• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Core 5.2.21046 AKU 1.6.3 Ngochoangimsat

ngochoangimsat

Mình cài thử, song Blutooth gửi OK, K nhận được, trong ROM dù có cả 2 chương quản lí về kết nối. Nếu thay bộ kết nối của bản 21014 thì ok hơn

Bạn đã thiết lập cho nó đc phép nhận file trong Bluetooth setting?.

ngochoangimsat

Mình kg muốn hiện % pin mà muốn hiện hình cục pin thì phải làm thế nào hả bạn? Thanks

Trong Pbar có thiết lập để hiển thị % pin hay vạch pin. bạn chỉ cần thiết lập trong đó (vạch liên tục chứ không phải cục, bạn muốn hiển thị cục thì cài SPB Plus hiện đẹp lắm

sonvtus

Trong Pbar có thiết lập để hiển thị % pin hay vạch pin. bạn chỉ cần thiết lập trong đó (vạch liên tục chứ không phải cục, bạn muốn hiển thị cục thì cài SPB Plus hiện đẹp lắm
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng không đc. Mình muốn hiển thị vạch pin liên tục trên thanh Taskbar thì phải làm sao hả bạn? vì bản rom của bạn kg có hiện pin trên Taskbar. Cám ơn nhiều

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng không đc. Mình muốn hiển thị vạch pin liên tục trên thanh Taskbar thì phải làm sao hả bạn? vì bản rom của bạn kg có hiện pin trên Taskbar. Cám ơn nhiều

Bạn hãy dùng WkTaskL_1202 có ở bài trên, chọn Preferences-General2-Show Battery Gaude.... sẽ có vạch pin trên thanh bar.

sonvtus

Bạn hãy dùng WkTaskL_1202 có ở bài trên, chọn Preferences-General2-Show Battery Gaude.... sẽ có vạch pin trên thanh bar.
Mình cũng đã làm như bạn nói nhưng vẫn vậy, chả thấy hiện vạch pin đâu cả. Thanks anyway!

ngochoangimsat

Cái Pbar có sẵn tính năng hiện vạch pin - bạn phải tùy chỉnh, nó toàn tiếng việt mà dễ sử dụng chứ có gì đâu! bạn sử dụng không đc chứng tỏ pin của bạn hỏng!

benhtamthan

Sau mấy ngày dùng bảng 4, Mình phát hiện lỗi sau:

- Tai nghe blueTooth Stereo hay bị mất tín hiệu, nhất là lúc chuyển từ tai nghe này qua tai nghe khác (tắt rồi bật lại)
- Khi khởi động lại tai nghe, sau đó bật BT của máy, việc nhận diện tai nghe tự động kg còn được mà phải làm tay, khi được khi không
(Mình cũng thử bản version 3 cùng build này cũng vẫn vậy)

Tất cả hiện tượng này không hề xảy ra trong bản build 21014

Có Ai bị hiện tượng này kg, chỉ Mình cách khắc phục với. Cảm ơn nhiều

ngochoangimsat

Sau mấy ngày dùng bảng 4, Mình phát hiện lỗi sau:

- Tai nghe blueTooth Stereo hay bị mất tín hiệu, nhất là lúc chuyển từ tai nghe này qua tai nghe khác (tắt rồi bật lại)
- Khi khởi động lại tai nghe, sau đó bật BT của máy, việc nhận diện tai nghe tự động kg còn được mà phải làm tay, khi được khi không
(Mình cũng thử bản version 3 cùng build này cũng vẫn vậy)

Tất cả hiện tượng này không hề xảy ra trong bản build 21014

Có Ai bị hiện tượng này kg, chỉ Mình cách khắc phục với. Cảm ơn nhiều

Nghe có vẻ vo lý vì 2 bản rom của mình dùng chung Driver và OEM là những cái liên quan trực tiếp đến quản lý BT, thực tế miinhf dùng VietmapR12 có sử dụng BT thấy chạy cả ngày vẫn oke, dẫn đường ngon như mật mà chả lỗi gì (nghĩa là BLue tốt) bạn thử kiểm tra lại xem

