• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW 21.0.025 cho NOKIA-5800

Status
Không mở trả lời sau này.

WiSoul

dậy là thành côg roài hén, vấn đề ngôn ngữ đã dc giải quyết xong, h` thì chờ cho FW tiếng việt ra. hahahaha, rồi có up lên cũng như ko, cái camera hok khắc fục dc thì úp lên có tích sự j` đâu
Nói thế nhưng em cũng up rùi cho các bác coi mấy tấm hình em chụp bằng 5800 vào buổi ság, thấy cũng đẹp hơn so vs các FW kia

Mấy cái này nói ko vs PTS nhá;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:
K

knight1112

Guest
Em cũng dùng 5800
Về chụp ảnh thì em công nhận tối thì mịt mù quá, còn ban ngày đẹp trời thì rất ok
Hai tấm ảnh của bạn WiSoul chụp. có thể thấy xóa phông nền là khá tốt, màu sắc thì dùng PS một chút cho nó tươi tắn hơn
Ngay cả mình dùng máy chuyên nghiệp đôi khi vẫn phải dùng PTS
Phần mềm thì do hệ điều hành mới, nên vẫn còn hơi ít
Chỉ chờ FW mới là up thôi, chứ FW 20 lỗi đổi màu màn hình thấy hơi bực bực

m0nk3y86

Em cũng dùng 5800
Về chụp ảnh thì em công nhận tối thì mịt mù quá, còn ban ngày đẹp trời thì rất ok
Hai tấm ảnh của bạn WiSoul chụp. có thể thấy xóa phông nền là khá tốt, màu sắc thì dùng PS một chút cho nó tươi tắn hơn
Ngay cả mình dùng máy chuyên nghiệp đôi khi vẫn phải dùng PTS
Phần mềm thì do hệ điều hành mới, nên vẫn còn hơi ít
Chỉ chờ FW mới là up thôi, chứ FW 20 lỗi đổi màu màn hình thấy hơi bực bực
Thì có FW21 của HK òy đấy, up đi...
Bít là mún đẹp thì fải chỉnh sửa, nhg mọi ng đang mún chất lượng camera là tốt nhất có thể.

boss113

Theo mình nghĩ thì file trên NaviFirm bị lỗi nên khi Flash bằng JAF máy sẽ bị ngủm. Để có phiên bản chính thức của Emea hay Apac rồi Flash lại thôi, kg có gì đâu.

Tạm thời cho ku dế của mình nghỉ hè luôn :D. Bữa giờ hành hạ nó quá trời :))

thế máy bác tháo pin lấp lại cung ko lên nguồn đc hả:-/

nam303hp

Tham khảo các thông tin 1 số anh em up lên v21 thì thấy bản này khá nhiều lỗi (Không Flash bằng JAF --> không có ngôn ngữ TV, không HACK được....) chỉ thấy ưu điểm có cải thiện về Camera, niềm hy vọng của anh em bấy lâu nay gần như sụp đổ (tính đến thời điểm này). Điển hình bác thanhdhl2003 đã đi toi cục cưng. (Chia buồn cùng bác:(). Có lẽ phải ráng đợi và "hy vọng" 1 lần nữa Nokia sẽ tung ra bản fix v21 này.

WiSoul

ê, hình như FW21 thay đổi oài kìa, mọi người vào trong NAVIFIRM coi thử ih, tối wa thấy khác, hình như là HK j` đó mà h` đổi oài kìa
0576387: 5800 RM-356 FI CV B 25 TRACKS V1_COLOR
0580456: 5800 RM-356 FI CV BK 25 TRACKS V1_COLOR
0576385: 5800 RM-356 FI CV R 25 TRACKS V1

Hoden

Super V.I.P
buồn thấy bản fw mới ra còn nhiều lỗi wa chưa dám up lên.camera vẫn chưa cải thiện mấy.giao đện vẫn như trước không thay đỏi nhiều,không bằng bẩn orange .hack tốt.không hack dược bị hạn chế phần mềm.thất vọng wa.

