• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[cool] HTC clock nhìn pro chưa !!! ?

vutaikt

sao em nó ko auto start đc nhỉ?
em khởi động lại thì nó không hiện lên
lại phải bật lại.. có ai bị như thế ko

ngoanrazor

Well-Known Member
Thấy ae down nhiệt tình mjh quyết định làm bản update có phần setting. Còn auto start thì nó bị lỗi j đó các bn dùg đỡ jaftaskman để tự auto ( tool->processes->search với từ khoá Mj->program rules->auto start)

cuongvt112

Sao mình không chỉnh được vị trí của đồng hồ HTC nhỉ, nó cứ nằm ngày giữa màn hình điện thoại nhìn hơi xấu. Mình muốn chỉnh lên vị trí phía trên mà không được.

hantinhtu_baby

Sao mình không chỉnh được vị trí của đồng hồ HTC nhỉ, nó cứ nằm ngày giữa màn hình điện thoại nhìn hơi xấu. Mình muốn chỉnh lên vị trí phía trên mà không được.

Thử lại xem mình chỉnh bt mà giử tay vào clock 2s và dịch chuyển thui!
Chị Ngoan ra update làm cho kích thước hao hao giống cái này thì tuyệt nhìn phê lòi mắt luôn nè=))

a2king

Thử lại xem mình chỉnh bt mà giử tay vào clock 2s và dịch chuyển thui!
Chị Ngoan ra update làm cho kích thước hao hao giống cái này thì tuyệt nhìn phê lòi mắt luôn nè=))

khoái nhất câu :" nhìn phê lòi mắt"

hungkd06

công nhận "phê lòi mắt" chủ toppic cố gắng nghiên cứu làm giúp a em kái đồng hồ HTC như trên thì tuyệt :D thank!

ngoanrazor

Well-Known Member
Mấy pác thiệt tình đc voi đòi 2 bà trưng. Để koi chỉnh lại đc phần đồ hoạ hay ko.

Bản update chắc sau 1 tuần nữa mới ra

Ntv_79

sao cứ phải là HTC nhỉ, sao ko phải là Symbian dành cho HTC

Nếu symbian có cái gì đó đẹp mà htc phải học tập thì sẽ có điều đó thôi bạn! Còn cái đồng hồ này thì gốc nó là của htc nên thích dùng nó thì phải nói vậy thôi!

a2king

cái mặt trời nó khôg đổi theo thời gian, tối thui 9pm mà cầm điện thoại ra cái mắt trời nó sáng rực rỡ lun mới ghê chứ... ko mod dc hả bác??? à, mình thấy bạn gì đó có ý kiến là làm cái mặt trời đó tí nữa thì đẹp, mình đồng ý với ý đó ....

galabuon

cái mặt trời nó khôg đổi theo thời gian, tối thui 9pm mà cầm điện thoại ra cái mắt trời nó sáng rực rỡ lun mới ghê chứ... ko mod dc hả bác??? à, mình thấy bạn gì đó có ý kiến là làm cái mặt trời đó tí nữa thì đẹp, mình đồng ý với ý đó ....

MJ có 2 phần , chỉ lấy clock, mặt trời thì phải có phần weather. chắc bác ngoạnrazor làm 1 bản mjweather mà ko bỏ gì cả, chỉ bỏ text china thôi là ok

Ntv_79

có cách nào sửa đc chạm vào nó ma` ko vào đồng hồ ko ?

Cái này chủ topic đã nói cách để chỉnh cái đó rồi! Tắt đồng hồ đi, dùng x-plore mở file setting3.txt ở chế độ chỉnh sửa > sửa dòng shortcuteabled-1 thành shortcutenabled=0 và mở lại đồng hồ!

Có thể disable cái bấm vào đồg hồi hệ thốg đó pác trog file setting3 bác edit dòg shortcutenabled=1 thàh shortcutenabled=0
Hic, đã có bản update chưa?

Inuyasha1987

Woa, cái này đẹp thật, mấy cái tùy chỉnh trong setting ai đã nghịch rồi cho xin 1 vài thông tin về các giá trị trong đấy với :p. Vừa mới nghịch sửa dòng shortcuteabled-1 thành shortcutenabled=0 h bật nó ko thèm lên nữa :((, lại nghịch tiếp để xem thế nào

P/s : Kì thật, sao mình cứ đổi giá trị shortcutenabled=0 xong là nó bị sao đó bật đồng hồ ko thể lên đc :(

Chỉnh sửa cuối: