• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

zippo6600

Chào bạn!

Vấn đề là bạn muốn Backup gì? Có nhiều cách để Backup nhé bạn. Nếu chỉ back up Danh bạ, Tin nhắn, Hình chụp, Note
Cách đơn giản nhất là bạn kết nối iPhone với PC, open iTunes lên. Click chuột phải vào tên iPhone của bạn trên iTunes và chọn Backup.
Khi cần Restore Backup là OK thôi. Chúc thành công và vui vẻ!
Khi ở IOS 4.0 mình backup lại dữ liệu trên máy gồm tn, danh bạ, photo.. bằng itune nhưng khi lên 4.1 muốn restore lại thì itune báo lỗi không cho restore bác ạ.

nam_72

Xin hỏi điều chưa được rõ:
Nếu máy tôi là 3GS lock nhưng có sim active nên xử dụng bản custom cho 3GS world thì có bị lổi youtube và lổi backup không??

pole_star139

Mình up bảng Pv001 ở đây cho con 3Gs L của mình. Sau khi lên 4.1 thì diskaid ko nhận nữa, bjo mình chưa biết cách copy file sms lại iphone. bạn có thể chỉ mình cách với!

NgocHoan

* Thông tin bản PV001 này như sau:

+ Ver : 4.1 (PV001)
+ Không update Baseband
+ bRoot : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Cydia

+Không kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin (Với 3G)

* Thông tin bản PV002 này như sau:

+ Ver : 4.1 (PV002)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Cydia

+Kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin (Với 3G)

Một vài hình minh hoạ

Cảm giác ban đầu đúng là chạy nhanh nhẹ hơn 4.0.x thật ... mọi thứ vẩn mượt mà như xưa (Youtube thì chắc vẩn phải cài Pushfix nhé)

ibook thì chạy ngọt ngào khỏi nói ...

Lần này thì ko chê vào đâu được !!!

Link: PV001

- 3G LOCKED: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS41-PV001/iPhone1,2_4.1_PV001_3G_L.ipsw

- 3G W : http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS41-PV001/iPhone1,2_4.1_PV001_3G_W.ipsw

- 3GS LOCKED: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS41-PV001/iPhone2,1_4.1_PV001_3GS_L.ipsw
- 3GS W: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS41-PV001/iPhone2,1_4.1_PV001_3GS_W.ipsw

Link: PV002
- 3G-L : http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS41-PV002/iPhone1,2_4.1_PV002_3G_L.ipsw
- 3G-W: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS41-PV002/iPhone1,2_4.1_PV002_3G_W.ipsw

PS: Đối với các máy Locked sẽ gặp lổi App YouTuBe và 1 số lổi Syns
+ Có thể dùng bản cho máy Word sau đó dùng sim nhà mạng active hoặc dùng sim đa năng active sẽ không còn các lổi trên.
+ Có thể tiếp tục chờ các bản Custom Update tiếp theo.

Bạn giúp mình up fw 4.1 nha ! Máy mình 3GS world đang ở 4.0.1

thanhduc_iit

Chào bạn!

iPhone của bạn là iPhone 3G hay 3Gs? Và có lưu SHSH chưa?

Bạn lưu ý là iPhone Restore FW custom phải thỏa mãn điều kiện sau:

1/. iPhone là Old Bootrom đang dùng FW thấp hơn đã Jailbreak.
Hoặc đang dùng FW custom trước đó nhé.

Lỗi 1600 : Lỗi này xảy ra khi restore FW Custom mà để DFU Mode.

Lỗi 1604 : Thường gặp khi restore FW Custom
Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được Jailbreak mà restore bản FW Custom. Hoặc 3GS có bootrom mới khi restore FW Custom.

Chúc thành công và vui vẻ!

Máy tôi là 3G các bác ơi, bản quốc tế...

Úp mãi mà ko lên đc 4.1 nên đã restore bản 3.1.3 và cài Spirit trên PC để Jailbreak, và có icon Cydia trên ĐT rồi, vậy à JailBreak thành công rồi hở các bác
Nếu thành công rồi sao tôi restore bản 4.1 custum này hoài mà không được ấy nhỉ? Lúc restore tôi để máy ở chế độ bình thường, thấy hình cáp đĩa, nhưng nó cứ Pre.............ing thế mới đau.

