• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Core 5.2.21046 AKU 1.6.3 Ngochoangimsat

ngochoangimsat

có nhất thiết chạy trên thẻ ko bạn
tại thẻ em bị sao mà chép vào vào thẻ qua synic là báo "the storage is protec"
mà em có cài pass đâu
chỉ chạy được những gì lưu trong nó thôi
hihi

Bạn rút cái thẻ của bạn ra khỏi máy, gạt cái chốt Lock ở rìa thẻ sang vị trí khác! sẽ ghi đc:D:D:))

beyeu0888

híc thử òi bác ơi
chỉ chép được qua đầu đọc thôi
chứ qua sync thì không được

ngochoangimsat

híc thử òi bác ơi
chỉ chép được qua đầu đọc thôi
chứ qua sync thì không được

Lỗi này do thẻ 100% mình hôm trước bị một cái 8gb như thế, cắm vào ppc là chỉ đọc hoặc không nhận thẻ, cắm qua pc thì đc, cuối cùng là hắn lỏng chân IC và phải bỏ đi vì cậy ra hỏng mất:(

CuongSuper

hay là thẻ của bác để unclock nên chỉ chép đc qua thẻ nhơ thôi. bác thử kiểm tra lại xem nào

CuongSuper

Chài ơi là chài, bạn làm mà đúng thì cái của nọ đó nó "lằm" (nót nằm) ở thư mục \RELEASE\ nhé
CỦa em làm rồi nhưng không có trong mục RELEASE. mà lúc chạy file build_rom.cmd nó ra thêm file temp.em chẳng biết làm như thế nào nữa.em vẫn còn thiếu bước nào hả bác
Vậy cái bản này tốn pin hơn cái 21014 hả bác.theo bác thì dùng cái nào hay hơn. Chắc cái bản 46 này hay hơn nhỉ.Vì camera ngon hơn.còn vẫn tương đối ổn định đấy chứ

vậy bản 21046 này hơn bản 21014 ở chỗ nào.hay chỉ có mỗi camera hơn thôi.còn cái coreplayer thì mình có thể cài sau khi up rom cũng được mà

mà chỉ cần chayk cái buildrom.cmd thôi hả bác.xong rui rom nó ra đâu vậy

lúc nào bác đến cơ quan nhớ up cho em bản mới nhé. em làm như bác mà vẫn ko làm được rom bác ah

hay là thẻ của bác để unclock nên chỉ chép đc qua thẻ nhơ thôi. bác thử kiểm tra lại xem nào

Chài ơi là chài, bạn làm mà đúng thì cái của nọ đó nó "lằm" (nót nằm) ở thư mục \RELEASE\ nhé
CỦa em làm rồi nhưng không có trong mục RELEASE. mà lúc chạy file build_rom.cmd nó ra thêm file temp.em chẳng biết làm như thế nào nữa.em vẫn còn thiếu bước nào hả bác
Vậy cái bản này tốn pin hơn cái 21014 hả bác.theo bác thì dùng cái nào hay hơn. Chắc cái bản 46 này hay hơn nhỉ.Vì camera ngon hơn.còn vẫn tương đối ổn định đấy chứ

Nhắc nhở bạn CuongSuper không viết bài rải rác như vậy mà hãy gộp chúng lại nhé. ;)

CuongSuper

cái rom này ko có Advance Config hả bác.em tìm không thấy. cái bản 5 thui. còn em up bản 4 vẫn chó mà.
mà cái lịch phù đổng không cho ra được màn hình today,hay là cái lịch phù đổng này bác bỏ đi được không hoặc thay bản phù đồng mới hơn đi bác.em phải cài thêm bản 2.9 mới được.còn cái này là bản cũ hơn phải không bác
Bác có nghiên cứu lại bản 21014 và 21040 ko vậy.bác cho thêm cái pba vào được không bác.cái này em cài thêm vào rất hay bị lỗi sau khi reset lại máy.
ah mà bác cho em hỏi luôn là tại sao cái bản 046 này cái camera lại good hơn không bác,chỉnh ở đâu vậy bác, em up bản rom 21014 liệu có chỉnh được camera như vậy không.
- Cái WOW HD Settings có trong rom này em dùng thấy nhạc chuông bé đi phải không bác,nó có tác dụng gì vậy bác.
- Bác xem ;ại luôn cái SimManager với.em tìm cũng không có hay rom này mất SimManager rùi.Bản 5 thui bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

