• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOK VÀ BUILD ROM CHO CÁC DÒNG HTC WM5 & WM6

Status
Không mở trả lời sau này.

nhoc1412

thank u bạn , tớ làm đc rùi nhưng lại co vấn đề khi tớ lam xong 3 file tren va chay build os thì lại gặp phải " error building default.hv and user.hv " . vậy cho tớ hỏi tớ làm sai ở phần nào vậy

newland

thank u bạn , tớ làm đc rùi nhưng lại co vấn đề khi tớ lam xong 3 file tren va chay build os thì lại gặp phải " error building default.hv and user.hv " . vậy cho tớ hỏi tớ làm sai ở phần nào vậy
------------
Theo như mình biết thì chắc là lỗi ở file .rgu. Nếu bạn thực hiện thêm bớt hoặc chỉnh sửa file .rgu thì phải phải chỉnh sửa thật kĩ càng.

Lúc đầu khi mình bung bản ROM Ship (Artemis) và Build lại thì không có vấn đề gì, nhưng khi mình add chương trình vào vì bị lỗi file .rgu nên chương trình báo lỗi trong quá trình build file default.hv và user.hv . Mình kiểm tra và sửa lại thì OK.

Nếu bạn đã chỉnh sửa 2 file đó thì bạn phải kiểm tra rằng bạn đã làm đúng các bước chưa và quá trình build lại 2 file đó từ default.rgu và user.rgu có thành công không?

Tóm lại là quá trình chỉnh sửa các file.rgu các bạn phải thật cẩn thận.

thank u các bác nhiều .tớ còn 1 cau hỏi nữa về phần file .rgu .làm sao minh có dc nhung thông tin ve regedit cửa nó vậy .tớ có đọc qua 1 số bài nhung chưa tim thấy dc diều này .vd như tớ add thêm 1 program vao trong OEM thì co 2 file là .rgu va .dsm + initflashfiles.txt .thì làm sao để có thong tin ve regedit vay ^^??
----------
Để nhận được thông tin của các chuong trình bạn muốn add vào thì bạn có thể dùng chương trình WINCE CAB Analizer. Ban tìm trong diễn đàn có chương trình đó rồi đó.

Last edited by a moderator:

nhoc1412

khi tớ chay program build os thì bị dính phải đại laọi giống như là "file cant be found" .error from creating registry .trường hợp này xay ra khi tớ tính sửa lại bản os cua octavoi ^^ .có bạn nào bit tại sao không :(

ty

Chỉnh sửa cuối:

newland

khi tớ chay program build os thì bị dính phải đại laọi giống như là "file cant be found" .error from creating registry .trường hợp này xay ra khi tớ tính sửa lại bản os cua octavoi ^^ .có bạn nào bit tại sao không :(

ty

có ai giúp tớ với , lỗi này làm sao mới sửa đc vậy ????
-------------
Bạn nói chung là file can't be found thế thì ai mà biết đường giúp bạn được. Ít ra bạn phải nói là bạn sửa như thế nào hoặc cụ thể một chút bạn sửa những phần gì ra làm sao... thì từ đó những người cook rom rồi họ biết họ mới có thể đưa ra những ý kiến để bạn sửa lại.

Nếu bạn đã sửa trong OS thì có nghĩa là chỉ phần đó bị lỗi. Mà lại còn lỗi trong registry nữa thì bạn xem lại xem bạn đã đánh đúng tên file hoặc đường dẫn hoặc tuân theo đúng quy luật của registry là không có khoảng trắng và thêm dấu "\" ..v.v... hoặc trong lúc sửa bạn đã vô tình xóa đi file nào đó...

Đó là mình nghĩ vậy, bạn kiểm tra lại xem thế nào nhé. Lần sau nói rõ hơn chút bạn nhé.

Microlab071966

Xin hỏi các cao thủ:Các chữ của dịch vụ mạng và Contacts vừa gọi trên cái Smart Dialing của máy mình hiện nay là màu đen,mình muốn chỉnh cho nó thành màu trắng thì làm thế nào.Nhờ các bạn chỉ giáo.

