• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[cool] HTC clock nhìn pro chưa !!! ?

ngoanrazor

Well-Known Member
update 7-10-2010

chage log:

1.Mặt trời to hơn
2.Tự động thay đổi mặt trời, mặt trăng theo thời gian
3.giao diện mới

cách sử dụng: gỡ bỏ bản cũ ra, cài bản này vào và chạy nó ở background( nhớ là ko đc tắt)

link: download

Tips:
Q: làm thế nào để đh trong suốt?

A: dô file c\data\mjweather2\settings3.txt sửa dòg desktopcolor... thành desktopcolor=2, khởi độg lại máy hoặc dùg taskman nào đó kill mjdesktop.exe đi và bật lại

Q: làm thế nào để khoá đh lại ko cho di chuyển lun?

A: cũg như trên dô file setting3.txt sửa dòg locationlocked... Thành locationlocked=1

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

He he, chỉ tính nhờ bạn bỏ chữ tàu đi thôi mà không ngờ lại có một sản phẩm hoàn toàn mới như vậy! Thank nha.

@All: Ai đã cài mjweather thì gỡ bỏ trước khi cài bản này tránh lỗi cập nhât.

Chỉnh sửa cuối:

joeD

ủa nó không hiện ngày tháng hả các pro có ai fix lại dùm không thanks nhiu ag quên THANKS lun cả ngoanrazor

cuulonggiang

Mềnh cũng thik cái đồng hồ kiểu to như này, nhưng phải là đồng hồ có kim giây cơ...

JustinTimberlake

vừa cài vào,có một số cảm nhận: đồng hồ đẹp,khi nhảy phút có hiệu ứng lật rất hay,nhưng biểu tượng mặt trời và đồng hồ to thêm chút xíu có lẽ đẹp hơn:D

hantinhtu_baby

HTC Clock nhìn phê lòi mắt=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))quãng bá thương hiệu kinh luôn như thế này mà kô thu hút khách hàng mới lạ:))

galabuon

Mềnh cũng thik cái đồng hồ kiểu to như này, nhưng phải là đồng hồ có kim giây cơ...

được voi đòi 2 bà trưng đây. muốn kim thì xài bubble DeskClock có trên 4rum luôn.

Bác ngoanrazor ngày càng bờ rồ . phần mềm rất chuyên nghiệp :D

Ntv_79

Ko có ah. Bn ra desktop koi. Trên máy mjh nó hjện mà

Hic, thử đi thử lại, khởi động lại, để tự chạy rồi mà ra hs cũng chẳng thấy đâu! Không biết xung đột với em nào ko hay N97 ko chạy đây.

OK. Loanh quanh mãi rồi cũng xuất hiện. Mình thấy nếu làm được thì nên bổ sung thêm 2 tính năng nữa cho phần cài đặt là:

1. Cố định/thay đổi vị trí đồng hồ (chỉnh đẹp rồi thì cố định lại sẽ tốt hơn)
2. Nên thu hẹp khoảng bấm vào nó chuyển vào đồng hồ hệ thống (Có thể chỉ là trong khoảng hiện thị số của đồng hồ thôi)

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
Hic, thử đi thử lại, khởi động lại, để tự chạy rồi mà ra hs cũng chẳng thấy đâu! Không biết xung đột với em nào ko hay N97 ko chạy đây.

OK. Loanh quanh mãi rồi cũng xuất hiện. Mình thấy nếu làm được thì nên bổ sung thêm 2 tính năng nữa cho phần cài đặt là:

1. Cố định/thay đổi vị trí đồng hồ (chỉnh đẹp rồi thì cố định lại sẽ tốt hơn)
2. Nên thu hẹp khoảng bấm vào nó chuyển vào đồng hồ hệ thống (Có thể chỉ là trong khoảng hiện thị số của đồng hồ thôi)

Có thể disable cái bấm vào đồg hồi hệ thốg đó pác trog file setting3 bác edit dòg shortcutenabled=1 thàh shortcutenabled=0

Ntv_79

[cool]HTC clock nhìn pro chưa!!!

HTC clock nhìn phê lòi mắt nè!:))
Anh em tinh mắt nhìn giúp xem có cái nào chạy nhanh chậm không với:D

ngoanrazor

Well-Known Member
OK. Vậy nếu đưa ra phần cài đặt cho tiện sử dụng!

Mình test trên N97 mấy cái chức năng bật tắt đó thế nào ấy. Cứ bấm linh tinh xong ấn menu thoát ra thì xuất hiện. bấm nút X trên góc thì ra chẳng thấy đâu. Bấm vào có mặt trời với không có mặt trời nó báo: errAlreadyExits: File already exists là sao vậy?

Em đoán máy pác bị dư file j đó. Pác làm như em nè: đầu tiên xoá pm này đi sau đó vào ổ c:\data xoá 2 folder là mjweather 2 và apps. Sau đó kài pm of em vào và restart máy

Mún khoá đồg hồ ko cho di chuyển thì edit dòg LocationLocked=0 thành LocationLocked=1

còn tại sao em ko đưa phần kài đặt ra vì ngôn ngữ em dùng để lập trình nó ko hổ trợ write data theo kiểu insert nên em cũng pó tay phải làm thủ công với file setting3

ngoanrazor

Well-Known Member
Đúng rồi từ mjweather 5.1 nên ko có ngày thág là đều tất nhiên vì đây là widget dự báo thời tiết mà

longtan6886

Bạn có cái theme nhìn hấp dẫn quá,có thể cho mình xin không,cảm ơn bạn trước nha