WiSoul

anh em ngâm cứu cái FW tui coi ih chớ sao thấy nghi ngờ wá, tối wa thấy có chữ HK j` đó mà h` nó là FI CV

junybaby

cái thay đổi code đó không có gì quan trọng đâu chẳng qua nó mở thêm cho các dòng máy khi sản xuất có code cố định như vậy để mọi nhười Up lên thôi. Nhưng nói trước với các bạn là khi up lên rồi mọi thứ vẫn như bình thường có thể cải thiện hơn nhưng riêng GPRS thì không phân biệt được của nhà phát hành nào và thể loại nào như bản v.20 !

sirate

Cũng có thể bản hôm nay cải thiện hơn vì mấy cái code mang nhãn HK đã biến đâu mất tiêu >.< để hi sinh up thử coi nó ra sao :D ( đang up )
code cho red mới : 0576385

Chỉnh sửa cuối:

lasahu

Minh đổi code là 0576387 ( Blue ) rồi up bằng NSU đã thành công . Đây là bản của Phần Lan, vì vô phần ngôn ngử chỉ thấy toàn ngôn ngử các nươc băc âu + tiếng Anh , không có tiếng Trung, và thử duyệt web thì đọc được tiếng viêt ( không cần phải cài lại font )

kidkylin

Cũng có thể bản hôm nay cải thiện hơn vì mấy cái code mang nhãn HK đã biến đâu mất tiêu >.< để hi sinh up thử coi nó ra sao :D ( đang up )
code cho red mới : 0576385

up được thì báo lên nhé , hum wa háo hức up cho 1 con đã ngủm củ tỏi , còn 1 con bi h ko chơi fiêu nữa
:-/

kidkylin

Minh đổi code là 0576387 ( Blue ) rồi up bằng NSU đã thành công . Đây là bản của Phần Lan, vì vô phần ngôn ngử chỉ thấy toàn ngôn ngử các nươc băc âu + tiếng Anh , không có tiếng Trung, và thử duyệt web thì đọc được tiếng viêt ( không cần phải cài lại font )

liệu up fw v21 của HK rồi bi h up v21 của FI có sao ko ?

sirate

ko bạn ơi ! change code và up = NSU là đc ^^ chúc bạn may mắn
chỉ khổ là game chơi save đã ... cứ thấy gì mới up up lên rồi mất hết :( chơi lại từ đầu mấy lần ^_^

thanhdhl2003

Up lại bằng chế đệ Dead Phone trong JAF thôi, kg ảnh hưởng gì hết. Quan trọng là lên nguồn hay kg thôi :D

ko bạn ơi ! change code và up = NSU là đc ^^ chúc bạn may mắn
chỉ khổ là game chơi save đã ... cứ thấy gì mới up up lên rồi mất hết :( chơi lại từ đầu mấy lần ^_^

Mấy ngủm làm sao Up bằng NSU :p

Theo mình thì tối qua trên NaviFirm Up lên FW của HK nhưng có 1 file thấy kì kì : RM356_20.0.010_008_xxx_U01.uda.fpsx tất cả các file đều là 21.0.025 tự nhiên lọt vô em này. Chắc đây là nguyên nhân gây ngủm nguồn khi Flash bằng JAF tối qua :D
Để Down lại bản mới coi Up lên nguồn lại dc kg rồi báo cho anh em nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Up lại bằng chế đệ Dead Phone trong JAF thôi, kg ảnh hưởng gì hết. Quan trọng là lên nguồn hay kg thôi :D

Mấy ngủm làm sao Up bằng NSU :p

Theo mình thì tối qua trên NaviFirm Up lên FW của HK nhưng có 1 file thấy kì kì : RM356_20.0.010_008_xxx_U01.uda.fpsx tất cả các file đều là 21.0.025 tự nhiên lọt vô em này. Chắc đây là nguyên nhân gây ngủm nguồn khi Flash bằng JAF tối qua :D
Để Down lại bản mới coi Up lên nguồn lại dc kg rồi báo cho anh em nhé :D
cố lên bác , trông chờ bác cứu sống con dế em :(
em đang up con còn lại = NSU code FI xem sao :-??

Status
Không mở trả lời sau này.