Chữ màu đen trong ô đỏ mình khoanh lại đấy.Mình dùng HTC-P4350 WM6.0.Thanks.

hoaihaiduong

mìnhh đâu tìm thấy link down đâu mạc dù tìm nãy giờ thấy link thì die từ hồi nào rui

linhquangtri

Sao em tải Tool về không đc anh up lên trang khác được không anh.

Last edited by a moderator:

dolphin

cho mình hỏi là khi minh dump Rom ra rồi thì làm thế nào để thay đôi BOOTIMAGE luôn trong lúc build ROm a ,bạn nào biết chì mình với a,mình cảm ơn nhiều

Mobifuns

Super V.I.P
cho mình hỏi là khi minh dump Rom ra rồi thì làm thế nào để thay đôi BOOTIMAGE luôn trong lúc build ROm a ,bạn nào biết chì mình với a,mình cảm ơn nhiều

Bạn hỏi thay BootImage cho dòng nào? Mỗi dòng 1 kiểu đấy.
Nói chung các dòng sau có thể thay đổi từ bước Build ROM:
- HTC Wizard, Prophet, Artemis, Love, Hermes, Trinity, Touch,... nói chung các dòng mới sau này đều thay được cả.
- HTC Hima và đặc biệt HTC Blue Angel thì không thể.
- HTC Universal có thể thay đổi được, tuy nhiên cách làm khá phức tạp vì chưa ai làm Tool cho chúng, phải thạo Hex Editor... :D
Nhưng có thể thay được, điều này các Team ROM PV vẫn làm đó.

Chú ý khi hỏi nên cụ thể từng dòng nhé, ngược lại sẽ ko ai biết mà trả lời đâu.

dolphin

Mình đang dùng o2Exec a,bạn có thể chỉ cho mình cách Hex editor ko a?mình cảm ơn nhiều :D

nhatdang

Mấy bác up lai dùm em bộ tool cook rom Uni với.
12 file này viewimgfs.exe; set_permissions.bat; prepare_imgfs.exe; MSVCR71.dll; make_imgfs.exe; HTC64 Extended ROM Tool.exe; Extract.bat; DBGHELP.DLL; cereg400.dll; BuildImgfs.exe; build.bat; cecompr_nt.dll
Em định tập tành cook room mà download không được

Lesangmd

Các pro thông cảm nhén, em là lính mới tò te dùng con O2 XDA EXEC chưa bít gì về ROM cả !
Mặc định của HTC là con máy của em không có chức năng nghe Radio FM như các máy khác .
Vậy có thể làm gì để có thể nghe đài FM bình thường được không các bác
Tại vì em thấy có "radio version 1.15" mà chẳng có tác dụng gì hay sao ấy !
Có pro nào trả lời giúp em .

minhanhtran

Well-Known Member
Các pro thông cảm nhén, em là lính mới tò te dùng con O2 XDA EXEC chưa bít gì về ROM cả !
Mặc định của HTC là con máy của em không có chức năng nghe Radio FM như các máy khác .
Vậy có thể làm gì để có thể nghe đài FM bình thường được không các bác
Tại vì em thấy có "radio version 1.15" mà chẳng có tác dụng gì hay sao ấy !
Có pro nào trả lời giúp em .

Radio Version 1.15 của bạn là phiên bản Radio dùng để thu phát sóng GSM chứ không liên quan gì đến FM đâu bạn ah. Máy PPC Phone nào cũng có Radio để làm nhiệm vụ thu sóng, phát sóng với các trạm viễn thông!! Thường thì các phiên bản Radio càng cao thì sẽ Fix được các lỗi và độ ổn định của sóng cũng cao hơn!

Bạn muốn nghe đài FM thì dùng một số phần mềm thu phát Radio qua Wifi để dùng nhé! e.g: Resco Radio,....

hehe

e đang học cách cook rom cho dong Universal,e có 1 thắc mắc là khi remove 1 chương trình ra khoi Rom nó có các file .gru với .dsm,như e remove ct windows live thì no có file 27790533-c966-4097-8a93-c1a83969c574.dsm và 27790533-c966-4097-8a93-c1a83969c574.rgu vậy những file này có cần xóa đi ko a? pro nào biết chỉ giùm e với a.e cảm ơn nhièu

Status
Không mở trả lời sau này.