• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[cool] HTC clock nhìn pro chưa !!! ?

thanh19589

Đồng hồ này mình rất thích bởi cái hiệu ứng lật rất cool . Nhưng nếu có thể làm cho nó đc mod dễ dàng như bubue nữa thì hay nhỉ ,bên kia chỉ cần sử dụng ảnh .png đc nén trong tệp zip thôi , chứ file .mif thì mình pó giò về khoản mask của các ảnh .

Ntv_79

Đồng hồ này mình rất thích bởi cái hiệu ứng lật rất cool . Nhưng nếu có thể làm cho nó đc mod dễ dàng như bubue nữa thì hay nhỉ ,bên kia chỉ cần sử dụng ảnh .png đc nén trong tệp zip thôi , chứ file .mif thì mình pó giò về khoản mask của các ảnh .

Cái này là file.mbm mà Thanh! Mà mbm thì dùng mbmtool chỉnh chắc cũng OK mà! Ah, cái đồng hồ bubue của Thanh không trong suốt à?

vanquocky

cái này đúng là pro thạt . nhưng nếu màu nền đen có lẽ pro hơn . màu xanh nhìn không bắt mắt cho lắm

Last edited by a moderator:

ngoanrazor

Well-Known Member
Ngày mai mjh sẽ bản cập nhật mới pro và đẹp hơn phiên bản trước :)

galabuon

cái này bác làm đọc info thời tiết trong file xml dc ko ? nếu dc thì tuyệt cú mèo :D

galabuon

ko đc pac ah, nó ghi theo địng dạng gì đó potay.vn:))

bác chỉ cần cho chương trình file txt đọc line 23 27 41 45 ... do mình chỉ định

(vì file xml là txt thôi, còn file luôn cố định nên mình ko cần đọc định dạng mà cho nó đọc thẳng dòng nào luôn). vậy có dc ko bác ?

dòng đó lấy ký tự từ 11 tới 12 : là nhiệt độ cao . 15 tới 16 là nhiệt độ thấp

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Bản này muốn bỏ mặt trời đi thì làm thế nào! Đã ko có thời tiết VN thì bỏ đi cho lành:D

:D bung file sis ra xem thì toàn hình ảnh đồng hồ gắn với mặt trăng + mặt trời thôi . Mình làm xong cái HTC trong suốt hoàn toàn rồi kìa , NTV_79 ra YH mình send luôn

ngoanrazor

Well-Known Member
bác chỉ cần cho chương trình file txt đọc line 23 27 41 45 ... do mình chỉ định

(vì file xml là txt thôi, còn file luôn cố định nên mình ko cần đọc định dạng mà cho nó đọc thẳng dòng nào luôn). vậy có dc ko bác ?

dòng đó lấy ký tự từ 11 tới 12 : là nhiệt độ cao . 15 tới 16 là nhiệt độ thấp

Trên lý thuyết thì đc nhưng thực tế thì hơj khó mà kẹt kái là ngôn ngữ em xài nó cùi về khoản đọc viết file nếu nó đọc viết trơn tru như c++ là ngon rồi :), nay em đag ngâm cú qt để thay thế thằng này

chọn Process -> Exit không có tác dụng anh ơi,anh ngoanrazor xem lại cái này nhé:D

Ah,đây là thoát app main bn nha vì nó ko dính liếu tới thằng clock nên như zậy đó

joeD

không có thể coi ngày tháng ag bạn có thể fix lại lỗi đó ko

ngoanrazor

Well-Known Member
không có thể coi ngày tháng ag bạn có thể fix lại lỗi đó ko

đó ko phải là lỗi bn ah. Do Trung Quốc làm như zậy mà mjh chỉ trích xuất và viết app quản lí nó thôi

tranconghd89

sao đến tối mà ông mặt trời vẫn chưa chịu nặn , vẵn sáng chói bạn ah, mình phải ấn vào biểu tượng trong ứng dụng nó mới chịu thay đổi.hix

ngoanrazor

Well-Known Member
Bn phải để app chạy ẩn nó mới tự đổi đc. Và tùy theo bn mở app chạy lúc nào nữa nó sẽ tính toán ra thời jan chuyển mặt trời

Ntv_79

Trước hết thanks ngoanzar nhé! Để đổi màu nền cho khung viền anh em vào C:\data\mjweather2 mở file setting3.txt và sửa dòng Desktopcolor=.. Mặc định là 0 anh em sửa thành 1, 3, 4, 5.... để đổi màu xanh, hồng, cam, vàng... Muốn trong suốt như kính thì sửa thành 11. Và muốn bỏ cái khung viền đó đi thì sửa thành 2. Rất hay!

Chỉnh sửa cuối:

hieuhai0901

làm sao để có tên địa danh và nhiệt độ ở đó luôn vậy bạn/mình cài vô mà nó chỉ có biểu tượng mặt trời và đồng hồ :D

Ntv_79

làm sao để có tên địa danh và nhiệt độ ở đó luôn vậy bạn/mình cài vô mà nó chỉ có biểu tượng mặt trời và đồng hồ :D

Không có đâu bạn à. Cái đó chỉ là để cho đẹp thôi! Nếu có thì chỉ có địa danh Tàu thôi!!!!