• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

gaupretty

ae cho mình hỏi, máy em iphone 3G lock đã up lên OS 4.1 bản custom PV001, thấy ngốn pin quá giờ mún quay lại FW 4.0.2, nhưng khi restore bản FW gốc 4.0.2 thì máy báo lỗi 3194 ( ko có shsh ) nhưng theo mình biết thì iphone 3G ko cần lưu SHSH ( nên mình cũng ko lưu ) ai có thể giúp mình khắc phục lỗi để quay lại bản 4.0.2 đc ko, mình cảm ơn !

Chào bạn!

iPhone 3G từ iOS4 là phải lưu SHSH nhé. Bây giờ nếu muốn Restore FW gốc bạn chỉ được Restore FW 3.x thôi nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!

thanhduc_iit

Sau vài ngày cực khổ vẫn chưa thể lên được 4.1 custom này, ặc ặc...
Máy em là 3G bản quốc tế, đã chạy 3.1.3, 4.0.1 bình thường, nhưng không thể nào chạy được 4.1 luôn bị báo lỗi 1604...
FW 3.1.3 đã cài Cydia và đã add source : http://repo.woowiz.net rồi vẫn ko thể up báo lỗi 1604
Bác nào hướng dẫn chi tiết với ạ...
Hiện giờ máy đang ở FW 4.0.1 có up lên 4.1 custom đc ko? Hay phải về 3.1.3 (3.1.2)??? Nếu được thì xin hướng dẫn chi tiết ạ1...

doananhtai

Sau vài ngày cực khổ vẫn chưa thể lên được 4.1 custom này, ặc ặc...
Máy em là 3G bản quốc tế, đã chạy 3.1.3, 4.0.1 bình thường, nhưng không thể nào chạy được 4.1 luôn bị báo lỗi 1604...
FW 3.1.3 đã cài Cydia và đã add source : http://repo.woowiz.net rồi vẫn ko thể up báo lỗi 1604
Bác nào hướng dẫn chi tiết với ạ...
Hiện giờ máy đang ở FW 4.0.1 có up lên 4.1 custom đc ko? Hay phải về 3.1.3 (3.1.2)??? Nếu được thì xin hướng dẫn chi tiết ạ1...

theo TheIphonewiki Itunes Errors
thỉ 1604 là: Device was not pwned (signature checks were not blocked). Custom firmware can't be restored. (Thiết bị chưa được pwned (chưa khóa việc kiểm tra chữ ký - ý nói liên quan đến chứng thức shsh) - Custom FW không thể restore.) -

Hoặc bạn đưa về DFU (trường hợp dành cho 3G unpwned) hoặc bạn phải đảm báo máy phải đã được JB KHÔNG BẰNG SPIRIT VÀ JAILBREAKME.

Theo theiphonewiki-pwnageTool thì: The most common computer error is a 1604 error which means that the firmware file is corrupt. (phần lớn máy tính báo lỗi 1604 là do file fw bị hư).

Bạn nên download lại lần nữa xem sao.

thanhduc_iit

Sau thời gian vọc phá thì cũng up đc 4.1 rồi. thanks!...

Bác chủ thớt ơi, cho tôi xin cái theme này nhé, up 4.1 rồi mà ko có giao diện này...
Sẳn tiện cho xin thêm cái ứng dụng chẳng biết tên luôn: dùng tay vẹt phía trên màn hình thì nó hiện ra cái menu (3G, độ sáng, wifi, tắt nguồn...)

Chỉnh sửa cuối:

fakahaka

up lên bản 4.1 này thì games hay apps nó hạn chế vì chưa có được nhiều phải ko các bạn??

zippo6600

Bác TLG xem xét thế nào làm bản sửa lỗi syn đi bác cho anh em máu 4.1 được thỏa mãn.:D

tinh_la_gi

Administrator
Các anh em thông cảm dùm ... 3GS đã có đâu mà "ngâm với cú" trong khi 3G làm thủ công cũng được ... 1 là dùng bản word xong active bằng sim, hai là vẩn dùng bản Locked rồi chép file vào ...
Anh em thông báo lổi trên 3GS thì TLG ghị nhận và "google" chứ có nhìn thấy có đụng đâu mà "mò mẩm" !!

