• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[cool] HTC clock nhìn pro chưa !!! ?

ngoanrazor

Well-Known Member
Bn search trong diễn đàn với từ khoá htc clock versin Qt, mjh đã làm pm để setting nó rồi

socloc20

trên dally mobile có người làm nó hiện thời tiết của mỹ mà, không biết ai pro làm nó hiện thời tiết việt nam ko nhỉ

ngoanrazor

Well-Known Member
trên dally mobile có người làm nó hiện thời tiết của mỹ mà, không biết ai pro làm nó hiện thời tiết việt nam ko nhỉ

Có thể đc nhưng hơi khó. Liên quan tới vấn đề iostream

J_Tuan

mình nghĩ là ko đc đâu,vì cái hs của C6 bé tý ah,đang dùng C6 nên ko thử

em dùng nè bác. nhưng phải chịu hy sinh 2 thanh shorcut. Bố trí màn hình của em là để đồng hồ HTC này lên trên cùng (vị trí cao nhất, che logo đi), phía dưới là thanh SPB weather (mô phỏng anh Ntv_79) tiếp theo là thanh phát nhạc, còn lại để 2 thanh shortcut. Nhìn đẹp mắt lắm ^^. Có điều hơi bất tiện vì mất thanh profile để xem ngày hoặc đổi profile thôi:). anh ngoanrazo cho em hỏi chút ah. làm thế nào để mod được dòng chữ tên thành phố như cái ảnh đầu tiên của topic ah ? (cái dòng Củ Chi ấy ah).

ngoanrazor

Well-Known Member
em dùng nè bác. nhưng phải chịu hy sinh 2 thanh shorcut. Bố trí màn hình của em là để đồng hồ HTC này lên trên cùng (vị trí cao nhất, che logo đi), phía dưới là thanh SPB weather (mô phỏng anh Ntv_79) tiếp theo là thanh phát nhạc, còn lại để 2 thanh shortcut. Nhìn đẹp mắt lắm ^^. Có điều hơi bất tiện vì mất thanh profile để xem ngày hoặc đổi profile thôi:). anh ngoanrazo cho em hỏi chút ah. làm thế nào để mod được dòng chữ tên thành phố như cái ảnh đầu tiên của topic ah ? (cái dòng Củ Chi ấy ah).

Mod file .mbm bn ah. Kái này lâu lắm rồi jờ mjh cũg ko nhớ rõ tên file nữa

phamtung8xhd

ko biết cái dự báo thời tiết có đúng ko nhỉ,của mình nó còn chả thèm hiện nhiệt độ và thành phố nữa,hiện mỗi cái mặt trời to đùng

huy19862010

đây là quảng cáo chứ làm gì có nhiệt độ và thành phố đâu.hix phải quảng cáo đúng sự thật chứ

ngoanrazor

Well-Known Member
chứ mjh có ghj là có nhjệt độ đâu. Đọc kỹ rồi hãy phát ngôn. Đây là chỉ tách đồg hồ htc thôi. Nếu mún có thời tiết nữa thì bn phải biết nguyên lý hoạt độg mjweather

socloc20

làm sao bỏ cái mặt trời ra vậy..mih cần cái đồng hồ thui...ai giúp mìh với

dzô file c\data\mjweather2\settings3.txt sửa dòg desktopcolor... thành desktopcolor=2, khởi độg lại máy hoặc dùg taskman nào đó kill mjdesktop.exe đi và bật lại, dùng explorer để sửa