• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng nhau khoe & chia sẻ màn hình Home HTC HD2 (Leo)

venusian

Moderator
Em mới up ROM Artemis 6.5.X , sao em cài cái Hdwall vào + hình nền, thì chỉ có cái bottom + taskbar là hiển thị cái nền, còn ở giữa thì đen thui, cài Bg4all vào thì hiển thị hết nhưng bên trái của Clock còn bị che bởi 1 cục đen đen nữa :(

Bạn kiểm tra lại xem đã cài đầy đủ chưa?
Bạn fai cài HDWallS_v0.24b và HQWallpaperPatch_v.2_ 2.5.2012 và hình nền sẽ đc

Để có như cái màn hình của bác thì phải cài mấy pm và skin hả bác, bác mách cho em dược không?

Cần có Co0kie.HomeTab và Co0kie.HomeTab
Qua đây tham khảo bạn nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?89444-Co0kie-s-Home-Tab-thay-đổi-giao-diện-HTC-Sense-2-5
Còn rất nhiều cái hay hơn đó bạn ;;)

tr3c0nditx2nh

Đây 1 file duy nhất nếu ko dùng Co0kie's Home Tab tải file 1
Còn dùng Co0kie's Home Tab và CHTEditor tải file 2:

cảm ơn bác!!! giao diện list của history call trong ROM của bác Thoại em vẫn thích hơn. nhưng thế này cũng được lắm rồi! cảm ơn bác lần nữa!!!

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

đây tăng bạn theme của DINIK, hiện tại không còn mấy cái này nữa vì lấy từ trước đó mấy tháng rồi, xung đột quyền thiết kế gì đó giữa DINIK và bạn của nó nên 2 đứa nó dẹp cái này nhưng mình đã lấy đầy đủ về, bạn cài vào thì tất cả sẽ rất đồng bộ với nhau (all tab, icon trong tab,..........).

vào đây: http://jnlinh.4shared.com (tìm tập tin 1.rar)

Cám ơn bạn, nhưng mình cũng như bác Anh Phê chỉ cần mỗi 2 file ảnh của chữ 3G thôi và mình cũng không muốn cài cả thame của Dinik vì việc đó
Cám ơn trước

AnhPheCT

Cám ơn bạn, nhưng mình cũng như bác Anh Phê chỉ cần mỗi 2 file ảnh của chữ 3G thôi và mình cũng không muốn cài cả thame của Dinik vì việc đó
Cám ơn trước
Của Bạn đây, chép đè vào thư mục windows\

ntt2006

Không phải Bạn ơi!! Cái Icon 3G này nè!!!

Hic! vậy là mình nhầm, AnhPhe có thể đóng gói file cab các icons của tác giả antoniomistretta bên XDA được không?giống như các file cab của DINIK vậy, để thuận tiện cài để đổi icons.Thanks.

AnhPheCT

Hic! vậy là mình nhầm, AnhPhe có thể đóng gói file cab các icons của tác giả antoniomistretta bên XDA được không?giống như các file cab của DINIK vậy, để thuận tiện cài để đổi icons.Thanks.

Chỉ có của DINIK thôi!! tải ở dưới!! Bạn gởi file ảnh của antoniomistretta đi, rảnh tạo cho!!

tr3c0nditx2nh

mình đang dùng CSMI để đổi icon và mình đã export ra 1 file HTML trong thẻ nhớ. bây giờ mình cài rom mới và muốn hỏi làm sao để import đc file đó. mình đã kick vào import trong menu nhưng ko thấy gì thay đổi.

caothanhhai

Các bác cho em hỏi làm sao hay ở đâu có thanh Taskbar và Softkey Bar ( thanh trên và thanh dưới ) có các khoanh vuông ở từng vùng như hình sau
Thanks các bác trước

caothanhhai

Em khoe tí hình nền hôm nay
Today : đã thêm kim giây cho đồng hồ trong của Dinik, bỏ chữ Start trong task bar
\

Tab Music : Thay Icon điều khiển

pandamiss

Mình có cài icon bằng file cab nhưng sao phần quick links ko đổi đc như của bác phê vậy? trong start menu thì thay đổi icon đúng như mong muốn nhưng phần quick links vẫn thế dù đã dùng clean ram để clear toàn bộ ???

venusian

Moderator
Mình có cài icon bằng file cab nhưng sao phần quick links ko đổi đc như của bác phê vậy? trong start menu thì thay đổi icon đúng như mong muốn nhưng phần quick links vẫn thế dù đã dùng clean ram để clear toàn bộ ???

Thiếu bước này roài
xóa hết file tại My device - Application Data - HTC - ProgLaucher đi và khởi động lại máy