• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

hachithanh091

mấy bác pro cho mình hỏi máy mình 3G locked-8G đang xài 3.1.2 firmware 05.11.07. dzậy mình down file 3GL PV002 dzìa gòi update lên bình thường hả mấy bác?? có cần cài gì nữa hok?? chỉ dùm mình với!! chưa update lần nào hết nên hơi bị gà!! hix!! thanks mấy bác nhìu!!!
Lên PV001 chứ 002 có bật multitask thì chậm lắm, lên PV001 của máy World rồi dùng sim active chứ xài bản 001 của lock bị lỗi Sync với Itune

exchanger

Cho mình hỏi, máy phiên bản 3G W, mình up lên FW 4,1 từ itune của Apple, h mình phải làm sao để cài bản này vào, các bạn hướng dẫn chi tiết cùng link dùm mình nhé, mình cảm ơn rất nhiều, hy vọng được giúp đỡ
Thanks

exchanger

Nếu máy tớ chỉ có lưu shsh 4.1 mà không lưu shsh của 4.0 hay 3.0 tớ có down fw xuống được không?

ngocminhdl

Thank bạn TLG rất nhiều ! mình up một lần là được ngay , hoàn hảo và rất mượt mà , không gặp bất cứ một lỗi nào ! Pin thì chưa có dịp test , nhưng mình nghĩ không đến nỗi nào , mọi ứng dụng vẫn cài vô tư . vài lời chia sẽ với cả nhà ! Chúc cá bạn vui nhiều với os 4.1 nhé ! thân ái !!!

dig31vn

Các bác cho mình hỏi là máy mình là 3G lock 16gb đang FW 4.01 base b 05.13.04 thì để chạy ổn định mình sẽ up bản PV001 của 3GW rồi dùng sim active là okie các bác nhỉ? Chạy cái FW 4.01 này đúng là cực hình, máy chậm như rùa ấy :((

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi là máy mình là 3G lock 16gb đang FW 4.01 base b 05.13.04 thì để chạy ổn định mình sẽ up bản PV001 của 3GW rồi dùng sim active là okie các bác nhỉ? Chạy cái FW 4.01 này đúng là cực hình, máy chậm như rùa ấy :((

Nếu là máy Locked thì tải bản Locked rồi Shift + Restore, không cần Active đâu!

tinh_la_gi

Administrator
Các bác cho mình hỏi là máy mình là 3G lock 16gb đang FW 4.01 base b 05.13.04 thì để chạy ổn định mình sẽ up bản PV001 của 3GW rồi dùng sim active là okie các bác nhỉ? Chạy cái FW 4.01 này đúng là cực hình, máy chậm như rùa ấy
Nếu SIM theo máy thì ok
Nếu SIM AIO thì cần fix Lockdown là dùng bình thường

Vấn đề này được đề cập khá nhiều trong topic này (xem lại nhé)

truongtxt

ban cho mình hỏi mình có con iphone 3gs bản lock sezi 86939994E3NQ đang ở fw 4.1 bị khóa mạng giờ chạy bản này thì có dùng được ko ?

pandamiss

ban cho mình hỏi mình có con iphone 3gs bản lock sezi 86939994E3NQ đang ở fw 4.1 bị khóa mạng giờ chạy bản này thì có dùng được ko ?

Bạn chắc jailbreak rồi chứ. Nếu rồi thì ok. Nhưng vẫn ko dùng mạng dc vì bb đã bị nâng

converse_bk

em vừa up bản 4.1 pv001 của a nhưng ko thấy có ibooks. mà cho e hỏi để taie sách vào cho ibooks thì tải ở đâu ạ ?

tinh_la_gi

Administrator
em vừa up bản 4.1 pv001 của a nhưng ko thấy có ibooks. mà cho e hỏi để taie sách vào cho ibooks thì tải ở đâu ạ ?
iBook là appfree trên appstore các bạn có thể tải trực tiếp trên Itunes hoặc AppStore trên Iphone
Sách cho ibook thì có nhiều định dạng ... hiện PV đang chuẩn bị những bước cuối cùng để giới thiệu với anh em yêu "sách" trang ibook dành cho iphone (1 số dòng máy hổ trợ khác)