• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv51=>C6v20} by Jack Pham

votinhhan

Menu - Cài Đặt - Điện Thoại - Cài Đặt Cảm Biến - Điều Khiển Quay - Màn Hình Xoay Tự Động. :( Treo Máy khi Xoay Ngang Màn Hình

ồ ? của mình đấu có sao ? mình tưởng máy bạn dùng hiệu ứng nặng máy nên mới như vậy,nhưng máy mình bật hiệu ứng,rồi thì kick màn hình xoay tự động đấu có sao ?
thế trước khi flash bạn đã xóa những file cơ bản trong thẻ nhớ chưa (Private/resource/sys/system) ?
mình thấy bình thường thật mà :-/

Pác Jack cho em hỏi là đây là bản Black à? Mà khi Flash rùi có phải đổi từ RM356_0573800 sang RM356_0559676 kô? Do máy của em là mày đỏ.

không quan trọng là máy màu gì và core RM.......là bao nhiêu.ngày trước mình mới làm cũng như bạn,nhưng bạn yên tâm đi.cứ down bản này về và flash bình thường nhé-và tận hưởng nhiều điều mới lạ có trên máy bạn.chúc vui :D

Khoaaaa

Active Member
ok thế là flash xong ,rất ấn tượng với bộ thêms,cảm giác rất mượt,thank anh nhiều ,
em đả trở lại với s60v5:p

nhocdihoang

ồ ? của mình đấu có sao ? mình tưởng máy bạn dùng hiệu ứng nặng máy nên mới như vậy,nhưng máy mình bật hiệu ứng,rồi thì kick màn hình xoay tự động đấu có sao ?
thế trước khi flash bạn đã xóa những file cơ bản trong thẻ nhớ chưa (Private/resource/sys/system) ?
mình thấy bình thường thật mà :-/

không quan trọng là máy màu gì và core RM.......là bao nhiêu.ngày trước mình mới làm cũng như bạn,nhưng bạn yên tâm đi.cứ down bản này về và flash bình thường nhé-và tận hưởng nhiều điều mới lạ có trên máy bạn.chúc vui :D

Mình Format thẻ rồi Jar. Jar xong chỉ chỉnh Ngôn ngữ và ngày tháng - không làm gì hết - đợi 15phut sau vào chỉnh lại Xoay màn hình thì bị Treo :(
Note: Đã *#7370# cũng bị như thế

tunglanh123

CFW này của jackpham có bàn phím tự đổi sang qwerty khi xoay ngang màn hình ko hay lại giống 5800 khi còn ở v20,21?

unvain

Mình dùng thử bản này thì bị lỗi khi đang xem video, chạm vào màn hình thì chẳng thấy động tĩnh gì cả (không hiện lên các chức năng), bấm vào góc thì treo máy.
Và cả lỗi Web Feed nữa. Các bạn khác thế nào?

concuarangme

Bản này sử dụng đúng là hay treo máy lắm a.Jack, vừa nhắn tin mà có dt đến là máy hay treo, fai reset lại mới được, or đang thực hiện đa nhiệm cũng treo nữa đó, mặc dù đã format thẻ + máy rùi nhưng vẫn bị tình trạng trên. Hnay 11/11 hy vọng a.Jack sẽ có 1 bản mới để test hehe....

mathanh

TTPod bạn nên cài riêng đi. Dung lượng lớn cook vào làm gì cho nặng Rom

ừ đúng rồi đó, nhưng thấy mặc định máy phát nhạc hay hơn ttpot mà sao nhiều người thích dùng ttpot thế,còn mình thì thích của máy hơn

Khoaaaa

Active Member
Test tối wa jờ,thì em thấy thế này,ram cao ,ổn,mượt,hình như cảm ứng nhạy hơn,pin thì mới nửa ngày rụng nấc đầu rồi,tiếc là ko có ovi sync,bộ nhạc chuông wá nhiều,nếu ít mà máy mượt hơn thì nên lọc bớt a ạ,còn lại thì ổn hết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Thêm nửa là,hai fím xanh đỏ lại ko dùng dc

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Special By Jack ~ Mừng sinh nhật lần 4 PDAVIET ~ 11-11-2010

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?tz8notb4mbo[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

ừ đúng rồi đó, nhưng thấy mặc định máy phát nhạc hay hơn ttpot mà sao nhiều người thích dùng ttpot thế,còn mình thì thích của máy hơn

vì ttpot có thể nghe theo thư mục,còn music của máy thì không có phải ko bác thanh :D.đúng là nghe mạc định của máy hay hơn,nhưng thỉnh thoảng mình vẫn nghe ttpot là vì lý do ấy đấy :D