• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

Khoaaaa

Active Member
Dendro:''http://daivietpda.com/sua-phan-mem/huong-dan-nap-fw-bang-jaf-chi-tiet-de-hieu-t67.html'' mình biết jaf từ trang đó đó,ý mình là để bạn dow bộ jaf
bản 21 thật sự ram rất rất tuyệt,97 wản lí ram thật wá xuất sắc,có hồi sài bản c6 ram trung bình 34-37mb thiệt khó chịu,97 muôn năm,thank anh jack nhiều nhiều,mong một bản update của a

thaingocduan

Mình ko còn cái jaf 1.....62 đó mới bực chứ , cái có icon màu xanh để mở jaf lên đó, có bạn nào còn thì share cho mình đi , mình cũng ko nhớ rõ cách dùng lắm , hình như step 1 để nguyên step 2 check gì đó rồi jaf nó mở lên thì phải

chắc do bạn hạ fw lên die máy rồi bạn thử tích vào dwongrade và flash fw v52 gốc xem có được không nếu không được thì đem máy lên care đi nếu máy hết bảo hanh thì nó chạy lại pm hết có 50k thôi 15 phut là lấy được lần trước mình cũng bị giống bạn có 1 tý là lấy được ngay

thanhcong27

Mình ko còn cái jaf 1.....62 đó mới bực chứ , cái có icon màu xanh để mở jaf lên đó, có bạn nào còn thì share cho mình đi , mình cũng ko nhớ rõ cách dùng lắm , hình như step 1 để nguyên step 2 check gì đó rồi jaf nó mở lên thì phải

khi JAF bị sập nguồn, có nghĩa không lên nguồn nữa , có thể do đang chạy v52 xuống v51, bạn phải chọn file flash bằng tay không sử dụng INI,và CTR 308, tốt nhất là dùng JAF xịn kèm pkey là không sao đâu, 100% là ok,

thanhcong27

quên ko hỏi có bro nào thử flash cfw ở chế độ còn nguồn chưa

không thể flash khi máy đang còn nguồn được nhé bạn, chỉ dùng JAF để khôi phục cài đặt gốc thôi ví dụ FUll factory để khôi phục mã 12345 của máy thôi nhé.chúc vui

auau702

bác Jack ơi bản cuối của bác em không kết nối được với pc suite để sao lưu dữ liêu,làm em không backup được,nó bảo máy thiếu file settings.bác chỉnh lại được không,vì bản đấy em thấy sài rất mượt

bunrieucua

down về bung ra và copy and paste >:)
Trong CFW của anh Jack đâu có font Android đâu?
Chỉ có 4 font mặc định của Nokia(chưa hỗ trợ symbol) thôi:))
Mà cái ông bên trên kia xin cũng giỏi nha.
Nhìn đâu ra font Android ở đây để mà xin không bít???

lebonghoatan

3 rùi chứ ít à?Đây đâu phải chỗ xin font đâu bạn?
Qua 2pic font của ChungViet tìm bạn nhé!
Tại mình có tìm rồi mà ko thấy mới wa xin thôi!
down về bung ra và copy and paste
Tại mình xài N97 nên làm biếng down về thôi
Trong CFW của anh Jack đâu có font Android đâu?
Chỉ có 4 font mặc định của Nokia(chưa hỗ trợ symbol) thôi
Mà cái ông bên trên kia xin cũng giỏi nha.
Nhìn đâu ra font Android ở đây để mà xin không bít???
Bạn nhìn kĩ trước khi phát biểu nhé. Mình xin font Droid chứ ko phải Android nha! Bạn nhìn sao mà dám nói đó là font mặc định Nokia!!!
từ trước h (trước kia dùng 5k8) xài CFW của anh Jack toàn là font Droid thôi

Salon

Anh Jackpham về hưu rồi hả,sao không thấy cập nhật tiếp vậy ta,đợi mãi mà không thấy phiên bản tiếp theo...

bunrieucua

Tại mình có tìm rồi mà ko thấy mới wa xin thôi!

Tại mình xài N97 nên làm biếng down về thôi

Bạn nhìn kĩ trước khi phát biểu nhé. Mình xin font Droid chứ ko phải Android nha! Bạn nhìn sao mà dám nói đó là font mặc định Nokia!!!
từ trước h (trước kia dùng 5k8) xài CFW của anh Jack toàn là font Droid thôi
Nhầm lẫn gì thì srr:-?
Nóng tính;;)
Font của anh Jack không hỗ trợ symbol đâu bạn nhé!Chỉ EN và VN thôi!
:D

magicter

bản này mình không bật được room patcher và không dùng được vietmap vì báo bộ nhớ không đủ bạn nào có thể xử lý hộ mình được không, mình up phiên bản cho 5800

thanhcong27

xin hỏi muốn cài full icon cho các theme khác thì phải làm sao, vì bản này chỉ 1 phần hiển thị thôi

bunrieucua

xin hỏi muốn cài full icon cho các theme khác thì phải làm sao, vì bản này chỉ 1 phần hiển thị thôi
Icon N8 mà dùng matrixmenu thì cài theme không full icon các thư mục được đâu bạn à:-??

@Anh Jack: Anh Jack dạo này có qua bên này mà toàn dấu mặtX_X theo dõi đàn em thui à;;)
Anh Jack làm 1 bản N97 như trên kia mà icon mặc định đi anh.
Em kết bản đó quá,tính về cook lại mà không thay lại toàn bộ thành icon mặc định(để cài full theme) được nên nản quá anh ơi:(

kitafung

Icon N8 mà dùng matrixmenu thì cài theme không full icon các thư mục được đâu bạn à:-??

@Anh Jack: Anh Jack dạo này có qua bên này mà toàn dấu mặtX_X theo dõi đàn em thui à;;)
Anh Jack làm 1 bản N97 như trên kia mà icon mặc định đi anh.
Em kết bản đó quá,tính về cook lại mà không thay lại toàn bộ thành icon mặc định(để cài full theme) được nên nản quá anh ơi:(

Cùng ý kiến với bạn, dạo này nhà nhà theo icon S^3. Mình kéo bản của Jack về cài theme vào không full icon nên quay về FW gốc rồi.

bunrieucua

Cùng ý kiến với bạn, dạo này nhà nhà theo icon S^3. Mình kéo bản của Jack về cài theme vào không full icon nên quay về FW gốc rồi.
Mình thì vẫn lưu giữ 1 bản CFW gốc và đang dùng CFW C6-5800(Tự mod):D
Đang mod full icon N8 mà vẫn cài full theme được:D
Sắp okie rùi:D