• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv51=>C6v20} by Jack Pham

watamela

bản này nghe nhạc rồi xem ảnh ok,phần phim và tv có giao diện mới ram flash giao động ở mức 48mb-49mb,ổ e C: 78,55
\-/
Ram mình sau khi khởi động có 37mb sau khi vào danh bạ dùng linh tinh còn ngưỡng 17MB. Mà tại phần quay số phần tìm kiếm không thấy hiện cái tìm kiếm giống bác Jackpham mặc dù đã bật rùi :(. Còn Phím Express Music sau khi *#7370 rùi reset lại máy sẽ hiện

joeD

có ai bik bản cook này sài font j ko vậy có thể cho mình xin link ko

joeD

a jack ơi có thể làm mod bản cook này thành menu 3x4 sài menu mặc định của c6 lun đc ko bản của a chay rất nhanh nhưng chỉ có điều la e ko thích menu 4x4 thôi có thể mod lại dùm e đc ko PLEASE THANKS

Chỉnh sửa cuối:

ksmanhdung

Vietmap cài vào máy nhưng mà không chỉnh được trong phần cài đặt. Chắc là phải cook từ FW rồi bác Jack a.Mà bác cook thêm mấy cái phần mềm thêm vào đi, như mà Kill, Memorycheck, Vietmap,Ion Baterry... vào nữa cho đỡ bị lỗi

leonthien

Rất hấp dẫn.=D> A e 5k8 đang đứng giữa ngã ba đường của V20 biết chọn đường nào đây. Giá mà có 3 máy làm 3 bản test liền cái thì vui nhỉ!:D

Các cao thủ quan tâm đến 5800 nhiều quá, sao không nghiên cứu cook firmware C6 cho x6 đi nè :D

votinhhan

Ram mình sau khi khởi động có 37mb sau khi vào danh bạ dùng linh tinh còn ngưỡng 17MB. Mà tại phần quay số phần tìm kiếm không thấy hiện cái tìm kiếm giống bác Jackpham mặc dù đã bật rùi :(. Còn Phím Express Music sau khi *#7370 rùi reset lại máy sẽ hiện

sao ram bạn ít vậy???mình nghĩ máy bạn có vấn đề chỗ nào rồi.....??
Mình từ trước tới nay chuyên dùng bản a jack là chính,nên thông số các bản của ảnh mình rõ hết mà,.bản này ram có ít hơn vài mb nhưng mìng dùng thấy rất tốt,đặc biệt là checkmail,các bản trước mình kô khoái,nhưng bản này mình thích cái này,tiện lợi...rồi pin cũng ok....nói chung đây law bản ảnh cook qua loa mà dùng đã như thế này,vài bữa nữa ảnh up bản Đặc Biệt cho a e thì chỉ có gọi là:chuẩn không cần chỉnh.\-/

tunglanh123

Jackpham cho mình hỏi: Bản này down về và flash lun ah? hay paste thẳng vào mục RM-356 có chứa sẵn FW gốc v51. Mình đã flash lun CFW của namtran nhưng 1 số tính năng ko có như bàn phím C6, mở khóa C6,dựng đứng màn hình thì ko tự động chuyển bàn phím số như ở các V40,50 của 5800??

Ko thấy chủ thớt trả lời cho anh em nhỉ???

jackpham

Ko thấy chủ thớt trả lời cho anh em nhỉ???

Giống như các bản cook C6 trước, tốt nhất các bạn nên xoá hết các file trong thư mục RM-356, rồi copy các file mới này vào. Nên nhớ khi JAF nó sẽ hiện lên cho bạn chọn là máy màu đen. Nhưng không sao cả các bạn cứ JAF bình thường.

binh24

Chà mới ra bản COOK V20 rồi ah ! Nhanh ghê

@jackpham
Dựa trên bản của mình hả bồ !
Còn lỗi TV - out ko ?

jackpham

Bản update 10-11-2010

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?5fcoyrc26v4[/DOWNLOAD]

Link dự phòng:
http://www.mirrorcreator.com/files/Y3DR9V64/Cook_Firmware_by_Jack_Pham_update_10-11-2010.rar_links

tieutieumy

cho e hỏi tý nếu mìh jaf v20 này xong khi ko thích nữa có về lại v11 đc ko a hay là die luôn mong a trả lời giúp

tuan1976

Sao máy mình chạy ok hết nhưng máy ko lên nguồn,bấm nguồn chỉ rùng 1 cái thôi,anh em giúp mình với.

unvain

Tớ dùng bản này cũng như nhiều bản khác, rất hay bị error ở mục đọc webFeed, refresh được nội dung nhưng không link được, mà ngoài chức năng phone và nhắn tin ra thì webFeed là mục tớ hay đọc nhất. Thế mới chán chứ
Mong các bạn check giùm

Các bản Cook của Pác Jack rất là ổn định. Mình rất thích xài các bản cook của Pác Jack anh em vào dow về dùng thui! Thanh Pác Jack rất nhiều. Thank Jack very much!

bomnhim1410

Vừa JAF xong! nhưng mục tin nhắn hiện thông báo có 7 trang ký tự nhưng vào thì ko có he he chỉ có 2 trang thui! có phải lỗi ko bác Jack? ko thì lại phải mod vào ;))

votinhhan

Vừa JAF xong! nhưng mục tin nhắn hiện thông báo có 7 trang ký tự nhưng vào thì ko có he he chỉ có 2 trang thui! có phải lỗi ko bác Jack? ko thì lại phải mod vào ;))
Bạn chỉ cần cài pm đổi phon chữ là hỗ trợ hết thôi mà.
A Jack :sao của e cài psb lại không được như mấy bản up 14-10 vậy a? Ko biết mọi người cài PSB thời tiết có như mình không?tối om,không như trước ?.?.?