• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

ducvespa

con 3gs của em hiện tại 4.1 giờ không vào được trong nữa găn sim nó đòi active vậy chắc em phải chờ bản custom unlock quá, bản này PV01 không up được báo lỗi 1604

vipboy_9x

Moderator
con 3gs của em hiện tại 4.1 giờ không vào được trong nữa găn sim nó đòi active vậy chắc em phải chờ bản custom unlock quá, bản này PV01 không up được báo lỗi 1604
Bạn cần Phải có Sim nhà Mạng thì Mới có thể Active Máy được nhé! Dùng FW custom thì Không giải quyết được Chuyện gì đâu.

hbinhlove2003

ông anh mình mới xách về 2 em 3G-L FW 4.1 BB 05.14.02 khi restore = cách Shift+resore ok ko các bác ?

pandamiss

ông anh mình mới xách về 2 em 3G-L FW 4.1 BB 05.14.02 khi restore = cách Shift+resore ok ko các bác ?

Chuẩn đấy nhưng chưa unlock được đâu bạn nhé. Còn 1 cách downgrade BB nhưng bootloader phải dưới 05.08 nhé thì có thể dùng FuzzyBand trên cydia

betaphack

Chân thành Cám ơn Vipboy_9x giúp đỡ.

Mình rất cám ơn bạn Vipboy_9x đã giúp đỡ, ngày mai là mình nhận được sim rồi, sim đang trên đường về Bạc Liêu.
Nếu có dịp lên Sì Phố mình nhất định alô mời bạn 1 lu cafe cho thỏa lòng. Xin Mod cho biết tên thật để dễ xưng hô.=D>

Ngày mai là được Active bằng sim AT&T rồi, fix lỗi Youtube và Backup rồi. Hồi hộp quá.8-|

Ai biết cho mình hỏi thăm, sim AT&T để dành được mấy tháng là bị cắt vậy?:-/

zippo6600

Bản cho 3GS word chạy đâu rồi man TLG ơi!!!
Cho em hỏi cái nếu up ban 4.1 của 3gs lock lần dầu tiên sẽ không restore backup bằng itune được nhưng nếu em backup lại dữ liệu bằng Iphone PC suite rồi restore lại sau đó các lần backup là restore sau itune có thực hiện bình thường không các bác

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Mình rất cám ơn bạn Vipboy_9x đã giúp đỡ, ngày mai là mình nhận được sim rồi, sim đang trên đường về Bạc Liêu.
Nếu có dịp lên Sì Phố mình nhất định alô mời bạn 1 lu cafe cho thỏa lòng. Xin Mod cho biết tên thật để dễ xưng hô.=D>

Ngày mai là được Active bằng sim AT&T rồi, fix lỗi Youtube và Backup rồi. Hồi hộp quá.8-|

Ai biết cho mình hỏi thăm, sim AT&T để dành được mấy tháng là bị cắt vậy?:-/
Sim AT&T Dùng Để ACtive thui chứ đâu sài được đâu mà Sơ việc cắt hehe.Cứ sài Bình thường Đừng để Sim nó Hư là OK.
Mình có Để cho Bạn 2sim AT&T+1 miro Sim AT&T dành cho bạn Sài 4/IPAD:D
.P/S Mình cũng ở gần Quê bạn đấy hehe.Nhưng tết lễ Mới về.

betaphack

Thành công tốt đẹp rồi Vipboy ơi, Youtube ào ào, Sync ầm ầm. Tết nay lên Sóc Trăng chơi, làm vài lon bia nha bồ. Thanks
PS: cho biết tên và tuổi đi nè!

zippo6600

Cho em hỏi cái nếu up ban 4.1 của 3gs lock lần dầu tiên sẽ không restore backup bằng itune được nhưng nếu em backup lại dữ liệu bằng Iphone PC suite rồi restore lại sau đó các lần backup là restore sau itune có thực hiện bình thường không các bác

Không có ai trả lời mình sao trời!!!

vipboy_9x

Moderator
Thành công tốt đẹp rồi Vipboy ơi, Youtube ào ào, Sync ầm ầm. Tết nay lên Sóc Trăng chơi, làm vài lon bia nha bồ. Thanks
PS: cho biết tên và tuổi đi nè!
PS:Hehe.uke Mình tên thi
Không có ai trả lời mình sao trời!!!
Máy Bạn Là 3GS world chạy bạn lock thì Sẽ Không có Sóng đấy nhé!
Vấn đề Backup này Mình thấy có rất nhiều Hỏi Và có cùng một câu hỏi là backup và restore không được.
Và Mình cũng đã Test thì với bản custom của anh Phương và kết quả là Những File backup từ FW củ sẽ không restore được với FW custom 4.1 này.(Không biết các bạn thì sao)
Và những giữ liệu mới backup restore lại cũng hem có mượt mà lém!
Theo Mình bạn cứ backup theo kiểu SHSH vào Hệ thống của Máy là mà backup lại giữ liệu là An toàn và đầy đủ nhất.

nam_72

Hôm nọ có làm dùm thằng bạn con 3G lock cũng bị tình trang này,itune ko cho restore from backup,mà itune ko cho restore thì pc suit cũng bị truc trặc luôn.phải khởi động IP vài lần( giử nguyên ko tắt itune thì cuối cùng itune cũng cho restore nhưng không trọn vẹn,kết hợp thêm với PC suit thì cũng gần đủ,nói chung cũng không ngon cho lắm,nên có sim gốc thì mới ok.

zippo6600

Hôm nọ có làm dùm thằng bạn con 3G lock cũng bị tình trang này,itune ko cho restore from backup,mà itune ko cho restore thì pc suit cũng bị truc trặc luôn.phải khởi động IP vài lần( giử nguyên ko tắt itune thì cuối cùng itune cũng cho restore nhưng không trọn vẹn,kết hợp thêm với PC suit thì cũng gần đủ,nói chung cũng không ngon cho lắm,nên có sim gốc thì mới ok.

Nói chung là không ăn thua.Sau khi tạo new iphone quay lại backup lại iphone vẫn không được!:!

HTC_VUTHANH

Moderator
sorry các bác em hỏi tý.ở HN chỗ nào bán sim AT&T nhỉ.giá bao nhiêu ta.bác nào biết chỉ e kai' nha.thanks

dailongmmc

3Gs up lên 4.1...không thể restore from backup...Please help...help!

Hum qua mình sữ dụng bản custom PV001 để nâng con Iphone3Gs lên 4.1. Nhưng mình không thể restore from backup đươc...mất hết số điện thoại liên lạc luôn...Mong các bạn giúp mình với.

pandamiss

Bạn dùng bản lock nên mới có lỗi này. Muốn lên custom 4.1 bây giờ thì phải dùng bản world và dùng sim gốc kèm theo để active nhé rồi mới fix được. Lỗi backup và youtube từ 4.1 này là do hackactivate ra đó

tastyounguy

Bạn dùng bản lock nên mới có lỗi này. Muốn lên custom 4.1 bây giờ thì phải dùng bản world và dùng sim gốc kèm theo để active nhé rồi mới fix được. Lỗi backup và youtube từ 4.1 này là do hackactivate ra đó

Link down bản custom 3gs world ở đâu vậy bạn? cho mình xin nha, cảm ơn nhiều!

n1007

Mình vừa restore xong bản 3gs locked pv001 . Cám ơn Firmware của TLG quá mượt (iTunes 9.2.1.5 , ip 3gs oldboot ) sau đó cài AppSync 4.1 thì không backup được.
Kế tiếp mình Backup qua computer thứ 2 thì được ( iTunes 10.0.0.68) . NẾU có thể mình nghĩ nên backup qua 2 computer.