• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

thanhhaifire

chờ hoài hok ai cho ý kiến hết, mình chơi luôn hihi công nhận trình xem ảnh pro thiệt, load ảnh siêu nhanh, ko tạo file resize. mình đành flash bản gốc test đó. anh em trở về 5800 gốc nào

Anther1991

chờ hoài hok ai cho ý kiến hết, mình chơi luôn hihi công nhận trình xem ảnh pro thiệt, load ảnh siêu nhanh, ko tạo file resize. mình đành flash bản gốc test đó. anh em trở về 5800 gốc nào

Để flash về bản gốc thử xem sao :"> Nghe phát thèm

Khoaaaa

Active Member
A jack ơi,cho ae một bản update cho mùa ''TÌNH YÊU" đi anh,bỏ thêm vài thứ như,update apps hình ảnh,wản lí blue nhận,...chẳng hạn

dendrotrang

minh đa đổi cong usb trên pc =>kết quả cũng vậy , ko lẽ khe usb cuả dt mình có vấn đề ?

Khoaaaa

Active Member
Bây jờ thì nghi ngờ lớn nhất là sợi cáp đó,bạn on máy lên,kết nối xem sao,nếu ko nữa ,ra tiệm thử vài cọng cáp xem thử.mà củngko nửa thì đi care thôi,máy mình từng ''cháy chíp usb'' chả kết nối dc j cả

thaingocduan

minh đa đổi cong usb trên pc =>kết quả cũng vậy , ko lẽ khe usb cuả dt mình có vấn đề ?

bây giờ bạn thử kết nối ở chế độ bật máy ổ đĩa chung xem máy có nhận không nếu pc vẫn nhận thì chắc là chưa cài driver cáp dku-5 cho pc .thử lại xem sao nhé

Khoaaaa

Active Member
Đúng rồi ,mình wên dụ driver hen,trong chaglog jaf báo usb capble driver là bao nhiêu vậy bạn

ksmanhdung

Có ai có FW V52 của N5800 gốc cho mình xin link với. Mà khi Flash lại thì máy lại chưa Hack được đúng không vậy? Bạn nào có FW mà đã hack cho mình xin với nhé.Thanks!!

Khoaaaa

Active Member
Manhdung:ra ngoài theo tên topic này nè,''Tổng Hợp FirmWare Hacked Các Dòng Máy S60v5'',trên top ý,mình ko up thẳng link dc,hì
chanhkho:đó là một apps,bạn pm a jack ý

dendrotrang

Mình chưa biết kiểm tra cái đó , bạn chỉ mình đi , nhưng mình nhớ là khi bật máy thì chỉ có thể kết nối với pc bằng chế độ pcsuite , nếu kết nối bằng chế độ ổ điã chung là dt bị treo luôn , ko kết nối đc . Help me , có lẽ mình dc cứu rôì (-_-)

Khoaaaa

Active Member
Thế cókết nối dc ko,nếu khi on máy ,cắm cáp vào mà máy kn ở chế độ pcsuite luôn thì bạn vào cài đặt>khả năng kết nối>usb>hỏi khi kết nối >sửa thành có

À còn vụ ổ đỉa chung,bạn thử để thẻ trống hoặc wét virus trước xem sao,
chỉ muốn giúp đở ,có j sai sót các pro xin đừng chê cười nha

Khoaaaa

Active Member
Thực lòng mong một bản upd wá đi,một ngày vào topic mấy lần ,chỉ để xem có comment của a jack ko

Khoaaaa

Active Member
Àh jờ mới thấy ,hình nền của themes navi ý a jack,khoảng trên chổ tên mạng,pin và sóng ý,có khoảng đen ,trông hơi khó ngó,có cách nào full dc ko a

dendrotrang

No no , sau khi cài driver dku-5 thì kết nối ở ổ điã chung đã bình thường , nhưng bấm nút nbuồn thì kết quả vẫn tương tự hà

Salon

Sau khi Jaf bản 21-1 thì vào web bị lỗi, có bạn nào biết lỗi này hok,tìm cách sữa mãi không được.=> Access denied ( Your access to the resource is denied)

Khoaaaa

Active Member
Dendro:wái thật,mình chưa biết nhiều về jaf nên chịu rồi,còn ai đoán dc bệnh j ko,
nếu ko bạn pm a mathanh ,hỏi ảnh thử

dendrotrang

Mình online =dt nên có phần bị hạn chế ,hôì sáng pm cho bác mathanh mà ko biết bác có nhận đc chưa nưã , ah mình còn 2 thắc mắc ,flash bằng jaf = flasf offline = ko cần internet . Vậy có cần cài nsu ko , hơn nữa nếu có pcsuite thì khi cài jaf có cần driver của jaf ko ? Mặc dù mình cũng đã thử qua các trừơng hợp trên nhưng vẫn ko đc nên ko biết các bác up mà ko có mấy thứ trên thì có đc ko ?

Khoaaaa

Active Member
1:khi đả có đầy đủ các file fw thì ko cần mạng nửa,nếu bạn cần dow j thì mới yêu cầu mạng,nên ko cần nsu
2:uh,cài trước pcsuite,kết nối dt với nó,rồi tắt pcsuite đi,tắt dt,bật jaf và flash,trước mình hay làm vậy,nhớ là nokia pcsuite nha ,ko fải software update đâu,mà chắc là củng dc

dendrotrang

Mơí thử lại theo đúng trình tự bạn hướng dẫn , vẫn là error reading phone init data , bác jack ơi , help me