• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đa chức năng Patch 5.0 s60v3 (Mobile hoạt động nhanh hơn)

Boykuteo

mình đã cài rồi và x all nhưng ko tắt đc tiếng chụp hình và một vài tính năng # của pm

mysuncl

Mình xin chia sẻ 1 vài cách dùng với Patch này. Mình đang dùng N85 (s60v3) cài 1 số phần vào chạy rất tốt. Những phần mình nêu dưới đây mình nghĩ là cần thiết và chỉ cài nó thôi.:
1. Loại bỏ các theme logo Startup (khởi động hệ thống nhanh hơn) ==> Đúng là loại bỏ đc startup screen và máy khởi động nhanh hơn thật.
2. Thay đổi Điểm đến Cache Internet trên E: (thêm không gian) ==> Đúng là có chuyển Cache sang E. Mình kiểm tra khi duyệt web bằng ứng dụng có sẵn của S60v3 thấy dung lượng thay đổi ở ổ E chứ ko phải ổ C. Chứng tỏ Cache giờ đây đang đc lưu trên ở E.
3. Camera Không có âm thanh (thêm chế độ im lặng, âm thanh OFF) ==> Sau khi cài, để có thể tắt được âm thanh thì bạn làm thêm 1 bước nữa là vào Menu -> Tools -> Profile -> chọn Options -> Personalise -> chỉnh Warning tones thành OFF. Như vậy sẽ tắt đc âm thanh Camera hoàn toàn.
4. Đọc nhanh hơn hình ảnh từ thư viện ==> Cái này ko biết nhưng chắc cũng nhanh hơn.
5. Mod ghi âm đến 12h ==> Sau khi cài, bạn chỉnh setting của Sound Recorder cho nó lưu vào thẻ nhớ là sẽ có đc ghi âm với thời gian khủng. Mình thấy ghi âm theo máy này rõ hơn bất cứ soft ghi âm nào trên thị trường (đã test qua rồi). 1 Điều nữa là để ghi âm mượt, bạn cũng nên tắt Warning Tones như hướng dẫn số 3 trên.

Tóm lại là cài các file này: 101F87A3.txt ; 101F8557.txt ; 101F8763.txt ; 101F8809.txt ; 102828AC.txt
Mình ko biết file nào dùng cho chức năng nào. Chỉ xem lại trong C:\Private\10202be9 thì thấy những file đó.

À còn lưu ý nữa là để cài đc Patch, máy bạn nào đã Hack rồi thì nhớ mở RomPatch lên trước khi cài thì mới đc nhé.
Còn đây là 1 số thắc mắc của mình. Mong các bạn giải đáp:
1. Tính năng UI Graphic (Thêm Card đồ họa giao diện người dùng) trong bản Patch có nhiệm vụ gì vậy?
2. Đã xóa " Delivery" trong Messaging ==> cũng ko hiểu cái này luôn.
3. Nhập "Touch Control" cài đặt các bộ cảm biến (để kích hoạt các tính xấp xỉ) ==> cái này chắc chỉ dùng cho máy có cảm ứng thôi phải ko?
4. Loại bỏ FOTA để tiết kiệm không gian trên C: ==> FOTA là gì? và có cần loại bỏ ko?

Chỉnh sửa cuối:

w0nderb0y

Mình xin chia sẻ 1 vài cách dùng với Patch này. Mình đang dùng N85 (s60v3) cài 1 số phần vào chạy rất tốt. Những phần mình nêu dưới đây mình nghĩ là cần thiết và chỉ cài nó thôi.:
1. Loại bỏ các theme logo Startup (khởi động hệ thống nhanh hơn) ==> Đúng là loại bỏ đc startup screen và máy khởi động nhanh hơn thật.
2. Thay đổi Điểm đến Cache Internet trên E: (thêm không gian) ==> Đúng là có chuyển Cache sang E. Mình kiểm tra khi duyệt web bằng ứng dụng có sẵn của S60v3 thấy dung lượng thay đổi ở ổ E chứ ko phải ổ C. Chứng Cache giờ đây đang đc lưu trên ở E.
3. Camera Không có âm thanh (thêm chế độ im lặng, âm thanh OFF) ==> Sau khi cài, để có thể tắt được âm thanh thì bạn làm thêm 1 bước nữa là vào Menu -> Tools -> Profile -> chọn Options -> Personalise -> chỉnh Warning tones thành OFF. Như vậy sẽ tắt đc âm thanh Camera hoàn toàn.
4. Đọc nhanh hơn hình ảnh từ thư viện ==> Cái này ko biết nhưng chắc cũng nhanh hơn.
5. Mod ghi âm đến 12h ==> Sau khi cài, bạn chỉnh setting của Sound Recorder cho nó lưu vào thẻ nhớ là sẽ có đc ghi âm với thời gian khủng. Mình thấy ghi âm theo máy này rõ hơn bất cứ soft ghi âm nào trên thị trường (đã test qua rồi). 1 Điều nữa là để ghi âm mượt, bạn cũng nên tắt Warning Tones như hướng dẫn số

