• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng nhau khoe & chia sẻ màn hình Home HTC HD2 (Leo)

AnhPheCT

Mình có cài icon bằng file cab nhưng sao phần quick links ko đổi đc như của bác phê vậy? trong start menu thì thay đổi icon đúng như mong muốn nhưng phần quick links vẫn thế dù đã dùng clean ram để clear toàn bộ ???
Những Icon nào ko thay đổi là do Icon đó trong ROM rồi! Bạn tìm cái Icon đó trong thư mục windows xoá đi, hoặc thay đổi tên Icon thành tên khác và thực hện thao tác thay icon theo ý Nó sẻ hiện lên Quicklink thôi.
Vídụ nhé!! Icon GoogleMap.lnk ko hiện lên Quicklink nhé!! Bạn Rename GoogleMap.lnk thành GoogleMaps v4.1.lnk nhé!! Sau đó thay Icon bằng App Change Icons xong Reset PPC set Quicklink xem sao!! Chúc thành công!

pandamiss

Gà 1 chút ^^ my device nằm ở đâu bác ?
@anhphe: Mình dùng 40C2 giao diện defauld mà? Nên chắc ko cần thiết phải chuyển đổi rename như thế chứ ?

AnhPheCT

Gà 1 chút ^^ my device nằm ở đâu bác ?
@anhphe: Mình dùng 40C2 giao diện defauld mà? Nên chắc ko cần thiết phải chuyển đổi rename như thế chứ ?

Dùng Resco File Explore hay Total Commander mới thấy Device nhé!!

tr3c0nditx2nh

mình rất muốn có mấy cái hình nền động(live wallpaper) như ở trong HTC Derise hoặc ở quảng cáo của Evo đó. nhưng tìm mãi ko thấy đâu. các bạn ai có thì share mình với!!!

Chỉnh sửa cuối:

namy

mình rất muốn có mấy cái hình nền động(live wallpaper) như ở trong HTC Derise hoặc ở quảng cáo của Evo đó. nhưng tìm mãi ko thấy đâu. các bạn ai có thì share mình với!!!

Bạn vô link này xem có phải cái bạn đang muốn hay kg nhe? http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=619450.
Cái này của tác giả whiskeybro bên Xda. Lưu ý là nếu cài cái này vô rồi thì animation thời tiết sẽ kg hoạt động nữa nhe.

tr3c0nditx2nh

Bạn vô link này xem có phải cái bạn đang muốn hay kg nhe? http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=619450.
Cái này của tác giả whiskeybro bên Xda. Lưu ý là nếu cài cái này vô rồi thì animation thời tiết sẽ kg hoạt động nữa nhe.

ko phải cái này. cái ở như clip của Evo trong youtube ấy. cái mà mặt nước có mấy cái lá vàng ấy. cái đấy khi mình chạm tay vào mặt nước nó cũng rung như thật ấy. hôm qua nghịch con Derise của thằng bạn mà ko biết làm sao để copy đc cái hình đó sang máy

caothanhhai

ko phải cái này. cái ở như clip của Evo trong youtube ấy. cái mà mặt nước có mấy cái lá vàng ấy. cái đấy khi mình chạm tay vào mặt nước nó cũng rung như thật ấy. hôm qua nghịch con Derise của thằng bạn mà ko biết làm sao để copy đc cái hình đó sang máy

Chắc chắn HD2 chưa làm được như Dirise - Các hình động của HD2 đều xấu xấu :(
Nhanh nhất là đổi máy là có lá bay ngay

stone0_0heart

Tab Music : Thay Icon điều khiển

Bác cho e xin .cab icons control của Muíc Tab giống thế này với!!

Nhân tiện em xin hỏi luôn là muốn sửa chữ slide to unlock ở màn hình lockscreen thì tìm đến Khóa REG nào???

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bác cho e xin .cab icons control của Muíc Tab giống thế này với!!

Nhân tiện em xin hỏi luôn là muốn sửa chữ slide to unlock ở màn hình lockscreen thì tìm đến Khóa REG nào???

Skin WMP. Giải nén ra thư mục copy vào Device:

Mã:
Install instruction for WMP skin:

1[IMG]http://forum.xda-developers.com/images/smilies/biggrin.gif[/IMG]ownload Anastasia  Skin WMP v0.2 (attached in this post)
2:Uncompressed the zip file anyware on your PC
3:Connect your phone to your PC
4:Copy the entire folder named Anastasia WVGA or you want in your device
5:Choose the skin in WMP menu
6:Enjoy

Anastasia Skin WMP v0.2

Cách thay chữ Slide, Tab or Slide tham khảo ở đây #73:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?61676-Lockscreen-WM-6-5

Skin WMP cho Tab Music manila HTC Sense đây kèm:

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Của bác đây nhé !Cái này không phải skin cho WMP đâu mà là của Manila
Copy luôn vào windows?
http://www.mediafire.com/?jnttwnh1jm2

Hinh như thiếu file trong thư mục "Top Little Icons"!! mONG BÁC chaeck lại!! 3 nút không thay đổi icón được giống như thê này!

Mà vẫn giữ nguyên mặc định!!! cover và skin đã cài thành công! chi riêng 3 nut này của Manila thì chịu cứng!!

caothanhhai

Hinh như thiếu file trong thư mục "Top Little Icons"!! mONG BÁC chaeck lại!! 3 nút không thay đổi icón được giống như thê này!

Mà vẫn giữ nguyên mặc định!!! cover và skin đã cài thành công! chi riêng 3 nut này của Manila thì chịu cứng!!

Bạn Reset lại chưa, mình cũng dùng mấy file đấy thôi mà

stone0_0heart

Bạn Reset lại chưa, mình cũng dùng mấy file đấy thôi mà

Tât nhiên là mình phải test chắc chắn rùi mới dám post mà! thôi kệ vậy! Mình tìm được skins trên mấy 4rum Nga cũng đẹp! Mà cái background của skin này cũng khó sửa vì bị dính mấy cái nút!!

stone0_0heart

Sau một hồi loay hoay chỉnh sửa giao diện Today, Em muốn khoe màn hình Leo của em với các bác. Đồng thời cũng muốn các bác post các màn hình đẹp để mọi người có cơ hội tìm hiểu thêm, chia sẻ và trang trí cho Leo đẹp hơn, chuyên nghiệp hơn.

Bác Hải cho em xin cab file anastasia about phone!!!

AnhPheCT

Add new weather and taskbar v1.7 skin!!

Moon

Sun

Thank Mr DINIK & Jaguaralani

Chỉnh sửa cuối: