
Flash tạm bản 25/9,hiện giờ thấy vẫn ok,không khác bản 14/10 là mấy,có cảm giác hơi thua bản 23/10,nhưng v51 và khá đầy đủ những thứ mình cần.Gọi là đủ nhưng vẫn rất giản lược,những soft linh tinh không cần lắm mà mấy bản Cook khác cài tùm lum thì bản này ko có,vào quản lý ứng dụng thấy có 1 trang màn hình,nhẹ máy hẳn.Nhưng vẫn đủ các soft hay dùng,bonus solitare kéo-thả.Có patch "activate mega bass" mình activate rồi mà chưa thấy gì khác biệt,mong là được megabass thật:D
Thanks bạn đã góp công tạo ra 3 bản cook rất tốt(lần sau dùng lõi v51 cho dễ dùng nhé bạn,mình thích bản 23/10 mà rất tiếc phải chia tay:D)

cugianumberone

Phần Sync không vào được nên em không sync ovi được. sync với pc cũng eror luôn. Về Fw51...
Mong brồ sớm fix. Thanks for all....

lebonghoatan

Em hay dùng các ứng dụng Java: check Gmail, Opera Mini nhưng mỗi lần vào nó đều hỏi "Có cho phép ứng dụng gửi và nhận dữ liệu" Có cách nào tắt đi ko anh?
Em vào quản lý ứng dụng-cài đặt nhóm ƯD, rồi em chọn luôn dc phép, với chỉ hỏi lần đầu hết cũng ko dc. Em có cài PM Java RunTime cũng ko dc
Mặc định màn hình tắt sau 40s, sau 40s nó tắt luôn, làm sao cho sau 40s màn hình mờ đi rồi mới tắt
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

dùng chán chê các bản mới C6v20....rồi C6 lai N97mini......cuối cùng vẫn quay về bản 14/10.
Trứơc khi 5800 nâng cấp fwc thì mình vẫn chỉ thấy bản này dùng hợp,chỉ chê mỗi khi có 1 số máy gọi đến được 2,3giây thì mất nhạc chuông,hơn chán chỗ đấy,nhưng nói chung....dùng vẫn thấy ổn định nhất.thanks a Jack.!