pole_star139

sau khi làm theo hướng dẫn của gaupretty mình đã copy đc sms vào rùi nhé, bản PV001 này pin có vẻ sụt hơi nhanh :D. Sẽ test thêm và share với mọi người ^^

pole_star139

Cũng đề xuất thêm với Man Tinh_la_gi Build lại bản Pv001 mới khắc phục lỗi backup của itune. Bản hiện tại chạy ổn, hơi ngốn pin chút nhưng vẫn thấy báo lỗi backup khi sync với itune, thấy hơi khó chịu ^^

pole_star139

Tình hình là lỗi bakup dẫn đến việc ko cài được app thuốc, mặc dù đã cài appsync của gsm và cả của hackulo cũng ko được. các Pro xem lại vụ này nhé

dangngoc_1207

Cho hỏi chủ toppic là các bản custom có chạy nhanh hơn các bản final đã JB bằng resnow không nhỉ?Mình có cái 3g sau khi JB sao mà chạy giật giật.hic

tinh_la_gi

Administrator
Tình hình là lỗi bakup dẫn đến việc ko cài được app thuốc, mặc dù đã cài appsync của gsm và cả của hackulo cũng ko được. các Pro xem lại vụ này nhé

sao không thử Appsync của PV nhỉ ?! TLG dùng thấy syn ầm ầm mà

TatDat_Canon

Đã update thành công bản fix của TLG với IP 3Gs L old boot. Cảm nhận:

+ APP thuốc vẫn cài được bằng itune PC suite phiên bản mới nhất. Một số games lớn vẫn bị lỗi mặc dù cài được nhưng ko chay được (có thể bị lỗi trên nền 4.1), riềng cài nhạc hình và nhạc tiếng thì bắt buộc phải syn = Itunes. Lỗi ko backup duoc mỗi khi syn với itunes vẫn còn tuy nhiên có thể back up hình, nhạc chuông, danh bạ với Itune PC suite ko phải la vấn đề lớn.
+ Youtube vẫn ko thể vào được mặc dù đã cài phusfix (hy vọng TLG se sớm fix lỗi này).
Mong TLG sẽ có bản update tiếp theo hoàn thiện hơn cho anh e.

gaupretty

Máy tôi là 3G các bác ơi, bản quốc tế...

Úp mãi mà ko lên đc 4.1 nên đã restore bản 3.1.3 và cài Spirit trên PC để Jailbreak, và có icon Cydia trên ĐT rồi, vậy à JailBreak thành công rồi hở các bác
Nếu thành công rồi sao tôi restore bản 4.1 custum này hoài mà không được ấy nhỉ? Lúc restore tôi để máy ở chế độ bình thường, thấy hình cáp đĩa, nhưng nó cứ Pre.............ing thế mới đau.

Chào bạn!

Bạn hỏi mà không nói rõ thì làm sao mọi người giúp bạn được. ???
Trường hợp của bạn nếu đã Jailbreak bằng Spirit muốn Restore FW custom thì làm theo các bước sau:

1/. Vào Cydia search và install Spirit2pwn
2/. Đưa iPhone về Recovery Mode.
3/. Shift+Restore nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!

pole_star139

Của Bác là bác chạy trên con iphone 3G or 3Gs. Máy của mình là 3Gs Lock. Mình thấy bản cho 3Gs L này còn cái lỗi khi sync với itunes đấy bác ah. Ko khắc phục đc cái lỗi này thì dùng bất tiện lắm. Mình quay về 4.0.2 đây ^^. Dù sao cũng Thanks bác
sao không thử Appsync của PV nhỉ ?! TLG dùng thấy syn ầm ầm mà

zippo6600

Man TLG để ý lời anh em nhé.Em đã quay trở lại 4.0 rồi.Định up 4.0.2 nhưng thôi mất công chờ dow để chờ bản 4.1 ổn định thì dùng luôn.Riêng lỗi không syn được với itune có thể bước đầu không là vấn đề gì nhưng tương lai rất bất tiện mong man TLG buid bản khác sửa được lỗi trên.Dù sao cuungx cảm ơn man rất nhiều

pandamiss

Của Bác là bác chạy trên con iphone 3G or 3Gs. Máy của mình là 3Gs Lock. Mình thấy bản cho 3Gs L này còn cái lỗi khi sync với itunes đấy bác ah. Ko khắc phục đc cái lỗi này thì dùng bất tiện lắm. Mình quay về 4.0.2 đây ^^. Dù sao cũng Thanks bác

Của bác ý là 3G. Tốt nhất ở thời điểm này bạn nên quay về 4.02 với 3Gs cho lành. Tốc độ vẫn ngon chứ ko hề chậm. Chờ thêm thời gian nữa có tool chuẩn hãy lên

tuingoghe

thật ra bản này của bác tlg mình đang tét thử cũng thấy okie lắm mặc dù còn 1 số lỗi do syn nhưng syn vẫn tiếp tục chạy lỗi ko đáng kể, các bạn có thể dùng bản world để up cũng dc. thanks bác tlg, mong bác sớm có bản mới fix lỗi trên

mualarung

ae cho mình hỏi, máy em iphone 3G lock đã up lên OS 4.1 bản custom PV001, thấy ngốn pin quá giờ mún quay lại FW 4.0.2, nhưng khi restore bản FW gốc 4.0.2 thì máy báo lỗi 3194 ( ko có shsh ) nhưng theo mình biết thì iphone 3G ko cần lưu SHSH ( nên mình cũng ko lưu ) ai có thể giúp mình khắc phục lỗi để quay lại bản 4.0.2 đc ko, mình cảm ơn !