À còn lưu ý nữa là để cài đc Patch, máy bạn nào đã Hack rồi thì nhớ mở RomPatch lên trước khi cài thì mới đc nhé.
Còn đây là 1 số thắc mắc của mình. Mong các bạn giải đáp:
1. Tính năng UI Graphic (Thêm Card đồ họa giao diện người dùng) trong bản Patch có nhiệm vụ gì vậy?
2. Đã xóa " Delivery" trong Messaging ==> cũng ko hiểu cái này luôn.
3. Nhập "Touch Control" cài đặt các bộ cảm biến (để kích hoạt các tính xấp xỉ) ==> cái này chắc chỉ dùng cho máy có cảm ứng thôi phải ko?
4. Loại bỏ FOTA để tiết kiệm không gian trên C: ==> FOTA là gì? và có cần loại bỏ ko?

thanks.. Bạn có thể chỉ tên từng tệp .txt ra được không? Mình tự giải nén ra và cho thẳng vào ổ, như vậy mình thấy tiện hơn...
.
.
Trả lời câu 3: không phải cảm ứng mà là cảm biến.. Những máy s60v3 như n82, n95 mà tự xoay đc màn hình ý... Làm gì thì chắc là để khi xoay nó mượt và nhanh hơn... Không rõ nữa..

Chỉnh sửa cuối:

HHT2010

Hoan hô bạn mysuncl, bạn tìm hiểu đúng hướng rồi đó, mong bạn nghiên cứu thêm để trao đối với cách ae giúp mấy chú dế bọn mình xài tốt hơn. Vì hiện nay mình đang bận công việc nhiều nên k có thì giờ trả lời, góp ý... Mong các bạn góp ý thêm cho mấy chú dế xài ngon nhé...

w0nderb0y

1. Loại bỏ các theme logo Startup (khởi động hệ thống nhanh hơn)
Kái này tệp .txt của nó tên là gì vậy mấy brồ?..
.
2. Camera Không có âm thanh(thêm chế độ im lặng, âm thanhOFF)
Tệp .txt là gì ạ?..(xài kái này thì py_cick sẽ tự tắt)
.
3. Đọc nhanh hơn hình ảnh từ thư viện
Tệp .txt là gì ạ?.. Prồ giúp vs.. Thanks..
.
E hỏi chi tiết vậy để khi mình muốn xoá 1 patch nào đó mình tự vào ổ xoá tệp txt đấy đi, đỡ tốn thời gian xoá hết đi cài lại...
Đừng nghĩ em cầu kỳ, em thấy như vậy tiện và chi tiết hơn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vanmailaem

em cài thằng này vô thì mấy ứng dụng như imedia hay mobidic và một số phần mềm khác đều không vô dc...
huhuhu không bít máy em có bị xung đột không nữa.
bùn wa' xoá đi nhưng vẫn ko cải thiện dc zì!!!!:(
em xài con N76.....hỏng lẽ đành format máy hic

w0nderb0y

em cài thằng này vô thì mấy ứng dụng như imedia hay mobidic và một số phần mềm khác đều không vô dc...
huhuhu không bít máy em có bị xung đột không nữa.
bùn wa' xoá đi nhưng vẫn ko cải thiện dc zì!!!!:(
em xài con N76.....hỏng lẽ đành format máy hic

không sao đâu.. Vô trình quản lý ứng dụng xóa AIO phatch đi là máy lại bình thường...
.
. Tắt âm chụp hình là tệp
101F8809.txt
Tét không thấy gì.. Phải reset lại máy không?

thuglife18

Well-Known Member
n73 tắt âm thanh đc rùi,cài xong thì fải vào prolife chọn cấu hình General -> warning tones -> off như bài trên là dc
test đc xài camera khi tắt đi ko còn chạy ẩn làm tốn ram
vào gallary , load hình vẩn chậm
thu âm thì bị lỗi , ko vào đc chức năng thu âm
ai test dc j nữa thì cho mình xin thêm ý kiến nha

Chỉnh sửa cuối:

huynhba

Hic..hic.. có ai giống em ko? cài AIO vào máy rồi tắt máy, mở lại.khi bấm vào menu của máy,thì nó tự out ra màn hình chờ.nên ko bit làm sao vào "quản lý ứng dụng" để xóa AIO .rồi e tháo thẻ nhớ ra,thì vào được menu-ứng dụng- quản lý ứng dụng. xóa thằng này đi, rồi cắm thẻ nhớ lại, restart lại máy.bấm vào menu lại bị đá ra màn hình chờ.ko hiểu tại sao.....?

phamnhudoan

Hic..hic.. có ai giống em ko? cài AIO vào máy rồi tắt máy, mở lại.khi bấm vào menu của máy,thì nó tự out ra màn hình chờ.nên ko bit làm sao vào "quản lý ứng dụng" để xóa AIO .rồi e tháo thẻ nhớ ra,thì vào được menu-ứng dụng- quản lý ứng dụng. xóa thằng này đi, rồi cắm thẻ nhớ lại, restart lại máy.bấm vào menu lại bị đá ra màn hình chờ.ko hiểu tại sao.....?

format 4 ngón nữa rồi .chúc mừng ! he he ...

Trunghuy90

đúng là tốc độ có cải thiện nhưng sao xài thằng này thấy sida wa'......
hic AE mún xài nên cẩn thận:|

không có máy nào sài đc bạn à. Không lỗi camera cũng lỗi trình ph.nhạc.
Cải thiện tốc độ thì chưa thấy.nhưng 4mat thì thấy có mình rồi này.
Kì quá ta,