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Nghe có vẻ vo lý vì 2 bản rom của mình dùng chung Driver và OEM là những cái liên quan trực tiếp đến quản lý BT, thực tế miinhf dùng VietmapR12 có sử dụng BT thấy chạy cả ngày vẫn oke, dẫn đường ngon như mật mà chả lỗi gì (nghĩa là BLue tốt) bạn thử kiểm tra lại xem

Pác ngochoangimsat ơi, thật mình thử lui tới rùi mà vẫn bị, kg biết sau nữa... kể cả up lại buid này lun.... tạm thời mình đang ngậm ngùi tiếc hùi hụi đây nè... Kg biết có đụng phần mềm nào kg nữa....

Cảm ơn Pác nhiều...

thoasucvuichoi

bản room này chạy rất nhanh nhưng tôi ko thể tắt cái Activesync được, nó cứ tự động chạy hoài. Một việc nữa lả GPRS không tự động vào đươc ( tôi dùng mạng Mobifone ). Bạn nào biết chỉ giúp tôi với
Cám ơn bạn Ngochoangimsat

CuongSuper

bác giải thích rõ hơn khuyến nghị 3 đc không. chỉnh những cái j nhiều trong đó vậy.em cài thì ra rất nhiều soft mà không biết là chình những cái gì.
mà có ai bị lỗi không nhận thẻ nhớ ko, của em thẻ nhớ thỉnh thoảng nó ko hiện lên tất cả các file mà phải khởi động lại máy mới đc

ngochoangimsat

bác giải thích rõ hơn khuyến nghị 3 đc không. chỉnh những cái j nhiều trong đó vậy.em cài thì ra rất nhiều soft mà không biết là chình những cái gì.
mà có ai bị lỗi không nhận thẻ nhớ ko, của em thẻ nhớ thỉnh thoảng nó ko hiện lên tất cả các file mà phải khởi động lại máy mới đc

1. Khuyến nghị 3:
1-1: Cài SKT Tools (đương nhiên)
1-2: Vào Start - program -SKT Tools - vào mục clean gì đó có chữ clean registry hay optim registry gì ấy (có 2 cái như vậy) chọn delate tất cả các cái nó tìm thấy (là những cái lỗi)
2. Lỗi thẻ nhớ là do thẻ của bạn (chắc dùng thẻ Tầu khựa hả) hoặc do máy có vấn đề, tôi dùng thử cả thẻ 8Gb và 4Gb đều noproblem;;)

Đây là lỗi của thường gặp khi build từ Rom của các dòng máy khác qua Uni. Bạn thử chỉnh registry theo cách này xem :

* HKEY_LOCAL_MACHINE > Drivers > SDCARD > ClientDrivers > Class > MMC_Class > chỉnh BlockTransferSize với DWORD Data = 128
* HKEY_LOCAL_MACHINE > Drivers > SDCARD > ClientDrivers > Class > SDMemmory_Class > chỉnh BlockTransferSize với DWORD Data = 128

thoasucvuichoi

GPRS có cài tự động, vào setting - conection - Network Wizard

1. Khuyến nghị 3:
1-1: Cài SKT Tools (đương nhiên)
1-2: Vào Start - program -SKT Tools - vào mục clean gì đó có chữ clean registry hay optim registry gì ấy (có 2 cái như vậy) chọn delate tất cả các cái nó tìm thấy (là những cái lỗi)
2. Lỗi thẻ nhớ là do thẻ của bạn (chắc dùng thẻ Tầu khựa hả) hoặc do máy có vấn đề, tôi dùng thử cả thẻ 8Gb và 4Gb đều noproblem;;)

bạn có thể cho xin bản SKT Tools nào dùng ổn định nhé. Thank

CuongSuper

của em bây giờ thỉnh thoảng tin nhắn đến nó không báo gì cả, chỉ hiện là có tin nhắn chưa đọc nhưng không thể vào đc.phải reset lại máy mới đc. bác nào biết giúp em với
Cả cái nhạc chuông gọi đến nữa, nếu để ở thẻ nhớ thì khi tắt máy đi có người gọi đến thì nó vè nhạc chuông mặc định. còn nếu copy đoạn nhạc đó sang máy thì lại được