• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

chjpkute

Anh jaack sao bi giờ tít kịm lời thế ra bản mới mà chẳng giới thiệu về em nó gj kảcó cái hay cái đẹp thì phải khoe ra chứ anh

Mà anh ui máy e bị nổi vằn vằn mỗi khi màn hình tắt và ság trở lại là do gì hả anh để một lúc lại hết...thế mới bực chứ nếu a biết thì chỉ giúp e nha

ksmanhdung

Bản này mình thấy dùng hơi chậm, nhạc nghe không được to lắm. Vừa Jaf sáng xong, bây giờ quay lại bản C6V20 Ultimate. Không có mail, Ovimap, Ram trung bình 47. Dù sao cũng cảm ơn anh Jack.

Khoaaaa

Active Member
lang thang:a jack up ở trang 2 đó bạn,ghiền thanh scoll bar ý,themes thiệt

xboy_xu

a có tích hợp dialer sym^3 ko a? e thích fw n97 nhưng lại tiếc cái dialer của c6. giá mà... :D

jackpham

Phiên bản N97mini Happy New Year 2011 (update 14-1-2011)

[DOWNLOAD]http://www.mirrorcreator.com/files/1FFXHZMP/CFW_5800v52-C6v20_HappyNewYear_by_Jack_update_14-1-2011.rar_links[/DOWNLOAD]

concuarangme

bản này mới tích hợp bàn fím sym^3 thui chứ chưa search tìm danh bạ được fai hok a.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

a jack cho e file sis cái theme của a nhé, e thay icon khác vào để sử dụng ^^

Chỉnh sửa cuối:

ksmanhdung

Anh Jack ơi, bản này phím thông minh sử dụng được chưa thế ạ?

À em quên mất, anh Jack có thể Cook thêm cái Ovimap 3.04 vào được không vậy, chứ cái bên ngoài thì mất gần 10Mb của máy, làm máy chậm đi nhiều anh à!

jackpham

Anh Jack ơi, bản này phím thông minh sử dụng được chưa thế ạ?

À em quên mất, anh Jack có thể Cook thêm cái Ovimap 3.04 vào được không vậy, chứ cái bên ngoài thì mất gần 10Mb của máy, làm máy chậm đi nhiều anh à!

e tập cook vào đi

nolove_hn

Ai flash bản này cho RM428 chưa nhỉ, ai flash đc thì chỉ m nhé. mà chưa thấy bản nào cook cái bàn phím kiểu này vào nhỉ, kết kiểu bàn phím này quá

quockhanh21

Bản 14.01.2011..Mang đậm phong cách "Ailen" quá...
Anh em cùng test bản này và cho ý kiến nhé...Dowloading....... ........\-/

ksmanhdung

Anh Jack ơi, em hỏi 1 chút. Sau khi em cook Ovimap 3.04 vào thì dung lượng file RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 lên tới 115Mb. Như thế liệu khi Jaf có việc gì không ạ. Vì e thấy bình thường các file RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 có dung lượng khoảng 105Mb thôi. Và tối đa dung lượng của các file là bao nhiêu vậy ạ. Anh trả lwoif gấp giùm em với nhé.Thanks!

concuarangme

Anh Jack ơi, em hỏi 1 chút. Sau khi em cook Ovimap 3.04 vào thì dung lượng file RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 lên tới 115Mb. Như thế liệu khi Jaf có việc gì không ạ. Vì e thấy bình thường các file RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 có dung lượng khoảng 105Mb thôi. Và tối đa dung lượng của các file là bao nhiêu vậy ạ. Anh trả lwoif gấp giùm em với nhé.Thanks!

115Mb jaf vào sẽ lỗi và > 90% không lên nguồn, bạn nên xóa bớt những thứ không cần thiết (theme, ứng dụng...) để dung lượng tầm 112Mb là ok

ksmanhdung

115Mb jaf vào sẽ lỗi và > 90% không lên nguồn, bạn nên xóa bớt những thứ không cần thiết (theme, ứng dụng...) để dung lượng tầm 112Mb là ok

Thank.Mình vừa mới cook vào bản ngày 14.1.2011 của anh Jack để Jaf. Nhưng cook xong chưa dám Jaf nên mới hỏi ý kiến của các bạn. Cảm ơn bạn nhé. Mà bạn cho mình biết xóa theme ở chỗ nào thế nhỉ.