Nếu có Tool chính thức thì anh em ta đâu khổ thân thế này ...

longttcd

Các anh em thông cảm dùm ... 3GS đã có đâu mà "ngâm với cú" trong khi 3G làm thủ công cũng được ... 1 là dùng bản word xong active bằng sim, hai là vẩn dùng bản Locked rồi chép file vào ...
Anh em thông báo lổi trên 3GS thì TLG ghị nhận và "google" chứ có nhìn thấy có đụng đâu mà "mò mẩm" !!

cố lên TLG ơi, dân chuyên về iPhone mà sao giờ còn dùng em 3G lẹt đẹt thế, sắm 1 con 3GS đi cho nó máu.hihi.Đang đợi bản chính thức rồi lên luôn nè:D:D

zippo6600

Liệu bản cho 3GS word co khac phuc dc loi syn ko man

tinh_la_gi

Administrator
Liệu bản cho 3GS word co khac phuc dc loi syn ko man
Với 3G thì khắc phục 100%.... với 3GS chưa test nhưng theo "nguyên tắc" thì 90% sẽ giống 3G

cố lên TLG ơi, dân chuyên về iPhone mà sao giờ còn dùng em 3G lẹt đẹt thế, sắm 1 con 3GS đi cho nó máu.hihi.Đang đợi bản chính thức rồi lên luôn nè:D:D
Nhìn chữ ký đã hiểu ... 3G đã là hết sức rùi ... vẩn cứ hay mơ xa nhưng vẩn tâm niệm "chỉ là ước mơ"

nam_72

Máy mình 3GS lock nhưng có sim gốc nên dùng FW của 3GS world để restore sau đó dùng sim gốc active rồi unlock, nên không bị bất cứ lổi nào hết.Nếu muốn ko bị lổi các bạn nên dùng phương pháp này.

kennypro

Đã text thành công từ 3.1.3 lên 4.1 nhưng cài ultrasnow cho firmware 3.x sóng hơi yếu

doananhtai

Đã text thành công từ 3.1.3 lên 4.1 nhưng cài ultrasnow cho firmware 3.x sóng hơi yếu

Hãy nghe lời giải thích của Apple khi "Improves the formula to determine how many bars of signal strength to display" từ phiên bản 4.0.1

Apple phát hiện ra rằng việc tính toán số cột để hiện thị sóng bị sai... thường nó hiển thị quá hơn 2 cột. Ví dụ: đáng lẽ mức sóng của bạn chính xác sẽ là 2 cột, nhưng nó lại hiện 4 cột lận.. Do vậy, khi bạn đi vào vùng sóng yếu thực chất chỉ còn 1 cột nhưng trên màn hình lại hiển thị là 3 cho nên, nếu bạn "chạm tay vào vùng nhạy cảm" nó sẽ rớt xuống 0, nếu hiển thị chính xác là 1 nếu rớt 0 bạn sẽ không thắc mắc, nhưng là 3 mà rớt xuống 0 thì bạn sẽ cho đây là lỗi không thể chấp nhận được.

Do vậy, Apple đã làm hết sức mình kết hợp với các nhà viễn thông để đưa ra một công thức tính toán lại mức sóng một cách CHÍNH XÁC, hễ sóng giảm là sẽ giảm ngay, chứ không trơ trơ 5 cột như trước nữa... Và lúc này 1, 2, 3 cột sẽ là thường xuyên cho nên để cho dễ nhìn Apple sẽ nâng cột 1,2,3 cao hơn một chút....

Do vậy.. lên 4.0.1 trở lên sóng yếu không phải là do hệ điều hành bắt sóng tồi.. mà do hiển thị lại chính xác hơn.

boy135147

cho mình hỏi sao cái itunes của mình nó ko nhận ra cái iphone 3G , mỉnh cắm vào cái laptop thì nó nhận ra iphone nhưng cái itunes trên desktop lậi ko nhận ra , cho dù mình đã uninstall và install lại rồi mà nó vẩn như vậy , có cách nào fix cái itunes của mình ko , xin chĩ với

vipboy_9x

Moderator
cho mình hỏi sao cái itunes của mình nó ko nhận ra cái iphone 3G , mỉnh cắm vào cái laptop thì nó nhận ra iphone nhưng cái itunes trên desktop lậi ko nhận ra , cho dù mình đã uninstall và install lại rồi mà nó vẩn như vậy , có cách nào fix cái itunes của mình ko , xin chĩ với
Itune Của bạn phiên bản bao nhiêu?
UPDATE lên itune 10 thử Xem có nhận hem nhé!

fakahaka

hix sao bản PV002 cũng bị lỗi sync với itunes10 nữa giờ sao ta???
nói chung là yêu wa mà vẫn bị

HTC_VUTHANH

Moderator
hix sao bản PV002 cũng bị lỗi sync với itunes10 nữa giờ sao ta???
nói chung là yêu wa mà vẫn bị
đúng vậy bác ạ.em cũng bị thế và fai? restone lại bản pv001.hix.pm bác t_l_g ko thấy phản hồi vụ này.chắc tại bác ấy bạn học wa'.hehe