• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

23091985

Các cao thủ giúp mình chuyện này với, tình hình là mình có backup lại address book bằng cách chép 2 file trong address book trong iphone ra ổ cứng, một ngày mưa tầm tã mình lỡ tay xóa luôn 2 file đó, rồi ngồi restore FW, giờ có cách nào restore lại cái address book không? mình xài win 7 nên ko có address book của Windows...

vipboy_9x

Moderator
UPDATE lên itune 10 cũng ko ăn thua bác ạ.chỉ có thể restone lại bản khác thui
Bạn ấy Bị hay là Bạn bị lỗi sao mà biết hay thế,đâu phải cái gì Cũng Mang ra Restore hết đâu?
Với lại bạn ấy đã thử Trên Laptop thì Nhận,Còn trên Desktop Thì Mới Không nhận chứ đâu phải không nhận hẳng đâu bạn.

hachithanh091

Mình vừa mới up lên bản 4.1 PV001 cho iphone 3G lock, mình kết nối với Itune thì vẫn nhận diện được nhưng sao Itune nó không cho Sync dữ liệu vây

gaupretty

Mình vừa mới up lên bản 4.1 PV001 cho iphone 3G lock, mình kết nối với Itune thì vẫn nhận diện được nhưng sao Itune nó không cho Sync dữ liệu vây

Chào bạn!

Vào Cydia install Appsync 4.1 nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!

hachithanh091

Cho mình hỏi sao mình Sync thì nó lại không chép danh bạ vào, trước đó mình có backup danh bạ rồi

HTC_VUTHANH

Moderator
Bạn ấy Bị hay là Bạn bị lỗi sao mà biết hay thế,đâu phải cái gì Cũng Mang ra Restore hết đâu?
Với lại bạn ấy đã thử Trên Laptop thì Nhận,Còn trên Desktop Thì Mới Không nhận chứ đâu phải không nhận hẳng đâu bạn.
uhm đúng là bạn ấy bị và mình cũng bị nữa nhé.đúng pc có nhận nhưng itune(đã nâng cấp lên itune 10 nha) thì ko nhận kết nối với ip(đối với bản pv002).bạn đã restone chưa.ko fai? chỉ 1 mình bạn ấy bị như vậy đâu nhé

boy135147

cho mình hỏi sao sau khi up FW cútom pv001 thi itunes trong máy mình ko nhận ra iphone vậy , nhưn khi cắm vào laptop thi itunes nhận ra , có cách nào fix lại để itunes trên dékop mình nhận iphone ko ? vì mình save contact và info trong déktop , T______T

duongminhhien

cho mình hỏi thêm máy mình mua ở VinaPhone bản quốc tế 3GS FW 4.0.2, máy mình là World hay Lock... và máy mình là 3GS New Bootroom hay la 3GS Old Bootroom vậy ? máy mới mua nên chưa biết rành lắm!

Còn của Viettel 3GS FW 4.0.2 phiên bản Viettel là Lock hay World và 3GS New Bootroom hay la 3GS Old Bootroom ?

Và chỉ giúp mình cái link để up lên cái custom này luôn!

Thanks!

linhbap

B] * Thông tin bản PV002 này như sau:

+ Ver : 4.1 (PV002)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Cydia

+Kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin (Với 3G)[/B]

Đúng cái đang cần đây rồi, much thanks

pandamiss

cho mình hỏi thêm máy mình mua ở VinaPhone bản quốc tế 3GS FW 4.0.2, máy mình là World hay Lock... và máy mình là 3GS New Bootroom hay la 3GS Old Bootroom vậy ? máy mới mua nên chưa biết rành lắm!

Còn của Viettel 3GS FW 4.0.2 phiên bản Viettel là Lock hay World và 3GS New Bootroom hay la 3GS Old Bootroom ?

Thanks!
Bác hỏi thế thì chết. Ghi là vinaphone bản quốc tế rồi còn hỏi là world hay lock là sao? Còn muốn biết rõ thì bạn vào trang support của apple rồi gõ mục serial number vào nhé . Và new bootrom hãy old thì bạn cũng dựa vào serial number nhé. số thứ 3 là chỉ năm sản xuất còn số thứ 4+5 là tuần sản xuất. từ 40 đổ lại là old nhé

Zenki

Super V.I.P

Thanks!

World = Quốc tế.

Máy mới mua bóc hộp ra ở FW 4.0.2 thì chắc chắn là New Bootroom rồi

New Bootroom thì không thể Up được FW Custom.

hachithanh091

Cho mình hỏi mình Up lên 4.1 xong thì khi vào Itune để restore form backup thì nó báo lỗi và không cho restore, Itune nó vẫn cho Sync chép nhạc, phim và app, chỉ có mỗi danh bạ, bookmark,note là nó không restore lại, các bạn giúp mình với

vihoang87

vậy iphone 4 lock thì sao hả mấy bác?
có up trực tiếp được không hay là phải chờ bác ra tay?

cutys_123

Tình hình là thấy mấy cái bản này pà con bị lỗi khi up nhiều quá.! Chủ thớt có thể build lại bản không bị lỗi (như 4.0 vậy) được không.?
Muốn up lắm nhưng ngại quá!
Thank's'