beyeu0888

em không có gạt cái khóa đâu bác ơi
mà nếu gạt khóa thì trên pc cũng không ghi được đâu
chắc do thẻ như Bác Imas nói rồi
Bác imas có cái 8G bị hư đó
bỏ chưa
send vào em xài cho
hihi

ngochoangimsat

Đã có Rom mới : một phiên bản lai của XIP 21046 và SYS 21051, chạy nhanh tít mù, camera đẹp hơn cả 21046, ngon hơn cả bản 21014 và đặc biệt là cài đủ soft mà FD vẫn 21MB ram thì như các bản trước, chạy mượt lắm

CuongSuper

đâu. rom ở đâu vậy bác.em nghe thích quá rui. DL luôn thui.
Bác cho em rom đó luôn nhé để em up luôn.giờ em đi đá bóng cái đã,hihihi. Bác nhớ up luôn nhanh cho em nhé.e sót ruột lắm

dxx

bản 5 là bản vanilla trước khi chạy backup hả bác, nếu chỉ up rom thôi ko chạy backup được không.

xuandung11a2

Well-Known Member
Đã có Rom mới : một phiên bản lai của XIP 21046 và SYS 21051, chạy nhanh tít mù, camera đẹp hơn cả 21046, ngon hơn cả bản 21014 và đặc biệt là cài đủ soft mà FD vẫn 21MB ram thì như các bản trước, chạy mượt lắm
Ôi thần tượng ơi :(:(;)

ngochoangimsat

bản 5 là bản vanilla trước khi chạy backup hả bác, nếu chỉ up rom thôi ko chạy backup được không.

Hoàn toàn được - nhưng nó sẽ chưa tối ưu bản cập nhật thêm chỉ là để sửa các thiết lập thôi

CuongSuper

cái bản 5 ko có simmanager bác ơi.bác xem lại hộ anh em với để anh em khắc phục. những danh bạ ở trong sim giờ chẳng biết làm thế nào để cho ra đc cả

Dicky_Ng

cái bản 5 ko có simmanager bác ơi.bác xem lại hộ anh em với để anh em khắc phục. những danh bạ ở trong sim giờ chẳng biết làm thế nào để cho ra đc cả

Anh lậy chú, thấy chú spam cũng nóng cả ruột, cái đó phải đi qua bên phần mềm mà hỏi chứ. Xài mấy thứ "đồ quỷ" ;;) này phải biết "mò mẫm" chứ, "mò mẫm" lần đầu chưa kinh nghiệm thì lần 2, lần 3, cứ "mò mẫm" không được là bù lu bù loa thế à? :|
Up cho chú đây, tải về nhớ xóa ".7z" (Sim Manager.cab.7z --> Sim Manager.cab) đi nhé!

ngochoangimsat

Anh lậy chú, thấy chú spam cũng nóng cả ruột, cái đó phải đi qua bên phần mềm mà hỏi chứ. Xài mấy thứ "đồ quỷ" ;;) này phải biết "mò mẫm" chứ, "mò mẫm" lần đầu chưa kinh nghiệm thì lần 2, lần 3, cứ "mò mẫm" không được là bù lu bù loa thế à? :|
Up cho chú đây, tải về nhớ xóa ".7z" (Sim Manager.cab.7z --> Sim Manager.cab) đi nhé!

:D=)) cái ông CuongSuper đang spam cho đc nhiều bài đấy mà, sao còng dùng bản này nưa 21051 hay hơn đây

CuongSuper

tại mấy bản trước em thấy có mà cái mới này lại không có em tưởng bác lại quên không cho vào hay là bị lỗi nên em hỏi bác thôi chứ spam j đâu