• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[cool] HTC clock nhìn pro chưa !!! ?

199xpro

bạn ơi cho mình hỏi cái này cài vào c6-00 được ko ? và nếu tiện thể bạn cho mình xin mấy themes HTC đẹp bạn nhé.! thanks bạn

ctct

cho minh hoi fai dung x-plore sua 2 file do ha ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

cho minh hoi fai dung x-plore sua 2 file do ha ban

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

Làm thế nào để chọn địa điểm hiển thị thời tiết thế các bạn??

Cái thời tiết này chỉ là giả thôi bạn ah :p muốn có thời tiết thì bạn tìm soft MJ Weather ý,nhưng MJ chỉ có địa điểm của China thôi :( Hic,có Trường Sa và Hoàng Sa trong đó X_X ghét bọn Tàu khựa :(

socloc20

Cái thời tiết này chỉ là giả thôi bạn ah :p muốn có thời tiết thì bạn tìm soft MJ Weather ý,nhưng MJ chỉ có địa điểm của China thôi :( Hic,có Trường Sa và Hoàng Sa trong đó X_X ghét bọn Tàu khựa :(

thấy bên daily mobile có ông mod làm nó hiện thời tiết new york. sao mà ổng pro nhỉ

ctct

co ban chi giup minh thay doi 2 tiep tin ma chu thot noi k minh k biet cach lam chi minh di.thanks

JohnyNguyen

ko phải là mình làm ko đc mà chỉ phức tạp thôi và tốn thời gian

híhí,bồ chịu khó tý đi mà,cái vụ này ko ai rõ bằng bồ cả ;;) làm cho ae pda được nhờ :))
ủng hộ tinh thần cho ngoanrazor 100 cái vote nè =D>n100 :D

Chỉnh sửa cuối:

thinh994

Thanks ông chủ topic nhá :D.
Tiện thể cho mình xin cái hình nền đó luôn đi :X

ngoanrazor

Well-Known Member
híhí,bồ chịu khó tý đi mà,cái vụ này ko ai rõ bằng bồ cả ;;) làm cho ae pda được nhờ :))
ủng hộ tinh thần cho ngoanrazor 100 cái vote nè =D>n100 :D
Vấn đề là mjh ko có thời gian bn ah. Mjh đang làm đồ án

Thanks ông chủ topic nhá :D.
Tiện thể cho mình xin cái hình nền đó luôn đi :X

Kái này lâu lắm rồi bn. Bây jờ mjh ko còn, kái này là hs orange tsumi mod kiểu htc

ngoanrazor

Well-Known Member
cho cái hướng dẫn đi anh

Như thế này nhá. Đây chỉ là ý tưởng nếu bn có hứng thì làm cho ae. Trog folder c:\data\mjweathe... Bn kiếm file mà mjdesktop tải từ server về để hjển thị thông tin thời tiết (mình nhớ ko rõ cho lắm hình như là file 33.che ), sau đó chúng ta thử thay đổi các giá trị trog file này để hiểu mjdesktop này đọc các já trị nào trog file để hjển thị nhiêt độ độ ẩm...
Sau khi làm chủ đc các já trị trog file, chúng ta bắt đầu viết 1 phần mềm có chức năng tải dữ liêu thời tiết Vn từ sever microsoft về sau đó lọc lấy các dữ liệu thời tiết rồi các dữ liệu này đc đem vào và thay thế data trog file 33.che mà mjdesktop đọc. Và chúng ta sẽ có thời tiết vn trên màn hình chủ.hehe
Xog rồi đó bn!

JohnyNguyen

Như thế này nhá. Đây chỉ là ý tưởng nếu bn có hứng thì làm cho ae. Trog folder c:\data\mjweathe... Bn kiếm file mà mjdesktop tải từ server về để hjển thị thông tin thời tiết (mình nhớ ko rõ cho lắm hình như là file 33.che ), sau đó chúng ta thử thay đổi các giá trị trog file này để hiểu mjdesktop này đọc các já trị nào trog file để hjển thị nhiêt độ độ ẩm...
Sau khi làm chủ đc các já trị trog file, chúng ta bắt đầu viết 1 phần mềm có chức năng tải dữ liêu thời tiết Vn từ sever microsoft về sau đó lọc lấy các dữ liệu thời tiết rồi các dữ liệu này đc đem vào và thay thế data trog file 33.che mà mjdesktop đọc. Và chúng ta sẽ có thời tiết vn trên màn hình chủ.hehe
Xog rồi đó bn!

hic,ko ai rõ khoản này bằng ngoanrazor cả,bồ nói vậy thì ... hic ~X( ko hiểu nổi,mà có hiểu chưa chắc đã làm được,bao giờ bồ xong đồ án thì qua cái "đồ án Việt Nam's HTC clock" nhé :D

thinh994

socloc20

Xog rồi đó bn!
cần gì bạn, lấy trong spb weather hay accu weather được mà, nhưng mình thay vào nó cứ giữ nguyên nhiệt độ mà không update được, chán bỏ xừ, lâu lâu mới 2h sáng tại đà lạt mà cái mặt trời sáng trưng nữa, nhiệt độ thì cứ giữ nguyên, nản~X(

lps_huy

Làm sao để mất hình mặt trời mặt trăng vậy cậu? Nếu có sẵn thì cho mình link down với nhé. thanks

Trước hết thanks ngoanzar nhé! Để đổi màu nền cho khung viền anh em vào C:\data\mjweather2 mở file setting3.txt và sửa dòng Desktopcolor=.. Mặc định là 0 anh em sửa thành 1, 3, 4, 5.... để đổi màu xanh, hồng, cam, vàng... Muốn trong suốt như kính thì sửa thành 11. Và muốn bỏ cái khung viền đó đi thì sửa thành 2. Rất hay!